Status
Không mở trả lời sau này.
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Định 3.9 này ra đây hóng gió, tắm biển, nướng mọi 1 ngày, có bác nào có hứng ko nhỉ, đi chung cho dzui!

• Like
Reactions: Landcruiser99
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Em thấy bên thớt Phú Quốc bác cũng đi picnic rất hay. Bác cho em xin mấy địa điểm bác đi pinic ở Phú Quốc đi bác. Ở Phú Quốc khoảng mấy giờ mình mua được hải sản tươi sống mới bắt lên và mua ở chỗ nào hả bác? Thank bác.

Ôi sr vì bây giờ mới thấy, hix...
Thôi thì dù muộn hơn ko, ngoài các bãi biển nổi tiếng như bãi Sao, bãi Dài, bãi vòng...thì mình có thể đi tham quan nhiều chỗ khác như trại nuôi ngọc trai, nhà thùng nước mắm, trang trại trồng tiêu, tắm suối Tranh, di tích nhà tù PQ, An Thới, chùa Sư-vông, rược sim...
Ngoài ra, dọc đường đi, tùy hứng, cứ chỗ nào cảnh quan hợp ý thì ghé, có chỗ picnic càng tốt...Hải sản thì bác hỏi mua ở gần dinh Cô, hoặc chợ An Thới, hoặc bãi Vòng, 1 chợ đường ven biển quen tên...
Chúc bác và GĐ có kỳ nghỉ vui!

• Like
Reactions: TecuDze
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Bac pm sdt Minh goi di Chung nha, thanks

Ai za, sr vì bây giờ mới đọc comment này, nhưng muộn còn hơn không...
Do tối nay mình còn ghé Tân Thành thăm người quen, nên sáng mai ra trước, vậy bạn cứ đi cao tốc Long Thành - QL51 - Tp Bà Rịa - Long Hải - đường ven biển về Phước Hải, Lộc An, Hồ Cốc, Hồ Tràm..., chạy hoài sẽ thấy cây cầu ngắn thôi tên "Hồ Đắng", qua đó ~1km nhìn bên phải sẽ thấy con đường mòn nhỏ có lót đá là đúng.
Hẹn gặp tại biển nghen!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Landcruiser99
Hạng C
30/5/10
600
434
63
Bienhoa
Đi vậy thì về trong ngày ha Bác .nếu ngủ lại thì ngủ đâu .chỗ này đuạn đường đẹp em cũng có đi Hồ tràm thấy đường đẹp quá chạy luôn vào Bình ChâuChâu

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Đi vậy thì về trong ngày ha Bác .nếu ngủ lại thì ngủ đâu .chỗ này đuạn đường đẹp em cũng có đi Hồ tràm thấy đường đẹp quá chạy luôn vào Bình ChâuChâu

Nếu muốn ngủ lại thì phải kiếm phòng trước, từ Long Hải đến Hồ Cốc nhiều chỗ nghỉ mà...
Tuy nhiên, nếu đã có phòng KS hay resort thì cần chi phải ra đây nữa?

Status
Không mở trả lời sau này.