Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
Nhìn vận đẹp hơn altis, kiểu sao giống Kia Forte, mua mấy em này ko biết hư mua parts ở đâu, dịch vụ sửa chủa bảo trì như thế nào, giá cả nửa

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Thực ra chiếc Latitude ở châu Âu có thể xem là kế thừa chiếc Vel Satis, được xếp vào hạng trên bình dân, tức là trên cả Honda Accord, VW Passat hay Mazda 6 (Cùng hạng này Renault đã có Laguna).
Tuy nhiên theo cá nhân em thì thấy chiếc này thiết kế cũng bình thường, hơi to xác hơn với dòng xe bình dân một chút, nhưng độ sang trọng cũng như nhau, đưa về VN đúng là vừa đẳng cấp với Camry.

Hạng B1
30/9/09
90
1
8
41
grenade nói:
Nhìn vận đẹp hơn altis, kiểu sao giống Kia Forte, mua mấy em này ko biết hư mua parts ở đâu, dịch vụ sửa chủa bảo trì như thế nào, giá cả nửa
Đây là mẫu xe thay thế chiếc Renault Vel Satis lừng danh của Pháp. Renault hiện tại đã có nhà nhập khẩu và phân phối độc quyền tại Việt Nam nên các bác cứ yên tâm về khâu đầu tư dịch vụ. Ở Hà Nội hiện nay em đã có SR 3S, ở HCM trước mắt chỉ có 1S (đang liên kết với Nisan Cường Thanh), nhưng đến tháng 10.2012 sẽ khánh thành xưởng bảo trì, bảo dưỡng của Renault. Giá em nó là 1.450 triệu. Các bác quan tâm cứ đến xem xe nhé? Cảm ơn các bác!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Velsatis thì có gì mà lừng danh huh bác, Renault ra xe này nguyên một cặp với Avantime năm 2001. Thiết kế hồi đó quá mới lạ như xe người ngoài hành tinh, giang hồ không biết nên xếp hai chiếc này vào dòng xe minivan hay sedan nên Avantime chết ngay tắp lự, Velsatis èo uột đến năm 2009, khoảng thời gian đó Renault cũng như Peugeot (ngoắc ngoải với 607) không ra mới hay thay đổi gì thêm ở các mẫu hạng trên trung bình này nữa mà chỉ chú tâm vào các dòng xe cỡ trung bình (Laguna, 407-508) và nhất là dưới trung bình (Megane, 307) và gặt hái không ít thành công.
Lần này Renault ra dòng mới Latitude tuy nói là kế thừa Velsatis (trước nữa là Safrane) nhưng thực ra thiết kế khác hẳn, quay lại với thiết kế thông thường. Chúc Renault VN bán được nhiều xe.
p/s: Renault em rất mê chiếc van Espace.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.556
113
HCM
Con này giá bằng Camry, mua còn này đi vẫn đã hơn chứ. Chỉ lo lắng khi sửa chữa thì giá phụ tùng thế nào thôi. Nếu phụ tùng đắt như Fiat (điển hình của xe Châu Âu) thì chắc khó .

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53
con nay thực chất là nissan teana đấy ..renault chỉ là cái mác đóng lên thôi , camry chĩ gọi bằng cụ chứ ko có cửa chạy sướng bằng con này .

Hạng B1
30/9/09
90
1
8
41
euro car nói:
Con này giá bằng Camry, mua còn này đi vẫn đã hơn chứ. Chỉ lo lắng khi sửa chữa thì giá phụ tùng thế nào thôi. Nếu phụ tùng đắt như Fiat (điển hình của xe Châu Âu) thì chắc khó .
Phụ tùng thì giá rất cạnh tranh, cũng cỡ Toy mà thôi. Bọn em mới quay về VN nên không đặt mục tiêu lợi nhuận từ mảng kinh doanh phụ tùng đâu, chủ yếu là phục vụ khách hàng thôi! Bác quan tâm thì cho em địa chỉ mail, em sẽ gửi bảng giá phụ tùng chính hãng qua bác tham khảo! Cảm ơn bác!

Hạng C
26/9/11
589
7
18
TPHCM

Xe đẹp quá. Không biết giàn âm thanh có nổi trội không chứ em thấy hình cái loa là ghiền rồi ^^

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
Xe này dài và rộng hơn cả Mer E. 1t4. Xoay trở trong nội ô khó. Trầy ... xót ..