Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Em không phải là fan của cerato, nhưng em thâý bác có 600 cu thì mua cerato hơn. Mua xe mới khỏi lăn tăn về lịch sử xe, biết đâu chiếc xe bác mua lại là cái xe đã thua trong cuộc thi bơi lội đợt vừa qua... Đôi điều góp ý cùng bác

Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
thanks các bác, em mới xem lại con civic sáng nay, chốt giá 595 (đề nghị xuất vat cho cty em vì xe cty đứng bán), xong chủ xe ko dám nhận cọc hẹn chiều nay 3h qua cty đó để coi sổ sách có xuất hoá đơn được ko, em ok đến 2h nhận tin là chị bán cho người khác rồi... máu dồn lên não... potay kiểu làm ăn vậy luôn, chí ít trong thời gian trước 3h chiều thì ko được giao dịch khác chứ nhỉ, dù gì cũng là chủ 1 DN..... haizz
@ giờ xem tìm civic khác thì toàn đời sâu hơn 2 năm mà giá toàn sát nhíp, càng ức thêm, cơ bản vì em cũng máu civic nữa :(:(:(
Chắc có chú cộp cao hơn nên bán rồi. Vụ không nhận cọc của cụ là có vấn đề rồi. Nếu cụ cộp tiền luôn hoặc không xuất hoá đơn có khi xong.

Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
xe mới có 3 năm mà chạy khiếp thế ! 87.000km, tính ra trung bình 1 ngày chạy 80km, quá dzữ luôn !
Ngày chạy 80km quá thường, nhà cháu đi làm cách công ty 70km, cả đi và về 140km.

Hạng B2
29/4/15
298
1.745
103
36
Chắc cerato tôn dày lắm. Nói chọn cerato vì nó là xe mới còn chấp nhận đc. Bày đặt chê này nọ.
Mình đang chạy cerato nhé bác, bạn mình chạy Mazda 3 nhé, mình mượn xe bạn mình chạy hoài, mỗi lần qua gờ giảm tốc là nắp capo trước xe rung thành sóng nhé, lấy tay ấn vào vỏ xe là biết liền nhé. Tính tôi nói bằng cảm nhận, ko thik bày đặt bao giờ, những comment như bác ko mang tính xây dựng thì ko nên nói.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Em không phải là fan của cerato, nhưng em thâý bác có 600 cu thì mua cerato hơn. Mua xe mới khỏi lăn tăn về lịch sử xe, biết đâu chiếc xe bác mua lại là cái xe đã thua trong cuộc thi bơi lội đợt vừa qua... Đôi điều góp ý cùng bác
có hãng làm gì ko đem ra check, có thầy thợ chi ko biết dẫn theo, thời nào rồi mà còn sợ ba cái đó nữa! xe cũ có cái hay của xe cũ, nói như bác chắc thị trường xe cũ dẹp tiệm lâu rồi! chứ đâu có nhộn nhịp sôi động mỗi khi xuân về !

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Mình đang chạy cerato nhé bác, bạn mình chạy Mazda 3 nhé, mình mượn xe bạn mình chạy hoài, mỗi lần qua gờ giảm tốc là nắp capo trước xe rung thành sóng nhé, lấy tay ấn vào vỏ xe là biết liền nhé. Tính tôi nói bằng cảm nhận, ko thik bày đặt bao giờ, những comment như bác ko mang tính xây dựng thì ko nên nói.
Ghê chưa, chạy qua gờ giảm tốc mà ca pô rung thành sóng thì dẹp mẹ cái xe đi. Chỉ cần lấy tay ấn vỏ xe là biết độ dày mỏng thật là vãi hàng, chắc tôn của Cerato dày hơn 10 lần M3 thì may ra cảm nhận được nhỉ. Nói kiểu khơi khơi, cảm tính như bạn mới là ko có tính xây dựng đấy.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Ghê chưa, chạy qua gờ giảm tốc mà ca pô rung thành sóng thì dẹp mẹ cái xe đi. Chỉ cần lấy tay ấn vỏ xe là biết độ dày mỏng thật là vãi hàng, chắc tôn của Cerato dày hơn 10 lần M3 thì may ra cảm nhận được nhỉ. Nói kiểu khơi khơi, cảm tính như bạn mới là ko có tính xây dựng đấy.
Thật. Qua gờ giảm tốc ca pô rung thành sóng :)). Chết hài.

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
cả 2 đều là xe Nhật
ưu tiên chọn mazda 3 vì đang là form mới nhất, thị trường đang cực chuộng, option miên man
Civic form này lỗi thời rồi, đc cái máy 1.8 ngon hơn nhưng sẽ tốn xăng hơn