Tập Lái
6/4/18
19
0
1
Tôi mới rước em ACCORD 1994 về thì phát hiện đồng Km đo quoãng đường đã đi hiện trên đồng hồ ít hơn thực tế. Xin chia xẻ cùng diễn đàn cho mình hướng khắc phục.

Hạng D
21/3/14
1.224
571
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Tôi mới rước em ACCORD 1994 về thì phát hiện đồng Km đo quoãng đường đã đi hiện trên đồng hồ ít hơn thực tế. Xin chia xẻ cùng diễn đàn cho mình hướng khắc phục.
Khắc phục gì đâu, cứ để thế mà đi thôi. Miễn là nó chạy trúng! Xe bác như thế nào đâu chụp hình lên xem thử! Xuất Châu Á hay xuất Mỹ... làm sao để phục hồi điện, phục hồi công lực là cái mà Bác nên quan tâm!
Welcome bác!

Tập Lái
6/4/18
19
0
1
Khắc phục gì đâu, cứ để thế mà đi thôi. Miễn là nó chạy trúng! Xe bác như thế nào đâu chụp hình lên xem thử! Xuất Châu Á hay xuất Mỹ... làm sao để phục hồi điện, phục hồi công lực là cái mà Bác nên quan tâm!
Welcome bác!

Xe của em Accord EX 1994 máy V-TEC 2.2 có cửa sổ trời, số sàn, bốn thắng đĩa, theo em chắc là xuất Mỹ. Hiện tại máy mạnh Ok, các hệ thống ABS, cruise control, túi khí hoạt động tốt. Đồng hồ chỉ tốc độ thì chắc đúng còn km quoãng đường thì sai (chắc chỉ đo được 1/3 tổng số km đã đi). Vấn đề em lo ở chỗ là thường thì định kỳ 5000km em thay nhớt, nhưng nó báo như vậy thì em.... bó tay luôn.

Attachments

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Xe của em Accord EX 1994 máy V-TEC 2.2 có cửa sổ trời, số sàn, bốn thắng đĩa, theo em chắc là xuất Mỹ. Hiện tại máy mạnh Ok, các hệ thống ABS, cruise control, túi khí hoạt động tốt. Đồng hồ chỉ tốc độ thì chắc đúng còn km quoãng đường thì sai (chắc chỉ đo được 1/3 tổng số km đã đi). Vấn đề em lo ở chỗ là thường thì định kỳ 5000km em thay nhớt, nhưng nó báo như vậy thì em.... bó tay luôn.
nó ko báo km đâu bác ơi. nó báo số Dặm chạy được ấy. bác mang số Dặm ấy nhân với 1.6 thì ra Km thực tế

Tập Lái
6/4/18
19
0
1
nó ko báo km đâu bác ơi. nó báo số Dặm chạy được ấy. bác mang số Dặm ấy nhân với 1.6 thì ra Km thực tế
Em có tính theo Dặm nhưng nó vẫn ít hơn bác ạ, cụ thể là e từ Trà Vinh đi Đồng Nai về nó chỉ báo có 168km thôi, trong khi đó Trà Vinh - Sài Gòn đi về ít nhất cũng gần 300km (mặt đồng hồ chỉ có một đơn vị là km thôi)

Attachments

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Em có tính theo Dặm nhưng nó vẫn ít hơn bác ạ, cụ thể là e từ Trà Vinh đi Đồng Nai về nó chỉ báo có 168km thôi, trong khi đó Trà Vinh - Sài Gòn đi về ít nhất cũng gần 300km (mặt đồng hồ chỉ có một đơn vị là km thôi)
xe bác số VIN bao nhiu? IHG hay JHM.... máy Vtec 2.2 theo bác là Mỹ thì đồng hồ fai MPH (dặm). nếu mặt đồng hồ mà KM thì: 1- đã thay mặt đồng hồ và bộ đếm số km của máy 2.0 (có thể nhé) gây ra hiện tượng đếm quãng đường đi sai. 2- Nguyên cụm đồng hồ thay của 2.0 châu á dẫn đến sai với cảm biến tốc độ zin theo xe.
bác nên chụp nhìu tấm ảnh về xe để mọi người dễ hình dung và tư vẫn hơn

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
168 dặm x 1.6 = 268km rồi đấy ạ (gần 300km như bác nói) vây thì chỉ sai về mặt đồng hồ thôi. mặt đồng hồ bị lai

Tập Lái
6/4/18
19
0
1
Xe mình số WIN là JHM. Chắc là đã bị thay rồi bác ơi, nút nhấn km hành trình cũng không nhấn về 0 được.

Tập Lái
6/4/18
19
0
1
kiểm tra lại đi bác. JHM xuất Mỹ, Châu âu.... hay JHM châu á?
Ok! Cám ơn bác để em kiểm tra lại. Nếu muốn thay đồng hồ khác thì có hàng không bác, giá khoảng bao nhiêu vậy bác.