Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
Re:Du ngọan miền Tây!

carforfun nói:
Vicky8298 nói:
Cám ơn tấm lòng của bác Carforfun và bác Khóc nhé.Các bác pm cho e số dt để gần tới ngày đó e liên lạc ạh.
Em chưa đủ tuổi để PM. Có gì bác alo em nhé bác:) <span style=""color: #ff0000;"">0908 622 722</span> Cám ơn bác.

ủa, số đt này là của ép quăn mờ ... :confused:

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44

Vicky8298 nói:
Tien_mazda626 nói:
hay, chương trình thật ý nghĩa. Mợ cho em góp 1tr là từ thiện nhé :).
E cám ơn bác.Nếu bác tham gia được luôn thì tốt quá !

@Tuxedo: Àh e cần luôn 30 thanh niên ở ghép hihi....
Oki mợ, gd em sẽ tham gia nếu lịch trình phù hợp

p/s: mợ cho em ACC để chuyển xiền nhé.

Tập Lái
4/10/10
10
0
0

Chao bác Vicky
Minh có thể đăng ký tham gia hội Audi được không bác chi hội trưởng. Có cần điều kiện gì không để minh biết còn chuẩn bị cho lễ ra mắt thành viên mới. :)
Many Thanks

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41

Tien_mazda626 nói:
Vicky8298 nói:
Tien_mazda626 nói:

Em sẽ pm cho bác số tk của e ạh.Rất cám ơn bác đã chung tay với chi hội.
SONNGUYEN123 nói:
Chao bác Vicky
Minh có thể đăng ký tham gia hội Audi được không bác chi hội trưởng. Có cần điều kiện gì không để minh biết còn chuẩn bị cho lễ ra mắt thành viên mới. :)
Many Thanks
Àh điều kiện của chi hội đối với thành viên mới là bác cần phải cho e những thông tin như sau:
-Xe lọai gì?BS bao nhiu?
-Số dt cầm body
-Số đo 3 vòng càng tốt
-Tửu lượng dù yếu hay mạnh vẫn phải 8ly 1 chỗ cho buổi ra mắt ạh.:D. Nếu được thì mời bác tối thứ 6 này cafe giao lưu với anh em cho vui trước khi có buổi ra mắt hòanh tá tràng nhé !

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Bác chủ thớt cho em góp 500k + quần áo cũ (trẻ em + người lớn khoảng 3-4 bịch 30x30x30 cm) nha, quần áo nói là cũ chứ toàn đồ của anh chị em công ty văn phòng em xài vài lần rồi kg dùng, em đi làm cái này vài lần, thấy đồ còn mặc được cho họ rất quý, mong bác chủ thớt cất công nhờ đoàn mang đi biếu dùm em.
PS: mợ cho địa chỉ tt em đem đến sau nha. Tiền chắc cho em số TK em chuyển.

Tks mợ đã cất công tổ chức.

Tập Lái
4/10/10
10
0
0

Vicky8298 nói:
Tien_mazda626 nói:
Vicky8298 nói:
Tien_mazda626 nói:

Em sẽ pm cho bác số tk của e ạh.Rất cám ơn bác đã chung tay với chi hội.
SONNGUYEN123 nói:
Chao bác Vicky
Many Thanks
Àh điều kiện của chi hội đối với thành viên mới là bác cần phải cho e những thông tin như sau:
-Xe lọai gì?BS bao nhiu?
-Số dt cầm body
-Số đo 3 vòng càng tốt
-Tửu lượng dù yếu hay mạnh vẫn phải 8ly 1 chỗ cho buổi ra mắt ạh.:D. Nếu được thì mời bác tối thứ 6 này cafe giao lưu với anh em cho vui trước khi có buổi ra mắt hòanh tá tràng nhé !

cac khoản khác thì em thua chứ rieng 8 ly 1 chỗ thì em làm được ah.. bác nhìn SIGNATURE cua em la bac biet ma..hihi

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41

Giờ em mới có tg để post chương trình cụ thể cho các bác nhà ta đây ạh,sorry các bác nhìu!

