Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mợ Xanh cho em thêm ý kiến nha. Em cảm ơn mợ nha.
Sales bao giờ chả hót bơm để bán đc hàng. Nên quan trọng là mình tự phân tích tìm hiểu. plan bán hàng của Nova tới 2030 (11 năm nữa) là rat lâu. giá đất xấp xỉ 32 tr/m2 thì rõ là Nova nó ăn hết phần nhà đầu tư rồi. toàn khu vực đó là 1 thành phố luôn chứ ko phải 1 dự án nữa (đất nền liền kề giá đang giao dịch có 12-15 tr/m2 thôi. toàn khu vực đó hàng ngàn ha...bao giờ lấp đầy????).
Nên mình thấy nếu mua dưỡng già và có tiền thì chơi 1 villa ven sông để 10 đến 15 năm nữa về sống.( kiểu hưởng thụ ko quan tâm lời lỗ). Còn để đầu tư kiếm lời thì ko đáng đâu. nhiều chỗ khác lời tốt hơn và thanh khoản nhanh hơn á

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangnam2287
Hạng B2
4/4/18
117
77
53
Sales bao giờ chả hót bơm để bán đc hàng. Nên quan trọng là mình tự phân tích tìm hiểu. plan bán hàng của Nova tới 2030 (11 năm nữa) là rat lâu. giá đất xấp xỉ 32 tr/m2 thì rõ là Nova nó ăn hết phần nhà đầu tư rồi. toàn khu vực đó là 1 thành phố luôn chứ ko phải 1 dự án nữa.
Nên mình thấy nếu mua dưỡng già và có tiền tji chơi 1 villa ven sông để 10 đến 15 năm nữa về sống. Còn để đầu tư kiếm lời thì ko đáng đâu. nhiều chỗ khác lời tốt hơn và thanh khoản nhanh hơn á
Dạ, mà trình bơm của sales giờ ghê thật ạ, nghe cứ như ru ngủ á mợ

Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41
Mợ Xanh cho em thêm ý kiến nha. Em cảm ơn mợ nha.
Dự là mua ở thì cũng phải 2025 mới có hàng xóm, không ở với ma, đầu tư cắn lưỡi. Sale nào bảo tự làm cầu qua Q9 thì cứ rút quần xì nhét vào mồm, chứ có cứt tiền mà làm cái cầu. Bác có thấy cái cầu trên cao tốc bắc qua sông ĐN không? bốc thuốc cũng phải 400-500 tỏi tiền xây lắp, chưa kể tiền làm đường, GPMB bên Q9. Mà có cầu thì cái dự ớn đó cũng nằm dưới chân cầu.

• Like
Reactions: alexholl
Hạng B2
10/7/17
227
128
71
41
Sales bao giờ chả hót bơm để bán đc hàng. Nên quan trọng là mình tự phân tích tìm hiểu. plan bán hàng của Nova tới 2030 (11 năm nữa) là rat lâu. giá đất xấp xỉ 32 tr/m2 thì rõ là Nova nó ăn hết phần nhà đầu tư rồi. toàn khu vực đó là 1 thành phố luôn chứ ko phải 1 dự án nữa (đất nền liền kề giá đang giao dịch có 12-15 tr/m2 thôi. toàn khu vực đó hàng ngàn ha...bao giờ lấp đầy????).
Nên mình thấy nếu mua dưỡng già và có tiền thì chơi 1 villa ven sông để 10 đến 15 năm nữa về sống.( kiểu hưởng thụ ko quan tâm lời lỗ). Còn để đầu tư kiếm lời thì ko đáng đâu. nhiều chỗ khác lời tốt hơn và thanh khoản nhanh hơn á
Mấy nay thấy sale HT dựa vào dự án này để bơm cho Biên Hòa New City quá , hiện BHNC vẫn còn nhiều lô giá 12-15tr/1m2 có đáng đâu từ không mợ khi mà Nova set giá cực cao như vậy ?

Hạng B2
4/4/18
117
77
53
Dự là mua ở thì cũng phải 2025 mới có hàng xóm, không ở với ma, đầu tư cắn lưỡi. Sale nào bảo tự làm cầu qua Q9 thì cứ rút quần xì nhét vào mồm, chứ có cứt tiền mà làm cái cầu. Bác có thấy cái cầu trên cao tốc bắc qua sông ĐN không? bốc thuốc cũng phải 400-500 tỏi tiền xây lắp, chưa kể tiền làm đường, GPMB bên Q9. Mà có cầu thì cái dự ớn đó cũng nằm dưới chân cầu.
Dạ, hehe

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mấy nay thấy sale HT dựa vào dự án này để bơm cho Biên Hòa New City quá , hiện BHNC vẫn còn nhiều lô giá 12-15tr/1m2 có đáng đâu từ không mợ khi mà Nova set giá cực cao như vậy ?
Nova nó bán hàng kiểu khác: nó ko bán nền ( SP thô) nên nó tự tin sét giá cao cho SP bán hoàn thiện (xây thô và khuôn viên kiểu compound với hồ bơi, cảnh quan, bảo vệ...). Nhưng sét giá quá cao trong khi thị trường đang chững thì khó

• Like
Reactions: luongngocmanh
Hạng B2
4/4/18
117
77
53
Kể ra thằng Nổ này tự tín quá cơ ạ khi set cái giá trên không trung thế này. Cứ như thể cầu tự chế đã bắt qua sông rồi cơ.