Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Tổng kết tình phí: Sau 2 năm là khoảng 25 chai cho tất cả và linh tinh các thứ, em nó mới được như vậy, không kể mồ hôi của mình.
Ưu điểm:
1/ Xe rộng rãi, ngồi thoải mái cho tài xế và khách luôn.
2/ Điểm em thích nhất là nhìn thấy mũi xe, dễ canh đường và 2b phía trước, dù em này mui dài.
3/ Điểm dễ thương nhất của em nó: Belt chạy khi vừa ngồi xuống và đóng cửa! Cảm giác em ấy tận tình vì sự an toàn cho mình. Quyết định 30% mua xe lúc đầu của em lúc đó đó.
Khuyết điểm:
1/ Em chạy trong TP khoảng 12L/100km. Em đã đo nhiều lần
2/ Cruise Control: Có nhưng em chưa thử bao giờ nên không biết.
3/ Khi chạy qua ổ gà và thanh hãm tốc độ: Nghe tiếng rung, và rầm rầm nhẹ, do các chi tiết và phuộc không còn như ban đầu.

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em nó còn cần làm vài thứ sau:
1/Thay phuộc cho êm ái hơn
2/ Thay các nút cao su giữa các khớp nối gầm xe.
3/ Thay bộ côn để dễ bắt trớn khi depa.
PS: Hic, có lúa mới chăm được cho em nó!

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Còn yêu em nó thì còn đau khổ dài dài, làm hoài không hết! :3dcuoi: Phải không các cụ?

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Các bác ơi, Cọt em bệnh rồi.
Chả là cái belt chạy bên tài, lúc máy đang chạy, mình mở cửa thì belt sẽ chạy nhả, đóng cửa thì belt chạy lên. Belt của em hổm rày không nhả lúc em mở cửa (máy đang chạy). Còn tắt máy thì mở cửa belt nhả bình thường. Có phải bị đứt mạch nào đó không các bác?
Các bác chẩn bệnh giúp em với! Cám ơn các bác nhà Accord!

Hạng C
6/1/10
936
4.338
93
HCM
4 đèn tapi cửa của em đang sáng. E mở miềng nhựa chùi bụi, xong giờ cả 4 đèn ko sáng.
Các bác cho hỏi cầu chì nó nằm gầm ghế phụ hả ta? Thanks!

• Like
Reactions: Tom&Yerry
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
4 đèn tapi cửa của em đang sáng. E mở miềng nhựa chùi bụi, xong giờ cả 4 đèn ko sáng.
Các bác cho hỏi cầu chì nó nằm gầm ghế phụ hả ta? Thanks!
Bác xem thử coi cái rơle lò xo lâu ngày nó bật ra không kín mạch nên đèn không sáng đó.

Hạng C
6/1/10
936
4.338
93
HCM
Bác xem thử coi cái rơle lò xo lâu ngày nó bật ra không kín mạch nên đèn không sáng đó.
Rờ le lò xo đó nó ở chỗ nào ạ? Cái thụt ra thụt vào chỗ cửa khi đóng hả bác?
Tại nó mất cả lúc 4 cửa lun...

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em kính chào các bác!
Vì nhu cầu của em cần xe mới hơn để đưa rước học trò ( nhà em mở trường mầm non Little Saigon Kindergarten https://www.facebook.com/Littlesaigonkindergarten/?fref=ts ). Nên buộc phải chia tay em Accord trắng này!
Xe em chính chủ, đã làm nhiều thứ cho em nó, tính để xài luôn nhưng giờ phải bán rồi!
Rất mong gặp được bác nào thiện chí, nuôi nấng em nó dùm em, giá cả thương lượng với em nhe các bác. Số ĐT 0969179308.
Cám ơn các bác rất nhiều!