Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Cotec đúng là nền nhỏ nhất 83.5 m2 chỉ có 2 block A1 A2. Gần đây em có xuống đó thì thấy khu vực A 1-A4 ở Cotec đã xây rất nhiều. Khu trung tâm thì nền bự, đúng như bác nói ít xây.
Bữa có người chào nền A2 Cotec giá 2 tỷ 7, mà Cotec xây theo quy hoạch số tầng còn mặt ngoài tự do thì phải, nhà ở đó thấy cũng khác nhau.
Chắc cuối tuần em xuống thử so sánh khu A2 Cotec với khu green này xem thế nào. Diện tích tương đương mà giá chênh nhau gần cả tỷ :v
Bác đi cả 2 khu này. Khu green này quy hoạch đồng bộ công viên, cây xanh, sổ riêng, nhà xây tự do rất đẹp. Giá từ 5.5 - 7 tỷ đó bác.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Bác đi cả 2 khu này. Khu green này quy hoạch đồng bộ công viên, cây xanh, sổ riêng, nhà xây tự do rất đẹp. Giá từ 5.5 - 7 tỷ đó bác.
Thank bác, chắc em phải xuống đó xem. Tiện đi khảo sát xem nếu mua cái lô 83.5 m2 ở Cotec thì chi phí xây dựng với thủ tục thế nào. Coi tổng giá xây nhà nếu chênh với khu Green cả tỷ thì chắc em xúc cái Cotec quá :v
Nhà xây sẵn hay đất mua phải xây theo quy hoạch như khu Cotec bây giờ cấu trúc đều 3 lầu nên em thấy cái này cũng không quan trọng lắm :v

• Like
Reactions: Nguyễn Quý
Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Thank bác, chắc em phải xuống đó xem. Tiện đi khảo sát xem nếu mua cái lô 83.5 m2 ở Cotec thì chi phí xây dựng với thủ tục thế nào. Coi tổng giá xây nhà nếu chênh với khu Green cả tỷ thì chắc em xúc cái Cotec quá :v
Nhà xây sẵn hay đất mua phải xây theo quy hoạch như khu Cotec bây giờ cấu trúc đều 3 lầu nên em thấy cái này cũng không quan trọng lắm :v
Ok Bác.

Hạng B2
20/12/18
130
69
30
44
Cotec ngập kinh lắm, bác mua nên đi khoảng tháng 11-12 vừa rồi thủy triều bảo đảm không xe nào qua được. Công trình chống ngập không biết cứu nổi khu này không. Green thì đi đường HTP mới nâng cấp và thay đổi cống nên chắc chắn sẽ không ngập, với khu Green nhà cửa đẹp và sang trọng hơn.

• Like
Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Cotec ngập kinh lắm, bác mua nên đi khoảng tháng 11-12 vừa rồi thủy triều bảo đảm không xe nào qua được. Công trình chống ngập không biết cứu nổi khu này không. Green thì đi đường HTP mới nâng cấp và thay đổi cống nên chắc chắn sẽ không ngập, với khu Green nhà cửa đẹp và sang trọng hơn.
Vậy á Bác ! Khu này cũng khá thắc mắc là giá mềm nhất đoạn phú xuân. Nếu ngập thì rất bất tiện cho việc sinh sống và đầu tư.
Hệ thống chống ngập 10.000 tỷ thì đã thấy xuất hiện ở cầu phú xuân, phước long, bà chiêm. Nhưng để xem có khả thi chống ngập được không

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Ở Cotec em chỉ nhắm đến khu A1- A4 gần đường Dương Thị Năm ( mới coi vệ tinh thấy A1-A4 xây gần hết rồi )
Trước thì cũng có chạy xuống Cotec vào lúc ngập ( không biết lúc đó đỉnh chưa). Em đi Nguyễn Hữu Thọ ,Nguyễn Bình vào tới khúc A1-4 vẫn ngon. Mà vào sâu hơn tý nữa qua cái bênh viện thì ngập hơn nửa bánh xe máy :v

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Hơn năm rồi chưa xuống ngó, chắc phải đi khảo sát lại. Cotec có nhiều điểm không ngon như hơi cũ, điện nổi, đc cái giá rẻ hơn gần cả tỷ. Phải suy xét lại đã :v

• Like
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
lên ác quá, tầm nay năm ngoái tầm 35. mua ở thì đc, giá này thì đầu tư ko ngọt nữa rồi.
Anh hình như có mua cotec hả anh, em nghe bảo cotec giờ đóng cửa văn phòng rồi với nhà xây ở cotec 10 năm rồi nó chưa chịu hoàn công ra sổ :v

• Like
Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Hơn năm rồi chưa xuống ngó, chắc phải đi khảo sát lại. Cotec có nhiều điểm không ngon như hơi cũ, điện nổi, đc cái giá rẻ hơn gần cả tỷ. Phải suy xét lại đã :v
Khu này hạ tầng lâu rồi nên cũng xún cấp, điện nước nổi, giá đất khu này ít biến động do nằm bên trong quá. Bác đi nguyễn hữu thọ rồi quẹo nguyễn bình vào thì mùa mưa đường nguyễn bình ngập cả nửa bánh xe. Khu này đặc biệt nổi tiếng khi triều cường lên nữa.