Ngày 11/6:
-Đúng 7h.00 Tập trung tại quán càe White House quận 7 để ăn sáng và tiện đường đi luôn.
-Dự kiến 10-11h trưa chúng ta sẽ có mặt tại thị xã Cao Lãnh Đồng Tháp,khách sạn 3 sao Sông Trà để check in.
<h2>Khách sạn Sông Trà toạ lạc tại trung tâm thị xã Cao Lãnh, thủ phủ của tỉnh Đồng Tháp. Bao quanh khách sạn bán kính 0,5km là bưu điện tỉnh, chợ Cao Lãnh, sân vận động, siêu thị và cách lăng cụ Nguyễn Sinh Sắc thân sinh chủ tịch Hồ Chí Minh khoảng 2km.</h2>
Du ngọan miền Tây!
Du ngọan miền Tây!

Du ngọan miền Tây!

( 350k/đêm: bao gồm 10% VAT và xuất buffet sang 70k)

-12h.00: Ăn trưa và nghỉ ngơi tại khách sạn
-2h30: Tập trung và đi phát quà từ thiện bằng xe máy.Các bác lưu ý là chúng ta sẽ tới tận nhà trao quà tận tay người dân ở đó nên địa hình có vẻ khá khó khăn.Các bác nào sợ nắng thì ko tham gia dc nhé! :)
-4h30-5h30: Tham quan vườn cây trái Đồng Tháp
Hai con sông Tiền và sông Hậu với dòng nước ngọt ngào hằng năm đã bồi đắp phù sa cho Đồng Tháp, khiến nơi đây đất đai màu mỡ, xóm làng trù phú, vườn cây trái xanh tươi trĩu quả. Trái cây http://www.vietnamtravelc...ich/dulichdongthap.htm]Đồng Tháp[/link] từ xa xưa đã vang danh khắp mọi miền đất nước, gắn liền với những địa danh rất đỗi quen thuộc: xoài Cao Lãnh, nhãn Châu Thành, bưởi Phong Hoà, quýt Lai Vung…
Du ngọan miền Tây!

Du ngọan miền Tây!

-6h00-7h00: Về lại ks tắm rửa nghỉ ngơi và chuẩn bị cho Gala Dinner .
-7h.00 - khuya: Gala Dinner

Ngày 12/7:

-8h.00: Tập trung ăn sáng
-9h.00: Check out
-9h-11h: Tham quan khu du lịch Xẻo Quít
Khu căn cứ Xẻo Quýt với diện tích khoảng 50 ha, trong đó có 20 ha rừng tràm nguyên sinh, thuộc 2 xã Mỹ Hiệp và Mỹ Long, huyện Cao Lãnh, Tỉnh Đồng Tháp.Nơi đây Khi xưa cỏ dại hoang vu , kênh rạch chằng chịt, lau sậy mịt mùng, từ năm 1960-1975 đã được Tỉnh ủy Kiến Phong (nay là Đồng Tháp) chọn làm căn cứ chiến lược để lãnh đạo nhân dân kháng chiến.
Du ngọan miền Tây!

Đến đây bạn sẽ cảm nhận ngay một khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp.Tham quan Xẻo Quýt vào mùa khô, bạn sẽ len lỏi theo những con đường mòn ngoằn ngoèo dưới tán tràm mát rượi. Mùa nước lên, trên chiếc xuồng ba lá, những cô du kích áo bà ba đen, khăn rằn, nón tai bèo đưa bạn luồn lách qua những con rạch nhỏ hoang sơ để vào những di tích nằm khuất trong rừng tràm mênh mông
Du ngọan miền Tây!

Đến đây bạn còn được sống lại khung cảnh của chiến khu xưa khi chứng kiến những hầm tránh bom chử A, hầm bí mật cá nhân hình chữ L, công sự chiến đấu hình chữ Z được đào đắp bằng đất được phục chế nguyên vẹn như trước. Ngoài ra còn có những “bãi ngù – tử địa” có gài lựu đạn chống trực thăng và xe tăng bộ binh.
Du ngọan miền Tây!

Ở đây môi trường sinh thái hết sức đa dạng với hơn 170 loài thực vật: tràm, gáo, sậy, trâm bầu, sen, súng… và 200 loài động vật hoang dã, trong đó có 13 loài được ghi vào Sách đỏ Việt Nam như trăn mốc, rắn hổ trâu, rái cá, rùa hộp… Vì vậy mà người ta gọi Xẻo Quýt là http://www.vietnamtravelc...ich/dulichdongthap.htm]Đồng Tháp Mười[/link] thu nhỏ.

Sorry các bác e có việc phải đi liền chút chiều về e post tiếp ạh.huhu...

