Tập Lái
10/8/16
19
11
3
41
Em cảm ơn Bác nhiều ạ. Cho em hỏi thêm là đường đi từ Bảo Lộc đến chùa LQPA như thế nào vậy Bác? Em đọc trên mấy site thì phải đón xe ôm lên nữa, nhưng không biết có chỗ gửi xe không?
Từ ngã ba Lộc thành chạy xe vô theo gg chỉ dẫn có nhiều chỗ gửi xe. Tuy nhiên bác chạy chạy qua chỗ gửi đầu tiên, chạy tiếp nữa khoảng 700m nữa (mình k nhớ chính xác) thì có 2 chỗ gửi xe nữa ở bên trái và phải đường. Mình gửi xe ở bên trái (giá 20k xe 7c) chỗ đó có bán trái cây: chuối, chôm chôm, sầu riêng, cơm, phở, bún, nước giải khát...(mình quên tên quán đó rồi) rồi đi bộ lên núi. Đi bộ vui hơn vì dc ngắm cảnh và ý nghĩa hơn cho chuyến đi. Đi thong thả thì khoảng 30-45ph thôi k lâu đâu. Nếu muốn chụp hình cổng trời thì hoặc là đi thật sớm hoặc là nghỉ lại chùa rồi sáng sớm lên chụp hình.

Hạng B2
16/8/17
101
299
63
Từ ngã ba Lộc thành chạy xe vô theo gg chỉ dẫn có nhiều chỗ gửi xe. Tuy nhiên bác chạy chạy qua chỗ gửi đầu tiên, chạy tiếp nữa khoảng 700m nữa (mình k nhớ chính xác) thì có 2 chỗ gửi xe nữa ở bên trái và phải đường. Mình gửi xe ở bên trái (giá 20k xe 7c) chỗ đó có bán trái cây: chuối, chôm chôm, sầu riêng, cơm, phở, bún, nước giải khát...(mình quên tên quán đó rồi) rồi đi bộ lên núi. Đi bộ vui hơn vì dc ngắm cảnh và ý nghĩa hơn cho chuyến đi. Đi thong thả thì khoảng 30-45ph thôi k lâu đâu. Nếu muốn chụp hình cổng trời thì hoặc là đi thật sớm hoặc là nghỉ lại chùa rồi sáng sớm lên chụp hình.
Vâng em cảm ơn rất nhiều. Chúc Bác nhiều sức khỏe!

Hạng B2
16/8/17
101
299
63
- Bác nên đi theo GG map , TL 22 khó chạy chỉ khoảng 4-5km thôi, còn lại thì OK
- Còn nếu muốn đi đường đẹp ( xa hơn khoảng 65km) , thì bác đi theo QL 55 về thị trấn Tánh Linh, sau đó theo QL55B đi tắt ra QL1 , và thẳng tiến đến Mũi Né

Cả 02 đường đều ít thấy xxx , chỉ khi ra đến gần Phan Thiết thì mới có
Từ LQPA Bảo Lộc ra Mũi né;
QL55 - DT22 - QL28 gần 110km, riêng DT22 em chưa đi nên không rõ tốt xấu thế nào
QL55 - 55B - QL1 khoảng 170km, đường đẹp cảnh đẹp
Trở lại QL20 tới Dilinh- QL28 khoảng 150km, đường bình thường, cảnh đẹp, rất vắng
Nếu có thông tin đầy đủ, xe gầm cao thì nhà bác cứ chạy thử tuyến gần nhất. Nếu có thời gian ngắm cảnh, hoặc xe sedan thì nên đi 2 tuyến sau cho an toàn. Dù chạy tuyến nào bác cũng nên kiểm tra xe đầy đủ, hạn chế đi vào chiều tối do đường đồi núi khá vắng.

Hành trình của em đi theo cung đường: QL55 - TL22 - QL28- QL1A. Thật sự mà nói thì TL22 cực kỳ xấu...và nói không với Sedan. Còn lại thì đều OK. Cảm ơn các bác đã tư vấn hành trình.

Hạng D
6/12/11
1.076
492
98
Ngày mai em theo lộ trình từ Mũi Né đi Bảo Lộc: QL1A - QL28 - TL22 - QL55.

Mấy bác cập nhật giúp tình hình TL22, hiện nay sedan chạy OK không?

Cảm ơn.

Hạng B2
16/8/17
101
299
63
Ngày mai em theo lộ trình từ Mũi Né đi Bảo Lộc: QL1A - QL28 - TL22 - QL55.

Mấy bác cập nhật giúp tình hình TL22, hiện nay sedan chạy OK không?

Cảm ơn.
Nếu từ tháng 8 năm ngoái đến nay không có gì thay đổi thì nói không với sedan

Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
sao các bác đi đường cứ phải sỡ xxx làm gì nhỉ cứ đi bình thg thôi có sao đâu mà

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em cảm ơn Bác nhiều ạ. Cho em hỏi thêm là đường đi từ Bảo Lộc đến chùa LQPA như thế nào vậy Bác? Em đọc trên mấy site thì phải đón xe ôm lên nữa, nhưng không biết có chỗ gửi xe không?
Từ trung tâm Bảo Lộc đi LQPA chắc khoảng hơn chục km bác. Đường ko đẹp lắm nhưng đi cũng OK. Bác sẽ chạy xe đến chân núi luôn, đầy chỗ gửi. Sau đó bác đi bộ lên núi hoặc xe ôm tùy ý. Khoảng 2km thôi.
Mà bác đừng lo, cách núi khoảng 3,4km là có đầy cò chạy xe máy theo bác để hướng dẫn rồi.