Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Đường đi Tây Ninh, Siêu thị miễn thuế Mộc Bài

@dkhoi.những người này là người địa phương mỗi ngày ra vô mấy lần là có mấy chục rồi ,vì bác đi 3 người mà lúc tính tiền thì cả 3 người đều đứng đó là không được ,vì casher xem như 3 người riêng nên chỉ miển thuế 5 trăm ,nếu muốn thì 2 người bạn bác ra ngoài trước để một mình bác ở lại tính tiền với 3 phiếu ( tờ in vi tính nhỏ nhỏ ) chắc chắn bác sẽ được miển .
Thậm chí người người địa phương bán các phiếu này ngay trước mặt casher và security mà E thấy có sao đâu .
Hy vọng lần sau bác sẽ làm được .

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

@dkhoi : với điều kiện bác mua trong quầy tự chọn và món hàng không quá 500ngàn , lúc đó bác có quyền chia ra ba hoá đơn <500ngàn cho 3 xe hàng chẳng hạn . còn nếu quá 500ngàn vd : 1000đ thì bác phải chịu thuế thêm 250ngàn nữa !!!
@hungo2 : em đi qua cầu mới lúc nào cũng sơ ý quen mua vé , nến tới trạm anh nhân viên nói chạy lên tí có chỗ mua vé lượt vè rồi xé vé tại chỗ , nhưng đến đó làm biếng băng qua đường mua vé nên chạy luôn . . . Không biết ở đây để 1 trạm là được rồi ! thu cầu mới thôi , cầu cũ khỏi thu ...

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

@ Duy Siena Cám ơn bác nhé. Em sẽ thử xem sao
@vumap nếu chia thế thì dễ rồi em chỉ thấy rượu là giá OK thôi mua rồi ghé quán nhậu luôn chứ mang về làm gì......:D

Kinh nghiệm xương máu là các Bác có mua giấy mua hàng của dân địa phương bán (khoảng 5.000đ - 10.000đ) nhớ coi chừng phiếu đã mua hàng rồi đấy, mua trúng cái đó là tức điên, khi đi thì gom chứng minh thư của vợ con dòng họ là đủ xài rồi. Bác nào thích chai Hennessy loại sầm bành 4,5 lít giá 2 triệu thì có con buôn đứng gần đó nhận mua giúp trao tận tay bên ngoài mới lấy tiền, giá tiền công khoảng 300.000đ thôi.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Kinh nghiệm xương máu là các Bác có mua giấy mua hàng của dân địa phương bán (khoảng 5.000đ - 10.000đ) nhớ coi chừng phiếu đã mua hàng rồi đấy, mua trúng cái đó là tức điên, khi đi thì gom chứng minh thư của vợ con dòng họ là đủ xài rồi
Thật ra đến đây mua cho vui thôi ( chứ không mua nhiều vì cũng không rẻ lắm ), còn về mấy cái vụ phiếu phiết thì làm sao cheat E được , heheheheh vì sao :
1/ Mình đi vài bà người nhưng chỉ cần 1 người đứng tính tiền , còn mấy "thằng " còn lại vẫn ở lại bên trong để " canh " người bán phiếu cho mình , trước khi bỏ 10 ngàn mua đã thỏa thuận rồi , " có xài được không bà ? " ( vì đa số là đàn bà bán thôi ? ) , nếu xài hông được thì "túm áo " that woman !! hix hix

Nếu có mua phiếu thì đừng mua ở ngoài cổng mà mua trong siêu thị luôn, mang tới quầy nhờ check giùm là xong ngay thôi.
Đúng là tới đó chỉ mua vài món cho vui thôi chứ cũng không có gì đặc sắc lắm. À, trong siêu thị miễn thuế Mộc Bài có bán cây đèn pin đa năng mà có Bác trong OS hỏi đó. Vừa là đèn pin, có thể dùng làm đèn báo tín hiệu (chớp màu đỏ), và 1 vài tính năng khác nữa...

Hạng B1
4/5/07
57
0
0

moi di hom qua... ko co gi ngoai do ngoai " cai nang ...cai gio...no'ng..."

ai chua di thi dung di, di ve buc minh them...vua ton tien xang vua ko mua duoc gi`

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Các bác đi siêu thị nhớ mua về thùng Ken Draught 5lit nhé, ra tới ngoài cổng thay vì rẽ phải ra đường về TP thì các bác chạy thẳng hết đường, tới ngã 3 rẽ trái sẽ có quán đặc sản Bò cạp, dế cơm, cà cuống, thằn lằn núi... lúc này xách thùng Draught mới mua ra thì tuyệt....!!!!! nói đến đây mà em vẫn còn thèm, quán đó tên gì em không nhớ vì được mấy bác hải quan dắt vô...., cách ngã 3 khoảng 100m, bên tay phải....!!!!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Trích đoạn: vnbadboy

moi di hom qua... ko co gi ngoai do ngoai " cai nang ...cai gio...no'ng..."

ai chua di thi dung di, di ve buc minh them...vua ton tien xang vua ko mua duoc gi`

Thế hả bác ...????[8|][8|][8|] thôi thế em chả đi nữa .... :):)và nhân tiện nhắc bác nhớ viết TV có dấu bác nhá,chúc bác vui .:D

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Cập nhật: em mới đi tuần rồi, vào đấy đồ xe hơi chẳng có gì... ngòai thảm để chân !!! ặc ặc.

Ghé qua bên siêu thị đối diện đường quốc lộ thì có bán máy lọc mùi cho ôtô... Tất cả chỉ có thế.