Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/1/10
160
22
18
@ bác The Kid: e đã đăng ký gặp bác chủ tịch rồi, và đang chờ gửi giấy mời lên gặp, cũng chưa biết sẽ ra sao nữa., bác cho e hỏi : giấy sồ hồng này là quận cấp chứ đâu phải của TP cấp hả bác ? nếu vậy thì quận sẽ xử lý chứ đâu cần chuyển lên TP lam gi, vì theo e theo dõi thì mọi việc vẫn còn đang ở quận 7 thôi.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.242
113
levi nói:
@ bác The Kid: e đã đăng ký gặp bác chủ tịch rồi, và đang chờ gửi giấy mời lên gặp, cũng chưa biết sẽ ra sao nữa., bác cho e hỏi : giấy sồ hồng này là quận cấp chứ đâu phải của TP cấp hả bác ? nếu vậy thì quận sẽ xử lý chứ đâu cần chuyển lên TP lam gi, vì theo e theo dõi thì mọi việc vẫn còn đang ở quận 7 thôi.

nếu giấy cũ trước đây là thành phố cấp. Bác xem giấy biết mà (dấu đóng là của ai).
Em kg biết là bác đăng ký gặp lãnh đạo hay khiếu nại, nếu khiếu nại thì có thể Chủ tịch sẽ ủy quyền cho Chánh-Phó thanh tra ra gặp bác.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
the kid nói:
levi nói:

nếu giấy cũ trước đây là thành phố cấp. Bác xem giấy biết mà (dấu đóng là của ai).
Em kg biết là bác đăng ký gặp lãnh đạo hay khiếu nại, nếu khiếu nại thì có thể Chủ tịch sẽ ủy quyền cho Chánh-Phó thanh tra ra gặp bác.

Chào bác, giấy cũ là của Chủ tich quận 7 ký ( giờ đã chết rồi ), có thể bác ấy ký sai nên bên thanh tra quận mới đề xuất thu hồi, nhưng giờ không hiểu sao mấy bác lãnh đạo quận 7 hiện nay lại không áp dụng thu hồi mà lại tính thanh tra lần 2 nữa, nên sự việc cứ kéo dài, kg biết khi nào kết thúc, nên e đăng ký gặp lãnh đạo để hỏi và cho e thời gian khi nào xong ( chứ không khiếu nại ) vì cả chủ đất cũ và mới e đều thỏa thuận xong và đền bù thỏa đáng.

Hạng B2
4/1/09
243
199
43
t/p Ho Chi Minh
the kid nói:
hungmup nói:
@thekid: Lỡ giấy tờ giả mạo để công chứng trót lọt thì mình đòi quyền lơi của mình sao bác? Em đoán thế...

ý bác Hungmup là làm giả giấy giấy đỏ rồi giả ng đứng tên ra công chứng bán luôn ?
thì bác có quyền khởi kiện (có giấy ra tòa) lúc đó tranh chấp dân sự. Chắc chắn bên giả sẽ thua, bên mua giả sẽ thiệt nhưng bác cũng mệt mỏi vì dính vào. trường hợp 1 miếng đất 2 giấy thật còn có nữa mà (vd: bác đăng ký 1 miếng đất ->bán xong ra báo mất giấy (lo lót, phòng Tài nguyên kg cập nhật...) ra 1 giấy nữa bán tiếp, trường hợp này e gặp hoài :mad:
Có gì để e canh miếng đất của bác cho. Ai qua cửa e đc là hay lắm đó.:D
Nhớ nhe xong em với bác vui hoài luôn:D khà khà

Hạng C
19/2/09
691
2
0
He he bác chủ cứ gặp bác the kid nói chuyện riêng đi, em nghi bác the kid là lãnh đạo lắm.
Còn em thì khuyên bác nếu được thì đòi họ trả lại hết tiền, đi kiếm mua cái nhà khác cho nó yên tâm. Mua nhà mà dính dáng tới tranh chấp mệt lắm.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Tamagochi nói:
He he bác chủ cứ gặp bác the kid nói chuyện riêng đi, em nghi bác the kid là lãnh đạo lắm.
<span style=""color: #ff0000;"">C&ograve;n em th&igrave; khuy&ecirc;n b&aacute;c nếu được th&igrave; đ&ograve;i họ trả lại hết tiền</span>, đi kiếm mua c&aacute;i nh&agrave; kh&aacute;c cho n&oacute; y&ecirc;n t&acirc;m. Mua nh&agrave; m&agrave; d&iacute;nh d&aacute;ng tới tranh chấp mệt lắm.

Chỉ v&igrave; đồng tiền v&ocirc; tri n&agrave;y m&agrave; nhiều l&uacute;c t&igrave;nh cảm sức mẻ đ&oacute; b&aacute;c, e đ&atilde; đ&ograve;i lại m&agrave; c&oacute; được đ&acirc;u c&ograve;n x&eacute;m u&yacute;ch nhau, họ n&oacute;i tiền x&agrave;i việc kh&aacute;c rồi kh&ocirc;ng c&oacute; tiền trả lại, giờ k&ecirc;u m&igrave;nh cứ đi kiện đi, m&agrave; kiện tụng th&igrave; mệt mỏi v&agrave; nhi&ecirc;u kh&ecirc; lắm.:(

Status
Không mở trả lời sau này.