OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Báo cáo các bác,
Sáng nay em xuất phát ở SG lúc 3hAM, cứ đúng tốc độ mà chạy thì đến Nha Trang lúc 11h15. Đường QL 1 đang nâng cấp nên chạy mệt quá các bác ạ.
Em sẽ có báo cáo tiếp ạ.
Mệt chủ yếu một đoạn từ ngã ba Ninh Chữ (Phan Rang) - Cam Ranh thôi, phần còn lại OK mà.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/12/13
49
44
18
Nếu các bác muốn ăn mì Quảng ở số 129, Trần Phú, Phan Thiết thì em xin can. Quán bán rất mắc, người bán thì mặt mày chù ụ, họ làm giống như mình đi xin vậy. Mì Quảng vịt: 40k/tô, mì quảng giò heo 35k/tô. Điểm cộng duy nhất là vịt họ làm ko bị hôi lông.
Vô Trần văn Ơn song song Trần Phú Có quán Mỳ Quản nhỏ cho dân địa phương,rất đông khách_Bún Cá, Sứa thì Pác thử quán Hùng Quý ở Ngô thời Nhiệm (quán nằm giữa Bạch Đằng và Hồng Bàng)

Tập Lái
4/12/13
49
44
18
Mệt chủ yếu một đoạn từ ngã ba Ninh Chữ (Phan Rang) - Cam Ranh thôi, phần còn lại OK mà.
Đoạn này ngày trước đuong bị nhão, lõm như đoạn Mai chí Thọ đã đổ bê tông,giờ cào lên bỏ,làm lại đường mới, đúng là xe gầm thấp đi chuối thật,được cái Nha Trang năm nay ít khách du lịch,ăn uống đậu xe rất thoải mái!

• Like
Reactions: dantruong79
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Từ Sài Gòn ra Phan Rang QL1 đã xong nha bác. Đoạn Phan Thiết thì không có con lươn cứng ở giữa. Phan Thiết ra Phan Rang thì 95% là xong, có con lươn cứng, chạy 2 lane vô tư, chỉ còn một số đoạn nhỏ (vài trăm mét) là còn đang hoàn thiện. Phan Rang ra Cam Ranh là nỗi khiếp sợ của sedan, 95% là đang cày bới lên cả mặt đường, đá dăm, gờ, mô đất tùm lum, em đi mà xót cả xe. Cam Ranh ra Nha Trang đi đường sân bay là ok nha các bác... em vừa đi cách đây 3 hôm

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Báo cáo các bác,
Em vừa về tiến về SG lúc 12h trưa nay ạ. Chuyến đi Nha Trang - Đà Lạt từ ngày 30/8 đến 2/9. Em có mấy kinh nghiệm sau, xin chia sẻ với các bác ạ.
- Lịch trình:
+ Ngày 30/8: xuất phát từ SG lúc 3h, đến Phan Thiết ăn sáng lúc 6h, tiếp tục đi Nha Trang qua đường Hòn Rơm, tới Nha Trang lúc 11h30.
+ Ngày 31/8: mua tour của Nha Trang Tourist đi Bình Ba. Đợt này em không đi tàu chợ qua đảo mà đi bằg cano6 nên chỉ mất có khoảng 20 phút để qua tới đảo Bình Ba.
+ Ngày 1/9: xuất phát tại Nha Trang lúc 4h30, tới Đà Lạt lúc 7h30
+ Ngày 2/9: xuất phát tại ĐL lúc 7h, về tới nút giao An Phú lúc 12h.
- Phí cầu đường: 335,000 VND cho cả chuyến đi
- Đường xá:
+ Sài Gòn - Nha Trang: như em đã nói ở trên và một số bác đã comment
+ Đường Nha Trang - Đà Lạt: đường khà tốt, một số đoạn có ổ voi nằm giữa đường.
+ Đường Đà Lạt - SG: đoạn từ ĐL đến Bảo Lộc, đường vẫn đang sửa, từ BL về SG, đường tốt, cứ đúng tốc độ mà chiến... ;-)
- Khách sạn:
+ Nha Trang: em ở khách sạn Pha Lê Xanh 1, 4 Bùi Thị Xuân, Nha Trang. Khách sạn nhỏ, chỗ đậu xe cũng nhỏ. Đánh giá: 8/10 điểm.
+ Đà Lạt: Khách sạn Phương Huy 5, phải nói là quá tệ, mền hôi mốc...
- Ăn uống:
+ Ở Nha Trang em có dịp ăn ở: Bò Lạc Cảnh, Quán Xuân Anh, Cơm Bình Minh. Nhìn chung là ngon, giá cả khá tốt. Quán Xuân Anh, em kêu 1 con tôm hùm 700g (1,2TR/KG). Cafe ở tầng 41 tòa nhà Havana. Em nghe HDV bảo là giá ko mắc, tuy nhiên khi vào thì mới thấy. Mua vé thang máy 100k/người, trong đó có 1 phần nước free, có thể chọn 1 trong 3 món: cocktail giá 130k, mocktail giá 70k, bia corona giá 85k/chai.
+ Ở Đà Lạt: quán Hoàng Hạc, theo đánh giá chủ quan của em thì không bằng Tam Nguyên. Cơm lam thì họ chiên chứ ko phải là nướng. Món gà nướng không có nước chấm đặc biệt như Tam Nguyên.
Đường SG - Nha Trang

Hòn Rùa
Đường SG - Nha Trang

Bãi Nhà Cũ
Đường SG - Nha Trang

Tôm hùm trên đảo Bình Ba, 2 con này giá 800k/kg.