Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Kính chào các cụ nhà Accord! Hôm nay em mạo muội mở thớt này để ra mắt em Cọt nhà em, và cũng xin kể cho các cụ về hành trình cưa cẩm em CỌT đỏng đảnh và lắm gian truân này!
Thời gian đầu mới tham gia hội nên, chưa biết về cách thức đăng bài nên có nhiều điều làm phiền lòng các bác, các bác bỏ qua cho em nhé!:3dtangqua:
Chả là từ lúc còn bé, em đã được ngồi xe hơi mui rùa vài lần, sau đó chỉ 1 năm sau nhà em bán con xe mui rùa đó luôn, cảm giác mê mẩn theo em tới giờ. Cách đây 1 năm, sự yêu thích càng trỗi dậy mạnh mẽ, em lân la trang bonbanh.com, chotot.vn. Em xe để...đỡ ghiền. Khổ nỗi càng coi...càng ghiền, đặc biệt thích kiểu dáng em Accord nhà ta, nhất là em 90-92. Làm liều gọi đt đến xem xe. Trước mắt em là em Accord 92 EX màu đen kiêu hãnh, cảm giác ngồi vào ghế lái cũng sướng run cả người, coi kỹ càng, bác chủ ra giá 150 củ. Em mê quá mà không đủ tiền, không bằng lái, không chỗ để xe, và đang làm bài thi tốt nghiệp sau ĐH nữa. Tối về không thể ngủ được, hình ảnh con xe cứ hiện lên. Thôi tự nhủ, thi xong sẽ qua rước em nó liền dù chưa có bằng lái. Em thi đậu, gọi đt ngay cho bác chủ cưới em nó, thì ôi thôi em nó đã có chồng mới có vài ngày!:3dbuonngu:
Tiếc quá. Lên mạng tìm ngay em khác, và tìm thấy em Accord 90 EX của bác Mayxuc, gọi ngay cho bác ấy, và tối đó đi coi xe luôn, em ở tít Q2, trời mưa gió bão bùng cũng lặn lội qua Tân Bình để gặp em nó và bác Mayxuc. Nhìn thấy em nó nằm trong nhà, người phủ đầy bụi thấy vừa thương vừa còn rất đẹp. Bác Mayxuc vui vẻ nhiệt tình tiếp tụi em và kể về quá trình chăm em nó, truyền đam mê qua cho em. Và sáng hôm sau em chính thức cưới em nó ngay. Không biết có phải bác Mayxuc tâm trạng quá nên khi gả em nó mà lỡ...cà má em CỌt 96 vô con lươn!:3dtanghoa: Đây là mặt mũi em Accord 90 EX lúc ở với bác MX:
Em cần bán em Accord 90 EX! Hic.

Bộ đồ lòng:

Bác Mayxuc đã làm lại máy móc, máy lạnh, dàn cao su chân máy....từa lưa hột dưa rồi, hehe. Em phấn khích lái em nó về nhà. Đây là chiếc xe đầu tiên em cầm lái, phấn khích vô cùng các bác ợ!!!:3dnhinyeu:
Lái em nó vài ngày, em tìm hiểu phát hiện ra: :3dgian::3dgian:
1. Bơm xăng yếu quá, thắng lại ôm cua có côn mà vẫn tắt máy
2. Bơm nước xịt rửa kính bị hư.
3. Dây curoa kêu ken két khá to
4. Khi chạy bánh trước và bánh sau kêu ù ù lọc cọc
5. Phần taplo bị lỏng, đèn tapi 4 cửa bị hư....
Và em bắt đầu chăm cho em nó:
1. Em cho thay bơm xăng và lọc xăng, thay dây "phin lửa", thay bình accquy mới
2. Thay bơm nước rửa kính.
3. Em thay dây curoa luôn

4. Em cho kiểm tra dàn gầm, 4 phuộc còn tốt, các miếng cao su chụp khớp nối, chêm giữa các thanh giằng bị rách, máy bị chảy nhớt, thắng tay yếu và không ăn, bạc đạn bánh trước và sau bên phải bị hư. Em cho thay những món đó. Sau vài ngày nằm viện điều trị, em nó đã khỏi hẳn.:3dquaytay:HEHE.
5. Em thay thế 4 bóng đèn tapi cửa xe.

Gắn thêm 2 bóng đèn LED khoang trước:

Và đèn trần

6. Thay thế cao su chân côn và chân thắng (cái cũ đã mòn rách luôn, hic):

7.Trang bị bộ thảm cao su lót chân mới

8. Chăm phần cốp sau xe:
Ban đầu là vầy:

Em lật lên hết, rồi vệ sinh lại phần mông cho em nó:

Cắt ván lót lên, rồi trải thảm đỏ:

9. 2 quả lốp trước quá mòn, không thể đi được nữa. Em thay 2 quả KUMHO trước mới 100%, 2 quả sau Goodyear mới 80%, 195/65 R15:

Em còn làm vài thứ linh tinh lang tang cho em nó nữa. Thế là coi như tạm xong. Em nó giờ đã chạy êm, không bị rong kinh nữa, máy lạnh mát rượi, đèn đóm đầy đủ, chức năng hoạt động tốt. Em cho em nó đi tắm tiên, hút bụi sạch sẽ và ra mắt kính chào các cụ ạ!
Accord 90 EX da trắng chân dài lung linh trong nắng:

Nhìn nghiêng trước:

Vòng 2:

Vòng 3: Dán thêm chữ EX

Kính lái:

PS: Các cụ đừng cừi em nhóe!!!:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
con da trắng này may mắn nên được giải phóng đấy chỉ tậu con 96 thâu ... chồng gì đâu mà cứ đè xxx riết chả thèm lau chùi gì cả ... thiệt là

• Like
Reactions: Binhtaman
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
con da trắng này may mắn nên được giải phóng đấy chỉ tậu con 96 thâu ... chồng gì đâu mà cứ đè xxx riết chả thèm lau chùi gì cả ... thiệt là
Dạ, là sao bác?