Tập Lái
9/3/07
19
0
0
RE: Đi Suối nước nóng Bình Châu!!

Mấy cái bác trong này lạ nhỉ, người ta hỏi đường đi Bình Châu mà các bác cứ bình luận lung tung. Bàn về các vấn đề liên quan tới đường đi (XXX, máy sấy tóc, 2B...) thì được

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: newflower
Mấy cái bác trong này lạ nhỉ, người ta hỏi đường đi Bình Châu mà các bác cứ bình luận lung tung. Bàn về các vấn đề liên quan tới đường đi (XXX, máy sấy tóc, 2B...) thì được

bác í có hỏi nè bác :D

Nhờ các bác chỉ giúp em từ SG đi Bình Châu đi đường nào tốt nhất?và trên đó thì ăn uống ở chỗ nào ngon(tại bạn em nói trong ks tại kdl BC nấu ăn và phục vụ tệ lắm).tiện thể các bác cho em biết đường lên đó có bị xxx bắn t.độ ko??Thanks các bác nhiều!

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

@newflower : Ấy, anh em đi đâu mà có các thành viên trong hội cung cấp: đầy đủ thông tin chi tiết cho Hành trình sắp tới là tốt chứ Bác !! nếu mà chỉ hỏi đường và hướng đi thì tự mở bản đồ ra mà tra cứu thì cần gì fải hỏi nữa...[8D] :D

Hạng D
30/3/05
2.353
15.188
113

Bác đi từ Sài Gòn ra muốn đi BC theo đường ven biển thì đi Bà Rịa, Long Hải, Phước Hải, Lộc An, Hồ Tràm, Hồ Cốc, Bình Châu Tổng cộng khoảng trên 160km). Ra tới thị trấn Long hải chạy theo đường bê tông nhựa mới làm đi thẳng, đừng quẹo qua các đường nhỏ khác. Trên đường ít thấy ***, tui đi mấy lần chỉ thấy có 1 xe moto đậu ở chốt kiểm lâm (gần BC), các anh nằm võng tòng ten.:D. Đường đi rất vắng, cảnh ven biển (đoạn Hồ Tràm-BC rất đẹp).
Bác nhớ lưu ý đoạn cua gắt khi đi qua khỏi Lộc an (vừa qua cầu), tuy nhiên nó có nhiều gờ giảm tốc cảnh báo.
Nếu bác đi về trong ngày thì sáng ra tới Bình Châu tắm nước nóng, ngâm bùn xong trưa về thì có 2 phương án. PA 1: Chạy về Hồ Cốc ăn trưa xong tắm biển rồi về (cách Bình Châu khoảng 20 km); PA 2: chạy thẳng về quán Phương Trang (ở Lộc An) ăn trưa xong rồi về (cách BC khoảng 40km).
Nếu bác ở lại KDL BC thì ngày thứ 1 ăn , ở BC cũng tạm được; ngày thứ 2 bác về ghé chợ BC mua hải sản, mua gà rồi chạy về KDL Tầm Bồ (gần Hồ Cốc) ghé vào đưa người ta nấu nướng, xuống tắm biển xong lên là có xơi (giá gia công cũng rẻ lắm, nên hỏi trước).
Chúc bác đi vui.

Hạng B2
4/5/06
401
2.795
93

Hồ Cốc Bình Châu tôi mới đi hôm tháng 02/2007.
Các khách sạn trong khu Suối nước nóng Bình Châu vừa mới xây xong, còn mới và khá đẹp nhưng giá rất mắc. Tôi chưa ở nhưng có vào hỏi giá thử; Giá chót 400K (phòng tệ như 100K, giá cao nhất 4 triệu, còn phòng ở khá khá thì 800K - 1 triệu (giống phòng 400K ở Vũng Tàu). Sỡ dĩ giá mắc vì ở đấy được hưởng các dịch vụ của suối nước nóng luôn.
Nhà hàng lớn và đẹp, ăn ngon, giá ăn 1 bữa cơm 4 người khoảng 400K.
Nên ở nhà nghỉ Vên Vên bên Hồ Cốc, phòng ốc, khuôn viên khá đẹp, giá phòng từ 250 - 450. Nên chọn ở dãy mặt trước đẹp và tiện nghi hơn, ăn uống bình thường, ĐT 064791121/2.
Còn nhà hàng ngoài bãi biển Hồ Cốc thì ăn dở ẹt, ăn hải sản thì mua ở dưới bãi biển của dân, nhờ họ nuớng tại chổ ăn luôn.
Đường đi đến Hồ Cốc - Bình Châu nên đi theo đường mới ven biển đẹp hơn. Tôi đi đường cũ bằng xe máy từ Sài Gòn - Cát Lái - Hồ Cốc 133km, qua Bình Châu thêm 20km nữa. Đi đường biển qua Long Hải - Lộc an - Hồ Tràm - Hồ Cốc thì xa hơn 10 km nữa nhưng đẹp hơn.

