Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Tốt cho xe nhưng k tốt cho túi tiền. Xe là phương tiện di chuyển, không phải ông nội. Nó phải hầu mình chứ k phải mình hầu nó nha. hehe.
có gì mà phải phùng mang trợn má. người như bác mình gặp nhiều rồi. Ra vẽ ta đây chứ có cái cóc khô gì đâu. Thùng rỗng kêu to mà. À mình là chuyên gia bàn phím nên không sợ dài ngắn đâu. múa 5-7s là xong thôi.
haha, bác lại văn vẻ. Mà Tốt là được rồi.

Hồi nhỏ đi học cô giáo có dạy bác : Đề bài- Đáp án đúng ko. chủ thớt người ta chỉ hỏi "loại nào TỐT" có nói là "Tiền ít ít tý để dư uống bia ôm đâu" Ông nội tự vẽ vời suy diễn rồi lại văn vẻ, hahahaha. Làm như ông tui đánh 1đ về chổ quỳ gối vì lạc đề.

Còn ông áp người khác thùng rỗng này nọ là suy diễn, nào là gặp nhiều.....hahahhaha, sống chi cực khổ thế, hahaha tưởng tượng ko mệt não à,hahaha

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
View attachment 2509629*Ảnh minh họa

Chào mọi người,
Cho em hỏi, xe em Aveo LTZ 2014, chạy đc 58K.
Nên thay loại nhớt nào tốt cho Động cơ và Hộp số. Nhờ mọi người tư vấn giúp.

Thanks mọi người!
Aveo thay Castrol Manatec là quá ok luôn đấy bác. Nhớt này cứ chạy thoải mái 5-6k km là thay được rồi, giá hợp túi tiền. 1 đời ta 3 đời nó, thương quá làm cực mình thì không nên bác à

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
58.000 km với xe 2014 ? Nếu odo đúng thì 5w30 SL , thương hiệu thí tùy túi tiền Castrol, Caltex, BP, Mobil, Penzoil , nên dùng Fully Synthetic. Nhớ mua lọc nhớt nữa. Nếu chưa thay thì thay lun lọc xăng, lọc gió, lọc máy lạnh

Nhớt hộp số bác đọc sách coi thông số kỷ rồi cũng mua mấy hãng trên. Khuyến cáo không đụng đến nhớt hộp số dưới 150 k km. Nhiều xe đang lành thành què vì cái này
Bữa mình thấy có giới thiệu Wolver với Eneos và Idemitsu, Total.
Không biết có ổn không, chắc như nhau cả nhỉ.

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Dầu động cơ Total Quart 7000 5w30, dầu hộp số tự động dexron 6, dầu thắng dot4.

Hạng B2
19/5/21
154
1.591
93
Bữa mình thấy có giới thiệu Wolver với Eneos và Idemitsu, Total.
Không biết có ổn không, chắc như nhau cả nhỉ.
Total thì ok, mấy ông kia không khai thác dầu thô, chỉ mua về chế

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
3/3/14
733
872
93
Nhớt động cơ thì bác cứ xài loại full tổng hợp của hãng nào cũng được, ở điều kiện thời tiết VN thì xài loại W40 là được rồi, không cần thiết phải xài đến W30 đâu. Còn nhớt hộp số thì còn lâu mới phải thay, tầm 15-20 vạn thì hãy nghĩ đến, và nên thay loại hãng khuyến nghị.

• Like
Reactions: Perenco