Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Nếu chạy đúng tốc độ 40,50,80....bò về NT đúng 10 -12 tiếng nhé bác, tùy tình hình xe cộ ngày đó ( nếu đi ban ngày). Ban đếm thì nhanh hơn khoảng 7-9 tiếng. Em chạy thử rồi.
XXX bắn toàn tập từ Biên Hòa đến Phan Rang....
Ăn uống thì mệt đâu ăn đó bác khỏi lo.....để chắc ăn bác nên hỏi gí trước nhé! Thỉnh thoảng nó xài chiêu "Cơm tù"
Đoạn qua TX Phan Rang có 3 chỗ 40 km thôi nhé...xxx cũng hay rình lắm, em suýt bị nếu ko có xe ngược chiếu báo...Đoạn này đường cũng có khúc gồ ghề nhưng ít thôi.
Đoạn Cam Ranh nếu đi theo QL1 thì khá xấu......đường mấp mô ổ gà nhiều....
Nếu đi theo đường sân bay Cam ranh thì bác chú ý vừa qua TX Cam ranh chừng vài km (từ 3-5km) Có cái ngã 3 lớn đèn xanh đỏ, ngay ngã ba bên tay phải là Bưu Điện Lagi, bác quẹo phải vào ngay ngã ba đó....chạy 1 đoạn qua cái cổng Doanh trại Quân đội là tới cái cầu màu trắng, qua cầu hết đường là quẹo trái là ra đường Sân bay CR....cẩn thận đi đêm chỗ này rất tối và ít xe...tuy nhiên bù lại bác chạy rất sướng, lút kim luôn cũng được:D
Qua sân bay, bác trải nghiệm vài cây số đường đèo cũng rất vắng vẻ vào ban đêm, xuống đèo đề phòng thỉnh thoảng xxx có shot.....tốc độ ở đây là 60 km... Xuống đèo là bác đã vào NT rồi đó....Có thể men theo đường Lê Hồng Phong vào thẳng TP...hoặc thích biển NT thì đi theo đường Dã tượng - Trần Phú ra ngắm biển luôn.

Nếu bác quen chạy đêm thì chạy đêm phê vãi luôn. Xe vắng và khỏi mở máy lạnh nhé...Có sunroof kéo ra ngắm trăng càng tuyệt:D

Chúc bác kỳ nghỉ vui vẻ! Thượng lộ bình an nhé bác!

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
5h sáng e chạy ra tới nt là 2h trưa đó.
bác đưa gia đình đi thì cứ thong thả mà đi.
không nhất thiết phải ra sớm.
khỏe thì chạy, mệt thì nghỉ. chứ gấp gáp làm gì.đi chơi mà bác.
ăn uống thì e hay ghé vô mấy quán cơm xe tải ăn.giá cả ok mà đồ ăn cũng ngon. dọc đường thấy quán nào nhiều xe tải đậu thì ghé vào ăn.

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
Đúng như bác Rocket nói đó bác chủ thớt, ban ngày mà chạy SG-NT khó mà chạy được 8 tiếng lắm với tình hình hội thao bắn súng và kẹt xe.
Em có cái link ở đây để bác tham khảo thêm. Đây là chuyến đi dịp lễ vừa rồi của em và bác Knguyen.
http://www.otosaigon.com/forum/m2138278.aspx
Đoạn SG-PT thì không đi nhanh được. Buổi sáng bác xuất phát khoảng 6-7h cũng được, không nhất thiết phải đi sớm kẻo mất ngủ. Khi vào đến Phan Thiết, bác chạy thẳng ra Mũi Né, đi qua Hòn Rơm sẽ đụng lại QL1A ở ngã ba Liên Hương. Chạy chút nữa ra đến Cà Ná ăn trưa, nghỉ ngơi chắc cũng khoảng cỡ 12h hoặc 1h.
Từ Cà Ná đi NT đường dễ đi hơn, bác có thể chạy nhanh, để ý bám theo đuôi mấy bác đi trước cho dễ chạy. Chạy đến Mỹ Ca, bác rẽ phải ở chỗ có cuột đèn xanh đỏ, chạy qua cầu chút xong rẽ trái để qua sân bay Cam Ranh. Từ đây về NT khoảng hơn 40km đường rất đẹp. Đến NT chắc cũng khoảng 6-7h.
Chúc bác cùng gia đình có một chuyến đi thật vui!

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
huythanhtv nói:
Chào các bác!
Vài hôm nữa em và gia đình đi Nha Trang chơi bằng xe 7 chổ, vì là lần đầu tự lái đi Nha Trang nên hơi lo, mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em:
1/. Từ SG ra tới Nha Trang : chạy đúng tốc độ quy định mất khoảng bao lâu ?
2/. Có đoạn đường nào xấu? mấy chú anh hùng Núp thường ở những điểm nào?
3/. Dọc đường nên ghé ăn uống, tham quan nơi nào?
Chân thành cảm ơn các bác! Chúc các bác luôn vui, khỏe và hạnh phúc!

