Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Nhựa giờ vân màu gỗ, đá... còn đa dạng phong phú hơn; kho e hiện có tầm hơn 200 mã màu, đáp ứng các loại thị trường; nhà dân dụng, office, hotel, trường học (trường mầm non)...độ bền thì 2 năm - 35 năm

nhựa chống nước quá tốt,... có chống nóng ko? độ giản nở thế nào?

Hạng D
15/3/12
2.415
17.189
113
Đồng Nai
Kho 116 Nguyễn Văn Quỳ, q7.
Bên mình là kho bán sỉ, không làm showroom. xem ở kho hàng nha bác.
em đang tính mở cửa hàng bán ở quê kg biết bắt đầu từ đâu bác hỉ ? mặt bằng , nhân công , kho bãi , vốn ...

Hạng D
5/5/07
1.358
15.140
113
em đang tính mở cửa hàng bán ở quê kg biết bắt đầu từ đâu bác hỉ ? mặt bằng , nhân công , kho bãi , vốn ...
Đầu tiên bác xem nhu cầu thị trường quanh đó, nhiều nhà xây không? Dân có thói quen xài sàn gỗ nhiều chưa? Nếu có thì mở.
Mở ra thì cần mặt bằng 50-100m, bác cần 1 cái bảng hiệu, khoảng 10tr tiền sắt hộp + công thợ hàn khung trưng bày mẫu.
Bên em sẽ cung cấp miễn phí cho đại lý các cuốn catalog mẫu (Có các tấm gỗ thật bên trong). Mẫu tấm trưng bày thì mua theo giá sỉ (Khoảng 10tr)
Nhân công thì cần 1 người bán hàng, thợ có thể gọi thợ mộc lắp theo công trình đỡ phải nuôi.
Kho bãi thì không cần.
Các đại lý bên em họ chỉ mở cửa hàng trưng bày, khách chọn mẫu nào thì báo em xuất hàng, kê stoans gửi đơn hàng thì chuyển tiền. Nói chung là khách mua cái gì thì mình báo cái đó, không có hàng tồn.
Tóm lại bác cần có tiền thuê mặt bằng 2 tháng, vốn cho trưng bày 20tr + Tiền bảng hiệu

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Sàn nhựa nhược điểm là nó bị vân , k láng như sàn gỗ

Hạng B2
17/2/14
278
11.354
93
nhựa chống nước quá tốt,... có chống nóng ko? độ giản nở thế nào?
- Chống nóng: mùa lạnh thì ấm áp; mùa nóng thì mát. Dân Eu và Ú (xứ lạnh) xài hàng này cách đây 15 năm. Đợt vừa rồi đi hội chợ, Tây quá trời.
- Giãn nở: nếu xài loại tốt (nhựa thật - nguyên sinh) thì tỷ lệ giãn nở từ 0.1 đên 0.15%; Tái chế pha nguyên sinh thì tầm 0.2%.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Đầu tiên bác xem nhu cầu thị trường quanh đó, nhiều nhà xây không? Dân có thói quen xài sàn gỗ nhiều chưa? Nếu có thì mở.
Mở ra thì cần mặt bằng 50-100m, bác cần 1 cái bảng hiệu, khoảng 10tr tiền sắt hộp + công thợ hàn khung trưng bày mẫu.
Bên em sẽ cung cấp miễn phí cho đại lý các cuốn catalog mẫu (Có các tấm gỗ thật bên trong). Mẫu tấm trưng bày thì mua theo giá sỉ (Khoảng 10tr)
Nhân công thì cần 1 người bán hàng, thợ có thể gọi thợ mộc lắp theo công trình đỡ phải nuôi.
Kho bãi thì không cần.
Các đại lý bên em họ chỉ mở cửa hàng trưng bày, khách chọn mẫu nào thì báo em xuất hàng, kê stoans gửi đơn hàng thì chuyển tiền. Nói chung là khách mua cái gì thì mình báo cái đó, không có hàng tồn.
Tóm lại bác cần có tiền thuê mặt bằng 2 tháng, vốn cho trưng bày 20tr + Tiền bảng hiệu
Đù, vại kỳ này a Gạo làm đc gòi . Mặt bằng có sẵn. Nhân viên thì thuê 1 e chân dài , mí cái kia thì mượn đồ nghề về TML luôn . Duyệt :D

Hạng B2
17/2/14
278
11.354
93
Sàn nhựa nhược điểm là nó bị vân , k láng như sàn gỗ
pậy- muốn láng có láng- a phải tìm đến kho mới nhiều mẫu mã chọn lựa- có loại dùng cho nhà xưởng công nghiệp luôn; bên e mới ks cái nhà xưởng sx khăn tắm của tụi Korea dưới Long an; yc cao vãi lái; 3000m- thị trường Việt Nam ít đv nào cung cấp loại này
Đơn vị nào làm sàn gỗ công nghiệp đẹp, uy tín ?

Attachments