Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
RE: Đố AE OS đây là đâu???

Trích đoạn: hailua_dichat

Trích đoạn: trailangthang

Trong chuyến đi miền Trung vừa rồi em gặp cảnh này đẹp quá, nhìn cứ nao nao, ước gì nó của mình tọa lạc ở Sài gòn ngay nhà thờ Đức bà!!! :D:D:D

Các cao thủ OS thử sức hen:D:D:D
các bác giả nhời mà hổng đọc kỹ đề bài
bác trai làng bác ấy nói là miền trung mà sao các bác giả nhời miền bắc với Hà Giang , Mèo VẠc cho xa xôi!

Em chắc chắn với bác TraiLàng rằng đây là Ngôi nhà trên đường bác vô chụp hình tại Ghềnh Đá Đĩa_ Phú Yên( Ngay khúc cua lên dốc 1 chút)
Góc chụp này em thấy chưa phải là đẹp nhứt vì nhà này còn có 1 chuồng bò mé bên tay mặt theo hình này và sẽ hòan hảo hơn nếu bác Setup được con bò ra khỏi chuồng hay vào chuồng vào cuối ngày _ Em biết vậy vì kì đó có đi chung với mấy nhiếp ảnh "DA", thức giấc từ 4AM sáng ờ nhà thờ Mằng Lăng đi vô Ghềnh Đá Đĩa, mấy cha vô setup như vậy nên học lóm được chút đỉnh

Dù gì thì cũng chờ bác Trailàng xác nhận!

Bác hailua_dichat quả là cao thủ trong đại nội OS, bái phục!!! bái phục!!!
Đúng như bác nói chưa phải là góc chụp đẹp nhất, nhưng tại em đem con Sony compact & cái máy đt ghẻ nên lười xuống xe, chứ em mà khiêng con Hasselblad thì cũng lăn lê bò toài ở đây rùi:D... nhưng nhìn thấy yên bình quá... đúng là ước mơ con, đè nát cuộc đời con:mad::D

Last edited by a moderator:
VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Mạn phép bác trai làng em góp thêm vài tấm vô đây duới vài góc máy khác
Dạ, khi đó em cũng có cảm giác rất quê hương ta rất đỗi yên bình, dường như thời gian ở đây dừng hẳng lại cả vài chục năm nay nó cứ như vậy !!!

Đố AE OS đây là đâu???

Đố AE OS đây là đâu???

Và 1 chút về Ghềnh Đá Đĩa!

Đố AE OS đây là đâu???

Bữa đó may mắn sao gặp cô Sinh Viên năm 2 từ HCMC đưa bạn trai về quê, nhờ tài ngọai giao khéo léo của 1 bác trong đòan mà AE có " Mẫu" để chụp

Đố AE OS đây là đâu???

Đố AE OS đây là đâu???

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

Theo chân bác hailua_dichat về ghềnh đá đĩa, lần này xin phép bác post vài pô (máy đt cùi bác đừng la em múa rìu qua mắt cao thủ đại nội):)
Thuyền 1 bên & biển 1 bên

Thúng 1 bên & biển 1 bên

Tình yêu có thể vượt qua chông gai???

Ngày mai sỏi đá cũng còn có nhau:mad:

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Trích đoạn: trailangthang

Trong chuyến đi miền Trung vừa rồi em gặp cảnh này đẹp quá, nhìn cứ nao nao, ước gì nó của mình tọa lạc ở Sài gòn ngay nhà thờ Đức bà!!! :D:D:D

Các cao thủ OS thử sức hen:D:D:D
Một mái nhà tranh 2 trai tim vàng :D:D:D

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM

@trailangthang: vậy bác có ghé luôn nhà thờ Mằng Lăng (100 tuổi của Pháp xây dựng) không? Nhà thờ đó cũng làm bằng đá, đẹp lắm luôn á.

@cadilac1985: đá được lấy từ Gềnh Đá Đĩa và không dùng bất kỳ chất liệu gì để kết dính, vậy mà xây được thành nhà và cả chuồng bò đó :)

@all: tháng 9/2008 này - "một thóang Việt Nam" khai trương lại, mọi người sẽ được view qua tất cả các miền và cái đẹp của VN á! :)

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ghềnh Đá đĩa ở Phú yên,được công nhận "Thắng cảnh quốc gia" (có treo bảng đàng hoàng nha!).Nhưng đường từ QL1 vào đến Ghềnh, chưa xứng tầm. Rất nhiều rãnh thoát nước qua đường ven đồi nên xe con chạy hơi...cực. Năm ngoái mình thấy đang làm 1 đoạn đường mới,không biết giờ đã xong chưa...

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Kính phục các bác. Có mỗi cái nhà mà bác tìm "phát" lộ hàng luôn!
Thấy mục này hay hay em post cái ảnh nhờ các bác cho ý kiến nhé:

Tập Lái
22/12/06
46
0
0

Trích đoạn: thuytram

@trailangthang: vậy bác có ghé luôn nhà thờ Mằng Lăng (100 tuổi của Pháp xây dựng) không? Nhà thờ đó cũng làm bằng đá, đẹp lắm luôn á.

@cadilac1985: đá được lấy từ Gềnh Đá Đĩa và không dùng bất kỳ chất liệu gì để kết dính, vậy mà xây được thành nhà và cả chuồng bò đó :)

@all: tháng 9/2008 này - "một thóang Việt Nam" khai trương lại, mọi người sẽ được view qua tất cả các miền và cái đẹp của VN á! :)
nếu vậy ở trong ấy chắc là mát lắm nhỉ!!![8|]

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

@thuytram: do điều kiện thời gian nên em không nghé nhà thờ Măng Lăng được bác ạh!!! nhưng cung đường nay em cũng đi woài nên hổng có lo!!!
Chắc cuối tháng 3 làm 1 chuyến khi đi đường biển khi về đường HCM, tha hồ mà ngắm cảnh, sáng tác thơ...:D