Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều hòa xe kêu xè xè

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Thông báo với bác em vừa thay hết mấy dây curoa từ sạc đến máy lạnh, sau khi thay thì có tiếng hú khi máy nguội. Máy nóng rồi thì không nghe tiếng hú nữa. Tiếng nó cũng hơi xè tí, em nghĩ chắc do dây curoa mới nên nó kêu vậy.
Bác chủ thớt kiểm tra lại dây curoa xem có em nào bị đứt hay trầy xước không. em nghĩ chỉ là thế thôi.

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em kiểm tra rồi, bị quạt trước của siena, chắc mòn gì gì …không biết, cái này chủ trước đã độ cái khác rồi. Em vừa vào MK họ báo không sửa được phải thay mới ~ 8 T, của thợ 3T, độ lại 1,5T. Không biết có chỗ nào bảo trì hoặc sửa chạy lại được không, bác nào biết chỉ giùm em.

Tập Lái
25/6/16
1
0
1
36
Báo cáo các bác là, khi thợ sửa xong thì điều hòa bình thường không có tiếng kêu.
Xe phát ra tiềng kêu xè xè mới 2 hôm nay.
Em báo cáo rõ thêm với các bác là: Khởi động máy, không bật điều hòa, để quạt gió, em mở nắp cabo lên, để ý thì có nghe tiếng xè xè ở giữa buồng máy, gần mấy dây curoa.
Nhấn nút AC bật điều hòa thì tiếng xè xè, ngồi trong xe nghe rõ hơn.
Mong nhận hồi âm của các bác!
Xe em chevrolet spac 2013,bị y như xe bác,e thay het cả dan lạnh,voi lốc,het 13tr,nhung xe cứ kêu tè tè,rat khó chiu.e mang ra tho kiem o chỗ day cu loa,cho chặt vào nhưng cũng ko dc,chan qua

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Báo cáo các bác là, khi thợ sửa xong thì điều hòa bình thường không có tiếng kêu.
Em báo cáo rõ thêm với các bác là: Khởi động máy, không bật điều hòa, để quạt gió, em mở nắp cabo lên, để ý thì có nghe tiếng xè xè ở giữa buồng máy, gần mấy dây curoa.
Bác thử tắt quạt gió xem còn kêu k. Nếu k kêu thì do quạt gió,có thể cái quạt lồng nó tới tuổi. Khoanh vùng trước để ra thợ k kinh nghiệm đoán thì ôm nợ, sinh nản bán xe!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Xe bác có đi trời mưa hoặc rửa xe xịt gầm không? khả năng nước vào bạc đạn của bu li. Nóng máy thì hết kêu.
Chạy lâu không rửa xe thì hết kêu :)