Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Hiện tại đang freeway còn gì nữa, có ai chạy đúng tốc độ khi vào đó đâu ( chưa dùng máy sấy để shot các bác mà ) : nên gọi là freeway. Sau này shot thì gọi là Cao tốc.
Còn thu phí thì chắc chắn phải thu rồi nhưng chưa hoàn thành nên chưa thu.

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
vuthanh02000 nói:
Hiện tại đang freeway còn gì nữa, có ai chạy đúng tốc độ khi vào đó đâu ( chưa dùng máy sấy để shot các bác mà ) : nên gọi là freeway. Sau này shot thì gọi là Cao tốc.
Còn thu phí thì chắc chắn phải thu rồi nhưng chưa hoàn thành nên chưa thu.

Bac dung chu SHOT do cha thang tay nao hieu

Hạng C
5/6/09
698
42
28
48
Sài Gòn
Theo em thì dùng Freeway là đúng đấy bác ạ (tuy nhiên, về mặt ngôn ngữ thì cũng khó nói thế nào là đúng là sai được lắm, do bối cảnh, văn hoá... thôi).

Theo Wikipedia thì Highway là đường cao tốc có ít nhiều đường cùng cấp cắt ngang (limited access and have grade-separated junctions), còn đường Freeway là không có đường cùng cấp cắt ngan (have no at-grade intersections with other roads).

Tuy nhiên, Freeway cũng có nhiều loại bác ạ, có thể bị hạn chế tốc độ (bên Mẽo thì Freeway cũng bị hạn chế tốc độ nhé bác [link]http://www.dmv.ca.gov/pubs/vctop/d11/vc22356.htm[/link] )

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Em thì kệ cha free hay high,miễn sao có đường tốt trống trãi đi nhanh về sớm
không mất thời gian nhiều là em khoái à !

Tập Lái
14/6/10
1
0
0
hehe cái này các pac cứ chửi mấy bố giao thông vận tải không liên quan đén xxx
thân

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49

LEXUS GS nói:
Em thì kệ cha free hay high,miễn sao có đường tốt trống trãi đi nhanh về sớm
không mất thời gian nhiều là em khoái à !

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Nghĩa là gọi Bác Hồ Nghĩa Dũng ra mà chửi nhỉ!Các Bộ của bác đấy mà bác ý còn không quản nổi,huống chi cái đường cao tốc!
luat_su_free nói:
hehe cái này các pac cứ chửi mấy bố giao thông vận tải không liên quan đén xxx
thân

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
Các bác lại cãi nhau rồi....theo em: mình chỉ theo từ đường cao tốc thôi, còn Free way thì cho mấy tay tài xế người nước ngoài hiểu sao thì hiểu:D

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Cam đoan với bác,không thằng tài xế nước ngoài nào dám leo lên đươmhg cao tốc vn chạy đâu!Chúng nó sợ chết bỏ xừ!
hoangthanh_prado nói:
Các bác lại cãi nhau rồi....theo em: mình chỉ theo từ đường cao tốc thôi, còn Free way thì cho mấy tay tài xế người nước ngoài hiểu sao thì hiểu:D

Tập Lái
6/4/07
2
0
0
North York
Đường cao tốc,

Người Mỹ gọi là FREEWAY
Người Canada gọi là HIGHWAY

Ở Vietnam có Trung Tâm Anh Văn "Hội Việt MỸ", ko có TTAV "Hội Việt CANADA" nên dùng FREEWAY là đúng rồi