Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
RE: Duratec: Euro II hay Euro IV

Trích đoạn: hoadat

Xe Mỹ đâu áp dụng tiêu chuẩn Eu ro đâu mà phải công bố phải không bác? Nó áp dụng cái Tiêu chuẩn còn ngặt nghèo hơn euro nữa mà.

Thế xe Mỹ không chạy ở Châu Âu hả bác?

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48

Bác đọc ở trên đi, bác xephaoma nói "không đạt Euro nào hết cả!" và bác ấy còn khẳng định lần hai nữa. Hu hu, nếu cái việc này mà là sự thật thì xe em đến kỳ đi khám đến là bị loại rùi! Nỗi đau này ai thấu cho đây?

Không lo đâu bác ơi, xe em mới khám lại nè, Ford Laser 2004. Có 1 bác cũng Laser nhưng đời 2000 form cũ chạy được 115k km, vô kiểm tra khí thải hơi lâu nhưng cũng qua, còn xe em thì rẹt rẹt 5 giây à, em cũng bất ngờ luôn:D

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB

theo em biết tiêu chuẩn khí thải Euro 2 chỉ áp dụng cho những xe mới xuất xưởng từ khi có quyết định áap dụng tiêu chuẩn khí thải.
còn những xe đã đăng ký trước đó thì vô tư đi bác ơi

Hạng D
3/9/08
4.594
47.037
113

Thế xe Mỹ không chạy ở Châu Âu hả bác?
Bác ơi các nước châu âu áp dụng theo tiêu chuẩn EU. Còn Mỹ áp dụng tiêu chuẩn riêng (tiêuchuẩn medelev thì phải). VN có TCVN. Riêng xe tại Vn thì đang áp dụng Tiêu chuẩn khí thải EU 2. Tiêu chuần này đã khá lạc hậu rồi nên các bác đừng lo. Công nghệ Ford tại VN thừa sức đáp ứng tiêu chuẩn euro 2 này. Có khi xe sản xuất ở châu cũng phải đáp ứng được tiêu chuẩn tại mỹ mới được lưu hành. Còn xe sx lắp ráp tại VN thì không xuất khẩu đi các nước phát triển được cũng vì những lý do trên.

Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc

Vậy thì xe của các Hãng khác SX ở VN thì sao các bác hè? Hay tất cả đều chỉ đạt tiêu chuẩn...Việt Nam thôi? Mà thế nào là tiêu chuẩn Việt Nam thì lại do...mấy ông thợ ở ngoài quyết định. Em nói vậy là vì em nghe từ ...các nguồn tin đáng tin cậy nói là nếu bác mô đi khám xe mà không đạt tiêu chuẩn thì đem ra thợ, vặn vẹo chi đó một chút, đem vô khám lại là passed.
Không có bác chiên gia mô lên tiếng giải thích cái vụ ni hè?

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Đúng đấy ạ, chỉ có xe xuất xưởng sau 1/7/08 thì mới bắt buộc Euro2 thôi, còn lại không sao các bác à.
Trích đoạn: Tuan_beo

theo em biết tiêu chuẩn khí thải Euro 2 chỉ áp dụng cho những xe mới xuất xưởng từ khi có quyết định áap dụng tiêu chuẩn khí thải.
còn những xe đã đăng ký trước đó thì vô tư đi bác ơi

Hạng B2
5/10/07
284
1.282
93

Các bác cứ đi kiểm định thoải con gà mái, không cần lăn tăn về tiêu chuẩn EU2, vì hiện nay VN chưa có thiết bị kiểm tra theo tiêu chuẩn trên, kể cả cục đăng kiểm VN cũng chưa có mà, còn các thiết bị kiểm tra khác chỉ kiểm tra nồng độ khí thải bao gồm có 2 thành phần thôi là "HC & CO"

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

TC Việt Nam là khắt khe nhất. Năm ngoái Cty em nhập 2 con Accura MDX brand new xuất Mỹ , khi đăng kiểm nhập khẩu mấy chú ở cục ĐK KV III ( hình như chú ấy tên Văn , đeo kính cận) xuống cảng cắm máy vào đo rồi phán không đạt , em xanh mặt. May nhờ có Bác nói chuyện mới qua. 2 xe 5 củ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/10/07
284
1.282
93

Ủa con Toy Sienna, hàng 2hand của em mới nhập về đây , có thấy kiểm tra gì về khí thải đâu[8|],chỉ mất 1,5 củ thôi:D

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

Cũng không biết chừng , nó có parem giá của nó hết, hắn biết thừa nó đạt hay không đạt chứ bác, chẳng qua dùng chiêu dằn mặt với nhửng doanh nghiệp mới thôi , mấy lần sau quen rồi thì cứ thế mà làm, nhiều hôm xuống cảng ngó cái xe xong ghi vào hồ sơ rồi về , có kiểm kiếc gì đâu .Hehe