Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Kate nói:
suv75 nói:
Bác đang ở HN có gặp bác Hùng chưa? Người wen của em mới lấy con xdi ở chỗ bác Hùng.
Vậy hẹn bác ở SG nhé.

Sao bác không tham mưu cho ông bạn lấy con XVT :cool:, mà Xdi bác ấy lấy bao nhiêu hả bác Suv ?
Em thì vẫn ở lại box này cùng các bác nhưng xe thì em chia tay rùi.

Bác Kate à,cám ơn bác đã quan tâm!E chỉ kết XVT thôi bác à!Bác chia tay rex của bác rồi nhưng hy vọng bác vẫn là PD của ae nhà SY!Cheers!!!

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
@chevy2007 : Em nghĩ bác chọn lựa REXTON II XVT là rất đúng đắn vì XVT là máy dầu công nghệ mới của MERC nên ưu việt hơn hẳn Xdi cũ. Em chạy xe Xdi cũ tới 11 vạn km thì chuyển giao cho cậu em trai, xe chỉ thay dây cu roa, lọc thô, vòng bi tỳ thôi - rất dễ kiếm và giá cả cũng chấp nhận được. Xe lại tiết kiệm nhiên liệu ( xe của em thời điểm này cũng chỉ 100km/9lit dầu ), nói chung là rất "trâu".
Xét về kiểu dáng thì REXII cũng đẹp hơn hẳn S.FE lại có hệ dẫn động 4 bánh toàn thời gian nữa. Em định chia tay REX1 thì mua REX2 cho nó hợp lý nhưng chẳng nhẽ 2 anh em 2 xe giống nhau nên em chọn xe khác nhưng vẫn dành sự tôn trọng cho REXTON, có thể nói đó là sự lựa chọn rất hợp lý.
Mong bác sớm nhận xe để anh em cùng chia vui

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
@ bác Kate: 46k bác ạ. Biết đâu bác Kate có thể có giá tốt hơn, vì bác là mod của box mà. :)
Chuẩn vẫn như cũ vì xe nhập từ 2008. Giá tốt quá. Em có thuyết phục, nhưng em nó vẫm muốn mua giống em cho có anh có em đi nó vui. Vả lại, em cũng không gặp vấn đề gì về 20 con ngựa bị thiếu so với XVT, cho nên đối với em xdi là đủ dùng. (Nho còn xanh :-( )
Các bác Kate và Chevy hay đi offroad, đúng là nên sắm XVT, có thêm 20 con ngựa sẽ tốt hơn.
Mong sớm được thử em Rex XVT của bác Chevy

Hạng C
10/11/05
803
5
18
suv75 nói:
bác Kate: 46k bác ạ. Biết đâu bác Kate có thể có giá tốt hơn, vì bác là mod của box mà. :)
Chuẩn vẫn như cũ vì xe nhập từ 2008. Giá tốt quá. Em có thuyết phục, nhưng em nó vẫm muốn mua giống em cho có anh có em đi nó vui. Vả lại, em cũng không gặp vấn đề gì về 20 con ngựa bị thiếu so với XVT, cho nên đối với em xdi là đủ dùng. (Nho còn xanh :-( )
Các bác Kate và Chevy hay đi offroad, đúng là nên sắm XVT, có thêm 20 con ngựa sẽ tốt hơn.

Hi hi, em thì máu XVT không phải vì 20 con ngựa mà vì động cơ đời mới, AWD, và quan trọng nhất là hệ thống treo sau mềm chứ không cứng như XDI.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
nthung nói:
suv75 nói:
bác Kate: 46k bác ạ. Biết đâu bác Kate có thể có giá tốt hơn, vì bác là mod của box mà. :)
Chuẩn vẫn như cũ vì xe nhập từ 2008. Giá tốt quá. Em có thuyết phục, nhưng em nó vẫm muốn mua giống em cho có anh có em đi nó vui. Vả lại, em cũng không gặp vấn đề gì về 20 con ngựa bị thiếu so với XVT, cho nên đối với em xdi là đủ dùng. (Nho còn xanh :-( )
Các bác Kate và Chevy hay đi offroad, đúng là nên sắm XVT, có thêm 20 con ngựa sẽ tốt hơn.

Hi hi, em thì máu XVT không phải vì 20 con ngựa mà vì động cơ đời mới, AWD, và quan trọng nhất là hệ thống treo sau mềm chứ không cứng như XDI.

Sao ý bác trùng 100% với ý em vậy?
E xem cái clip show hàng trên Autopro về XVT,em kết nhất là khi vượt mô đất mà một cái bánh khi hổng lên nó lại không quay-y chang 4Matic của Merc vậy!Đó là lúc xe tự động dồn moment vào bánh xe có tải!

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Em đã thanh lý xong musso,chắc tuần sau nhận Rex.Em sẽ hú bác Suv75 cà fe nhé?Phone của bác là 0903309939 đúng ko ạ?
À nhân tiện bác cho em hỏi luôn về chế độ bảo hành của xe em bác mới lấy ntn ạ? Thank bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
suv75 nói:
Chúc mừng bác, XVT luôn đúng không bác? Chỉ có tự bảo hành chỗ bác Vân Anh thôi bác ạ.

Vâng,XVT.Cám ơn bác nhé!Bác cho em hỏi thêm là chỗ bác Vân Anh là bảo hành ủy quyền của Smotor phải ko a.?