Hạng B1
30/6/05
89
137
33

Trích đoạn: phamttruc

Bác đi từ Sài Gòn ra muốn đi BC theo đường ven biển thì đi Bà Rịa, Long Hải, Phước Hải, Lộc An, Hồ Tràm, Hồ Cốc, Bình Châu Tổng cộng khoảng trên 160km). Ra tới thị trấn Long hải chạy theo đường bê tông nhựa mới làm đi thẳng, đừng quẹo qua các đường nhỏ khác. Trên đường ít thấy ***, tui đi mấy lần chỉ thấy có 1 xe moto đậu ở chốt kiểm lâm (gần BC), các anh nằm võng tòng ten.:D. Đường đi rất vắng, cảnh ven biển (đoạn Hồ Tràm-BC rất đẹp).
Bác hỏi dân địa phương chỉ cho con đường tắt từ Bà rịa --> Lộc an rồi theo đường mới mở ven biển đến Bình Châu , không phải đi vòng qua Long Hải , đoạn đường tắt này dễ đi và ngắn hơn khỏang 15 km .

Hạng D
30/3/05
2.353
15.188
113

Nếu bác muốn đi tắt từ Bà Rịa đến Lộc an thì qua khỏi Bà Rịa, rẽ trái tại bồn binh ngã 3 Trường Sư Phạm, hướng đi BC, chạy qua Bưu điện Long Điền khoảng 1km đến mũi tàu có ngã 3, rẽ nhánh bên phải(có bảng chỉ dẫn đi Resort Lộc An), theo bảng chỉ dẫn sẽ đến Lộc An thôi. Đi đường này sẽ gặp đường nối từ Long Hải qua.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/4/07
77
1
8

Tui mới đi 2/8/2008. Ngay tại thị trấn Xuyên Mộc bị bắn tốc độ ngay. xxx nói chỉ được đi 50km/h thôi mà tui chạy đến 60. Sau một hồi năn nỉ và .... nói thật là chở các cụ nhà đến nhà nghĩ của Trung Tâm nghĩ dưỡng người cao tuổi ở Bình Châu. Có lẽ thông cảm cho người lớn tuổi nên các anh xxx tha cho đi. Thành thật cám ơn các anh xxx. Thật ra theo tui nghĩ, các anh xxx nên nương tay chút chút cho anh em để anh em còn vui vẻ đưa người nhà đi du lịch ở Vũng Tàu, Bà Rịa và Bình Châu chứ. Các anh làm mạnh tay quá, chắc tụi tui chuyển hướng đi Phan Thiết hết.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: honglonghifu

Tui mới đi 2/8/2008. Ngay tại thị trấn Xuyên Mộc bị bắn tốc độ ngay. xxx nói chỉ được đi 50km/h thôi mà tui chạy đến 60. Sau một hồi năn nỉ và .... nói thật là chở các cụ nhà đến nhà nghĩ của Trung Tâm nghĩ dưỡng người cao tuổi ở Bình Châu. Có lẽ thông cảm cho người lớn tuổi nên các anh xxx tha cho đi. Thành thật cám ơn các anh xxx. Thật ra theo tui nghĩ, các anh xxx nên nương tay chút chút cho anh em để anh em còn vui vẻ đưa người nhà đi du lịch ở Vũng Tàu, Bà Rịa và Bình Châu chứ. Các anh làm mạnh tay quá, chắc tụi tui chuyển hướng đi Phan Thiết hết.
He he , trụ sở CA nằm ngay trục đường chính của thị trấn mà bác . :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Tại sao đi Bình Châu lại đi QL55 cho xxx bắn tốc độ nhỉ??:(:(

Ta cứ đi theo đường ven biển từ Long Hải đến Bình Châu là chỉ có rừng, biển thôi :D;):)