Năm nào em cũng đi Vipearl.
Em trả lời những gì mình biết nhé :
1/ Em thường đi đúng tốc độ, thứ nhất an toàn, thứ 2 khỏi phiền phức với xxx. Vì đi nghỉ hè nên chả gấp để chạy quá tốc độ
2/ Đoạn đường xấu thì rất ít, đường tốt, từ Phan Thiết ra Phan rang cảnh tuyệt đẹp, có điều nắng lắm ! Anh hùng núp thì em chả quan tâm vì luôn giữ đúng tốc độ và đi đúng luật !
3/ Lộ trình của em thường là :
- Ghé Phan Thiết ăn sáng + cafe
- Đi Phan rang, dừng nghỉ 1-2 ngày ở Ninh Chữ, biển đẹp, nhiều đồ ăn ngon (cơm gà, bánh căn, bánh xèo, bánh canh chả cá, lẩu dê.......)
- Đi Nha Trang, thẳng tiến Vinpearl
Khi về thì tùy, khỏe thì bắn thẳng SG, hoặc vòng Dalat chơi tiếp, hihihi..... Mệt thì về ngang Phan Thiết ngủ 1 đêm, sáng hôm sau tà tà lái về SG !

Đó là thiển ý của em, Bác tham khảo cho vui !
Chúc bác có kỳ nghỉ vui vẻ nhé !

Và bác nên nhớ , an toàn trên hết ! hihihihi...........

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Undertaker. nói:
cứ bám xe khách - du lịch mà chạy bác ơi...thắng nào chạy nhanh quá thì thả nó ra, bám thằng khác. Dọc đường đói chỗ nào thì ăn chỗ đấy thôi. Nên bắt đầu đi lúc 3h sáng cho mát mẽ

thanks bác ! showroom của bác chắc hoành tráng lắm ?

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Love Car nói:
vừa rồi em đi theo tốc độ chừng 80-100 khoảng 9 tiếng mới tới NT,đi từ lúc 3h sáng dọc đường có ghé 3 chỗ nghỉ ngơi.Khúc ở Phan Rang thì có những chỗ lún lên lún xuống

Cảm ơn bác ! chắc em đi 10 tiếng cho nó lành !

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
whoiswho nói:
4h sáng em đi, 12h trưa đến... qua khỏi Phan Thiết bác cứ 1 đường thẳng đến Cam Ranh, cứ phi theo xe khách, 80-120km/h (tuỳ lúc :-D)
đến CR bác cua phải vào đường sân bay mà đi về NT có 35km, chạy 120-140km/h :))

He he... bác chạy dữ quá
! Em thì chịu…! cứ từ từ...!

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Không cần bám theo xe khách, xe gì hết - cứ đúng tốc độ - vì bác mới đi lần đầu, lưu ý đoạn Dầu Giây - Hàm Thuận Nam - dốc nhiều, quanh cua, mấy xe khách chạy rất ẩu.
- 6g sáng khởi hành ở Sài Gòn.
- 7g hoặc 7g30 ăn sáng tại cơm tấm Thuận Kiều (Suối Tiên).
- 10g30 bác tới Phan Thiết, cà phê cà pháo cho tỉnh táo.
- đi Mũi Né - Lương Sơn (Đại Ninh) : đường rất đẹp -
- 12g hoặc 12g30 : dùng cơm trưa ở Cà Ná.
- 14g00 bác tới Cam Lâm - quẹo phải đường Sân bay Nha Trang - đường Bãi Dài - Hòn Rớ
- 15g00 bác tới Nha Trang.
Thời gian đi từ 9 tiếng - 9 tiếng 30 phút
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
man19011974 nói:
Chào bạn,từ Sài gòn ra Nha trang bạn nên đi đúng tốc độ,xxx lúc này ở đâu cũng bắn tốc độ,trên đường bạn nghé cà ná nghỉ ngơi,tham quan bãi biển ,ở đây có quán ăn Sài Gòn ,rồi đi tiếp qua khu vực thị xả cam thịnh có bảng chỉ vào sân bay cam ranh bạn rẽ phải chạy thẳng vào tới vòng xoáy bạn ôm tay trái đi thẳng lên dốc dài ,nơi đây rất đẹp,bạn nên đạu lại tham quan,xong chạy hết dốc bạn tới Nha trang. Chúc bạn và gia đình có kỳ nghĩ vui vẽ,nếu bạn có muốn biết điễm tham quan gọi cho tui theo số 0938004321

Cảm ơn bác ! nếu cần giúp đỡ về điểm tham quan em sẽ gọi bác!