amm
Hạng B2
RE: Du lich Hongkong

:Dtôi đang đang ký với Transviet TOUR SGN -HONKONG DISNEYLAND cho gia đình đi vào cuối tháng 5, khi bọn trẻ con bắt đầu nghỉ hè. Gía trọn gói 439 $/ người. Thêm 60 $ airport tax cả 2 đầu cho mỗi người nữa là 500$/ người. Chắc hắn rẻ hơn là mình tự đi, phải lo nhiều thủ tục. Thời gian mình ít mà.
À ở Hongkong, nên đi lại bằng loại phương tiện giao thông nào các pác nhỉ?

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Bác kiếm cái bản đồ, rồi đi MRT (tàu điện ngầm) là tiện mà rẻ.

Trích đoạn: amm

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Nếu Bác đi tour thì không ngậi việc đi lại rồi , tuy nhiên nếu Bác muốn đi lại tự do thì phải hỏi kĩ Hướng dẫn cách đi lại bằng MRT như Bác Bêlanê đề cập , tiện lợi và rẻ nữa. Tuy nhiên E nhắc Bác nhớ cầm thật nhiều Card của KS để nếu có choáng:D[:eek:] thì nhảy lên TAXI chìa ra hén. Chúc gia đfnh Bác vui vẽ trong chuyến Du Lịch

amm
Hạng B2

thanh sờ kiu các pác nhé.
Tôi sẽ kiếm cái bản đồ thành phố và cái bản đồ MRT để nghiên cứu trước các điểm đến.
Thời gian ở HKG trừ 1 ngày cho bọn trẻ đi DISNEYLAND, còn lại tùy tình hình, mình phải tự đi cho nó tiện.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Chào bác amm, ở HongKong phương tiện đi lại chính tất nhiên là xe 4 bánh, nhưng nếu bác muốn đi đây đi đó "tự túc" thì bác nên "đi bộ" nếu khu khách sạn của bác nằm gần khu mua sắm,[8|] vì thừơng là thế :D:D(thu nhập ngoại tệ mà).

Nhưng gặp trừơng hợp vì mải mê xem đồ hoặc muốn tìm đúng nơi mua thì tốt nhất bác hỏi hứơng dẫn viên nơi mà có bán những món đồ bác muốn mua, nếu có sức khỏe thì " tản bộ" và có thể ngắm từng cửa hàng ở Hong Kong, còn không thì làm một cuốc taxi đi cho "lẹ" đỡ mất sức, tuy giá không rẻ (hình như gấp 2 lần VN).[:-]

Hong Kong thì có nhiều khu bán hàng , giống Hàng Bông , Hàng Đào..... ngoài Hà Nội , Khu Dân Sinh, khu Hùynh Thúc Kháng trong Nam như mình vậy, tất nhiên là nhìn ghiền hơn. :)

Chúc bác có một chuyến vui vẻ tại Hong Kong!:)

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác amn định mua sắm gì nào , bác cứ nói nếu được E sẽ hướng dẫn cho ,nếu E bít:D:D:D.bác nhớ cho biết Cty DL sắp bác ở khu nào nhé

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Chào anh 2
Không hỏi thằng em ở nhà lại cứ lên mạng hỏi lung tung:)
Hồi học ở HKG em toàn đi MRT thôi , rẻ mà không đậu phọng đâu

Trích đoạn: amm

:Dtôi đang đang ký với Transviet TOUR SGN -HONKONG DISNEYLAND cho gia đình đi vào cuối tháng 5, khi bọn trẻ con bắt đầu nghỉ hè. Gía trọn gói 439 $/ người. Thêm 60 $ airport tax cả 2 đầu cho mỗi người nữa là 500$/ người. Chắc hắn rẻ hơn là mình tự đi, phải lo nhiều thủ tục. Thời gian mình ít mà.

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Tui thì khoái đi xe bus hơn, rẻ chả kém MRT, hơi nóng tí chứ không mát lạnh như MRT nhưng được cái ngồi tầng trên ngó nghiêng qua lại đường xá, nhất là khi qua những khu phố buôn bán biển hiệu quảng cáo treo lủng lẳng cứ như quệt trên đầu, lại được quan sát dân cư sinh sống mua bán khoái phết, bác nào đi du lịch thì nên đi bus cho biết cái thú ấy chứ đi MRT thì chỉ tiện lợi với người thường xuyên phải di chuyển thôi, với lại ngồi MRT dưới đất lại chả thấy được gì.