Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
Chào các bác Mit,

Sắp tới em chở cả nhà về quê ăn Tết mà F1 của em mới 4 tháng nên cần cái ghế cho nó an toàn.
Cả năm về quê có 1-2 lần mà mua thì xài dc 1-2 lần lại phải mua ghế khác vì em nghe nói ghế đi theo cân nặng/độ tuổi.
Bác nào dư ghế cho trẻ dưới 1 tuổi ko xài thì cho em thuê mấy ngày Tết ạ :D
Còn ko để lại rẻ rẻ cho em, em cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Re: Em cần thuê/mượn ghế ngồi cho trẻ dưới 1 tuổi

chi vậy a??? bé mới 4 tháng ngồi ghế 1 mình sao được. gập hàng ghế sao lại trải cái niệm lên cho 2 mẹ con nằm. e chạy 300km làm như vậy cho vợ và con e nằm thoải máy luôn.

Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM

Hai f1 bác dễ thương quá. Làm như bác thì để đồ ở đâu cho hết bác? Mà bác biết rồi đó, về quê ăn Tết dài ngày + F1 mới 4 tháng --> đồ nhiều lắm bác à
Em cần thuê/mượn ghế ngồi cho trẻ dưới 1 tuổi --> closed (em đã mua được)

grand dis ok nói:
Em toàn chơi vầy nè bác

Hạng B1
30/10/13
54
55
18

Đi xa cỡ Phan Thiết mà để mẹ ẵm bé chắc chết. Ghế cho bé dưới 2 tuổi là 1 cái nôi nhỏ để nửa nằm nửa ngồi trong đó, có thể xách đi khi ra ngoài và cài dây an toàn để cố định trong xe. Mấy năm trước em sài rất tiện lợi vì khi xuống hay lên xe không làm bé tỉnh giấc. Tiếc là em đã cho rồi.

Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM

ngidinh nói:
chi vậy a??? bé mới 4 tháng ngồi ghế 1 mình sao được. gập hàng ghế sao lại trải cái niệm lên cho 2 mẹ con nằm. e chạy 300km làm như vậy cho vợ và con e nằm thoải máy luôn.
Lần này về quê ăn Tết chở lỉnh kỉnh đồ với lại có thêm mấy đứa cháu nữa, để chổ cho tụi nó ngồi.
Mà anh thấy cách này cũng nguy hiểm quá T ơi ! Lỡ thắng 1 cái chắc thằng bé bay mất tiêu à :(

BB9780 nói:
Đi xa cỡ Phan Thiết mà để mẹ ẵm bé chắc chết. Ghế cho bé dưới 2 tuổi là 1 cái nôi nhỏ để nửa nằm nửa ngồi trong đó, có thể xách đi khi ra ngoài và cài dây an toàn để cố định trong xe. Mấy năm trước em sài rất tiện lợi vì khi xuống hay lên xe không làm bé tỉnh giấc. Tiếc là em đã cho rồi.
Tiếc quá !
Để em ráng kiếm xem.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/8/13
172
35
28

bác cẩn thận thế là đúng, em về nha trang đây, e k dám cho mấy đứa ở nhà nằm băng sau cùng, mặc dù mình rất muốn. Tết nhất chúng nó chạy ghê lắm, cho ngồi băng giữa hoặc có người lớn bế cho chắc ăn. Bác quê ở đâu vậy? Có bác nào quê ở Cam Ranh, Khánh Hòa không? Mình làm chuyến về Cam Ranh cho vui nào. Em khởi hàng đêm 28 tết từ Sg về Cr... :D ra khỏi Đồng Nai em ngủ lại, vì sáng đi hoặc đi ngày hơi mệt ở Đồng Nai.

Hạng C
17/10/11
701
901
93

grand dis ok nói:
Em toàn chơi vầy nè bác
Cho em hỏi bác Grandisok mua 2 cái miếng dán cho 2 bé nằm ở đâu đẹp vậy, pm giúp e dchi và giá nhé. Thanks bác nhiều.

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT

marknguyen07 nói:
grand dis ok nói:
Em toàn chơi vầy nè bác
Cho em hỏi bác Grandisok mua 2 cái miếng dán cho 2 bé nằm ở đâu đẹp vậy, pm giúp e dchi và giá nhé. Thanks bác nhiều.
Ra chổ may niệm bác hạ 2 ghế xuống nói thợ nó cắc cho

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT

zorojp nói:
Hai f1 bác dễ thương quá. Làm như bác thì để đồ ở đâu cho hết bác? Mà bác biết rồi đó, về quê ăn Tết dài ngày + F1 mới 4 tháng --> đồ nhiều lắm bác à 

grand dis ok nói:
Em toàn chơi vầy nè bác
Đồ em để ở băng giữa 2 đúa nhỏ ngủ ở sau vợ ngồi trước