Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
17/12/08
792
100
43
Bác nào tư vấn hộ e duoc ko ạ?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Muốn đổi gió tí lái xe ra Cần giờ, vào đảo khỉ thuê ca nô chạy ra chiến khu chơi cho mát. Bọn trẻ trong thành phố dể gì có được cảm giác ngồi trên ca nô lướt sóng, nước văng vào mặt, rồi canô vào cua, rất đã.
Sau đó ra bãi biển (khu nghỉ mát 30-4 của SG tourist hay sao ấy) thuê ghế ngồi nhậu hải sản, cực tươi và ngon, vì của NN nên không có hiện tượng chặt chém.
Nếu muốn tắm thì đành tắm hồ thôi vì biển không sạch, mà đi gần thế thì cần gì tắm. em thú thực là trước giờ em chỉ tắm Nha Trang thôi, Vũng tàu xuống nhúng nước gọi là, Mũi né và Cần giờ thì không bao giờ. Sáng đi sớm, chiều về sớm, trong ngày mà vẫn khoẻ.

Hạng C
13/11/09
706
199
43
45
thác giang điền , đại nam ,vườn xoài những điểm đi trong ngày .

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52
vovinam nói:
Muốn đổi gió tí lái xe ra Cần giờ, vào đảo khỉ thuê ca nô chạy ra chiến khu chơi cho mát. Bọn trẻ trong thành phố dể gì có được cảm giác ngồi trên ca nô lướt sóng, nước văng vào mặt, rồi canô vào cua, rất đã.
Sau đó ra bãi biển (khu nghỉ mát 30-4 của SG tourist hay sao ấy) thuê ghế ngồi nhậu hải sản, cực tươi và ngon, vì của NN nên không có hiện tượng chặt chém.
Nếu muốn tắm thì đành tắm hồ thôi vì biển không sạch, mà đi gần thế thì cần gì tắm. em thú thực là trước giờ em chỉ tắm Nha Trang thôi, Vũng tàu xuống nhúng nước gọi là, Mũi né và Cần giờ thì không bao giờ. Sáng đi sớm, chiều về sớm, trong ngày mà vẫn khoẻ.

Cái này có lý nè , nhưng chưa biết đường đi hic

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Trời, đi dễ lắm bác, cứ đi Nguyễn Tất Thành, thẳng hoài đến cuối đường có cái phà, qua phà cũng thẳng hoài theo đường chính, đảo khỉ bên tay phải ngay trên đường có biển báo rõ lắm. Thăm xong đi thẳng tiếp đến ngã 3 rẽ trái một đoạn có bùng binh rẽ phải là đến khu du lịch của SG Tourist. đường hơi ổ gà tí thôi nhưng có nhiều đoạn đi xen lẫn với rừng ngập mặn rất đẹp. em đi kia morning còn chạy phà phà, bác yên tâm khoản đường xá.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Mấy vụ này thì GPS hay lắm, chọn điểm đến/giải trí -văn hoá của các tỉnh như Tp.HCM/Bình Dương/BR-VT/Đồng Nai/Long An/Tiền Giang/Tây Ninh (giáp ranh hay gần TP.HCM), lựa chọn điểm mình cảm thấy thích/khoảng cách hợp lý rồi cứ thế GPS dắt đến nơi.

Đây cũng là cách e giải trí cuối tuần nếu đi trong ngày. Các điểm này cũng khá nhiều, đi hết cũng kịp lúc Việt Map nâng cấp thêm...

Hạng B1
18/9/09
93
0
0
Ở Cần Giờ như bác gì ở trên giới thiệu thì đó là khu du lịch sinh thái Rừng sát. Ngay chân cầu gì đó em quên rồi, nhưng ngay chỗ đó quán xá đông lắm. Chơi ở Rừng sát đã rồi thì tạt xuống bờ biển 30/4 ăn hải sản hoặc xuống Cần Thạnh (nhìn sang được Vũng Tàu) uống cafe ngắm biển, mua hải sản.

Đặc sản của Cần Giờ là khô cá Dứa. Đâu đó ~ 140k/kg. Mua về cho vợ cả làm vài món ăn cơm mà lai rai cũng ok.

Giá cả ở Cần Giờ thì không đắt đỏ nhưng bác chạy xe phải cẩn thận mấy cha xe búyt chạy tuyến bến phà - Cần thạnh. Đua tốc độ dã man con ngan.

Vườn Xoài thì cho tụi nhỏ đạp xe đạp, trượt cỏ, người lớn thích thì cưỡi đà điểu, bơi thuyền -> hết trò.

Đại Nam thì khỏi nói rồi, nhiều trò nhưng đi cuối tuần thì đông.

Chúc bác và gia đình có những ngày cuối tuần vui vẻ.

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
vovinam nói:
Trời, đi dễ lắm bác, cứ đi Nguyễn Tất Thành, thẳng hoài đến cuối đường có cái phà, qua phà cũng thẳng hoài theo đường chính, đảo khỉ bên tay phải ngay trên đường có biển báo rõ lắm. Thăm xong đi thẳng tiếp đến ngã 3 rẽ trái một đoạn có bùng binh rẽ phải là đến khu du lịch của SG Tourist. đường hơi ổ gà tí thôi nhưng có nhiều đoạn đi xen lẫn với rừng ngập mặn rất đẹp. em đi kia morning còn chạy phà phà, bác yên tâm khoản đường xá.

Bác ơi,

speed cho đi thường là bao nhiêu bác ? có xxx nhiều k ?

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Có cái này nè

www.greeneyeresort.com

MFC sẽ tổ chức OFF ở đây Mar 20-21, 2010, bác tham gia hay chịu khó coi report để mai mốt chạy tới

Status
Không mở trả lời sau này.