Tiếp nhé các bác:

-11h30-3h: Ăn trưa nghỉ ngơi và tham quan khu du lịch sinh thái Gáo Giồng
Khu du lịch sinh thái Gáo Giồng thuộc ấp 6, xã Gáo Giồng, huyện Cao Lãnh, http://www.vietnamtravelc...ich/dulichdongthap.htm]Đồng Tháp[/link], nơi mọi nguời thường quen gọi là vườn chim Gáo Giồng từ lâu đã nổi tiếng là “ốc đảo xanh” với cảnh quan thiên nhiên quyến rũ, đặc trưng cho vùng đất trũng Đồng Tháp Mười.
Được xem là lá phổi của Đồng Tháp Mười, rừng tràm Gáo Giồng có diện tích khoảng 1.700 ha, trong đó có 250 ha rừng nguyên sinh, với những bưng trấp, lung, bàu đầy sen, súng, lau sậy, cà na, gáo…
Đến đây chắc chắn bạn sẽ ngợp mắt trước sân chim rộng gần 40 ha cùng nhiều loài chim muông bay rợp cả một góc trời. Trên những vạt rừng rộng mênh mông, hàng chục loài chim nước sinh sống và làm tổ quanh năm như: trích mồng đỏ, cồng cộc, le le, diệc, vịt trời… ; nhiều hơn hết vẫn là đàn cò trắng hàng chục nghìn con khiến rừng tràm này được xem là vườn cò lớn nhất hiện nay ở vùng Đồng Tháp Mười.
Du ngọan miền Tây!

Du ngọan miền Tây!

Du ngọan miền Tây!

Gáo Giồng đẹp nhất vào mùa nước nổi. Lúc ấy, nước từ sông Mêkông kéo về phủ ngập cánh đồng, biến Gáo Giồng thành một ốc đảo giữa trời nước mênh mông, rực lên màu vàng hoa điên điển, màu tím hoa súng pha lẫn sắc hồng của những cánh sen, màu xanh mướt của rừng tràm. Đến đay du khách có thể thưởng thức những món ăn đậm chất Nam Bộ, nhâm nhi rượu đặc sản từ rượu nếp pha với mật ong tràm, ngả mình trên chiếc võng đong đưa, đón những luồng gió mát rượi, bạn sẽ cảm nhận hết sự thanh bình, yên ả nhưng cũng không kém phần độc đáo của khu du lịch sinh thái Gáo Giồng.

3h.00: Xuất phát trở về SG ,kết thúc 1 chuyến du ngọan đầy ý nghĩa .

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/10/10
923
10
18
41

Các bác nhanh tay đăng ký dùm em vì còn rất nhiều việc phải chuẩn bị ạh.

Hạng B2
10/1/07
111
0
16

Chào bác hội trưởng Vicky
Mình thay mặt một cho Cô Chú hiện đang sở hữu xe Audi Q7 4.2 (không tiết lộ thông tin), mua chính hãng Audi HCM. Khi Cô Chú đọc bài thấy hội Audi HCM có tổ chức đi làm từ thiện ở Miền Tây, đây là một việc làm rất có ý nghĩa, nên Cô Chú rất muốn đóng góp một phần nào đó cho người dân nghèo cần giúp đỡ. Cô Chú nhờ mình thay mặt Cô Chú đóng góp số tiền: 2.000.000vnđ (Hai triệu đồng VN).
Mình sẽ liện lạc với hội trưởng Vicky đóng góp số tiền trên.
Rất mong chi hội Audi HCM ngày càng lớn mạnh.

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41

sonthach9091 nói:
Chào bác hội trưởng Vicky
Mình thay mặt một cho Cô Chú hiện đang sở hữu xe Audi Q7 4.2 (không tiết lộ thông tin), mua chính hãng Audi HCM. Khi Cô Chú đọc bài thấy hội Audi HCM có tổ chức đi làm từ thiện ở Miền Tây, đây là một việc làm rất có ý nghĩa, nên Cô Chú rất muốn đóng góp một phần nào đó cho người dân nghèo cần giúp đỡ. Cô Chú nhờ mình thay mặt Cô Chú đóng góp số tiền: 2.000.000vnđ (Hai triệu đồng VN).
Mình sẽ liện lạc với hội trưởng Vicky đóng góp số tiền trên.
Rất mong chi hội Audi HCM ngày càng lớn mạnh.
Em cũng thay mặt chi hội và thay mặt những người nghèo xin xám ơn tấm lòng của cô chú ạh.Cám ơn anh Thạch lun nhé! :)