Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em làm LH nè, đi về thường xuyên, cũng kg đến nỗi nào đâu, các bác cứ đi theo sau 1 xe là ổn, QL51 xe chạy rất nhiều, cứ đu theo.
Tránh đi về buổi tối nếu kg quen đường, gần Phú Mỹ đoạn về SG có 1 khúc rất xấu, con lươn thì khó thấy, nên cẩn thận, chắc nhất các bác cứ túc tắc theo sau 1 xe khác là xong.
Bắn tốc độ thì qua Big C, bắn rất rát, ngã ba Thái lan vừa qua trạm thu phí cũng thỉnh thoảng bắn, đến Phú Mỹ thường xuyên bắn và bắt vượt phải, qua ngả ba vào Bà rịa thỉnh thoảng cũng bắn, nhưng đến đây bác rẽ vào Bà rịa rồi, đi Long hải đường OK lắm. Chỉ có đoạn sắp đến nhà máy khí(chỗ bác nhìn thấy hai ngọn đuốc) có 1 cái hố rất sâu ngay làn xe 4 bánh (sau cơn mưa vừa rồi), cẩn thận nhé.
Còn không bác đi xuống Đồng nai rồi vòng qua Bà rịa cũng được, hơi xa hơn chút.
Chúc bác đi chơi vui

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Hướng phà CL em vừa đi hôm qua. Nói chung sẽ đỡ hơn (vì né được đoạn ngã 3 VT đến Long thành)
Đường phà chú ý các đoạn sau:
1/ từ phà lên gặp ngay 1 đoạn gồ ghề
2/ đi 1 khoảng lại gặp thêm 1 đoạn xấu hơn, nhưng vẫn đi được
3/ qua khỏi sân banh, đến ngã 3 (nơi bắn tốc độ 40km/h ==> chú ý) đang bị đào 1 hố to (chiều đi)
4/ chiều về: chú ý thêm đầu đường rẽ vào Nhơn Trạch (ngay QL 51) 1 hố to, không né được, từ từ mà bò thôi.
Nói chung, đi đường này chỉ sợ bắn tốc độ, nhưng vẫn đỡ hơn đi từ Long Thành về ngã 3 VT - "con đường đau khổ"

Đoạn xấu nhất ở Phú Mỹ như các bác nói trên rất là ...xấu!! nằm trên đường từ VT về SG, nghe nói đó cổng ra vào của bến xe Phú Mỹ là phải. Em sedan nào mà rơi vào cái ổ trâu đó thì chắc nát đầu (đóng thuế cầu đường để làm gì mà sao AE mình vất vả thế nhỉ??). Khi các bác nhìn thấy 1 cao ốc đang xây cao giữa bãi đất trống bên phải là chuẩn bị tinh thần, ép thật sát vào bên phải, đẩy các em 2B vào bên trong luôn, hi hi. Bây giờ đi đường VT là các bác phải để ý đó, đi theo sau các xe tốc hành, xe tải, container là OK, nhất là ban đêm.
Hôm qua, em xi-nhan xin vượt trái 1 em container, một lát sau thấy em container tấp phải, mình vừa khen em này lịch sự (ít gặp) và nhấn ga thì hỡi ôi, trước mặt là 1 đoạn ổ gà lởm chởm xuất hiện ...he he. Và từ đó, em chỉ toàn vượt phải thôi, các xxx phải thông cảm cho em nhé

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
cuối tuần này e và gia đình cũng tính làm 01 chuyến Vũng Tàu,mà nghe các bác nói đường sá như thế thì chẳng muốn đi nữa