Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
chào các bác! em hổm rày dự tính làm con 626 khoảng dưới 200tr cho vợ em chạy ( em ở cố định nhưng vợ em mỗi ngày đi thăm con tuyến đường 15kmx2 =30km ). Xin các bác tư vấn dùm em :
***dòng 626 có hay hư vặt không? vì vợ em chỉ biết đổ xăng chạy thôi chứ không biết chăm sóc , híc .!{em ở tỉnh lẻ An Phú- An Giang, thợ ở đây khuyên mua camry 90 đi dễ sửa, Campuchia phu tùng nhiều. Nhưng vợ em lại khoái kiểu 626.}
Xin cám ơn các bác trước!
@bác HoanTon : bữa trước đọc bài bác mới mua Fiat , hôm nay Bác đã là Hội phó Mazda rồi à. Nếu em có duyên với 626 xin vào Hội Bác chiếu cố em nha. hihi

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
Sẵn đây em hỏi các Bác luôn. Nếu mua 626 đời 92_97 thì ở Sai Gon Hội Mazda chúng ta có gara "ruột" chuyên về em nó không vậy?
Cám ơn các Bác đã đọc!

Hạng D
1/6/11
4.533
8.659
113
13
triangiang nói:
Sẵn đây em hỏi các Bác luôn. Nếu mua 626 đời 92_97 thì ở Sai Gon Hội Mazda chúng ta có gara "ruột" chuyên về em nó không vậy? Cám ơn các Bác đã đọc! 
He he...bác cũng mon men box Fiat à?!
Gara mazda ở SG thì bac cứ yên tâm sắm xe đi rồi ae cho bac địa chỉ và số đt nha!

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
hihi ! Lần đầu tính mua xe mà Bác, ngân sách có hạn nên lên mạng tìm tòi. Thấy chỉ có Fiat đời cao mà giá thấp ( trừ xe Hàn ). Nên vào đọc box Fi ác cho biết.
Nhưng giờ em chuyển qua theo dõi Mazda rồi ( đang tìm hiểu thêm ).
Nghiệt cái em qua campuchia không thấy mazda mới chết chứ , xe tầm đời 90~00 toàn toy (trên 90%), sau 2000 thì toàn Lexus.
Phải mà gặp mazda bên campuchia kha khá là em múc con 626 đời 93 rồi, khỏi suy nghĩ lăn tăn .
Kêu bà xã chạy Cam 90 (phụ tùng hay nguyên con bên campuchia đều nhiều và rẻ )thì bả chê không đẹp = 626 93 (2 con này xe đẹp ngang tiền khoảng 180tr)
Hôm trước đọc được ở đâu đó có Bác kia kết luận nghe cũng hay , cùng 1 số tiền mua xe (cũ ) thì :
***HonDa trang bị nhiều nhất cũng phức tạp nhất===> kén thợ + chủ xe phải đam mê
***Toyota trang bị ít nhất cũng đơn giản nhất ===> thợ huyện cũng sửa được
***Mazda thì nằm giữa 2 dòng trên

Hạng D
1/6/11
4.533
8.659
113
13
triangiang nói:
hihi ! Lần đầu tính mua xe mà Bác, ngân sách có hạn nên lên mạng tìm tòi. Thấy chỉ có Fiat đời cao mà giá thấp ( trừ xe Hàn ). Nên vào đọc box Fi ác cho biết.Nhưng giờ em chuyển qua theo dõi Mazda rồi ( đang tìm hiểu thêm ). Nghiệt cái em qua campuchia không thấy mazda mới chết chứ , xe tầm đời 90~00 toàn toy (trên 90%), sau 2000 thì toàn Lexus.Phải mà gặp mazda bên campuchia kha khá là em múc con 626 đời 93 rồi, khỏi suy nghĩ lăn tăn .Kêu bà xã chạy Cam 90 (phụ tùng hay nguyên con bên campuchia đều nhiều và rẻ )thì bả chê không đẹp = 626 93 (2 con này xe đẹp ngang tiền khoảng 180tr)Hôm trước đọc được ở đâu đó có Bác kia kết luận nghe cũng hay , cùng 1 số tiền mua xe (cũ ) thì :***HonDa trang bị nhiều nhất cũng phức tạp nhất===> kén thợ + chủ xe phải đam mê***Toyota trang bị ít nhất cũng đơn giản nhất ===> thợ huyện cũng sửa được***Mazda thì nằm giữa 2 dòng trên 
Bác tìm lại trên box Mua Bán Oto hay ngoài thớt Mazda gì đó em thấy có rao 1 chiếc 626 đời 97 đó

Hạng D
18/5/11
2.724
3
38
triangiang nói:
hihi ! Lần đầu tính mua xe mà Bác, ngân sách có hạn nên lên mạng tìm tòi. Thấy chỉ có Fiat đời cao mà giá thấp ( trừ xe Hàn ). Nên vào đọc box Fi ác cho biết.Nhưng giờ em chuyển qua theo dõi Mazda rồi ( đang tìm hiểu thêm ). Nghiệt cái em qua campuchia không thấy mazda mới chết chứ , xe tầm đời 90~00 toàn toy (trên 90%), sau 2000 thì toàn Lexus.Phải mà gặp mazda bên campuchia kha khá là em múc con 626 đời 93 rồi, khỏi suy nghĩ lăn tăn .Kêu bà xã chạy Cam 90 (phụ tùng hay nguyên con bên campuchia đều nhiều và rẻ )thì bả chê không đẹp = 626 93 (2 con này xe đẹp ngang tiền khoảng 180tr)Hôm trước đọc được ở đâu đó có Bác kia kết luận nghe cũng hay , cùng 1 số tiền mua xe (cũ ) thì :***HonDa trang bị nhiều nhất cũng phức tạp nhất===> kén thợ + chủ xe phải đam mê***Toyota trang bị ít nhất cũng đơn giản nhất ===> thợ huyện cũng sửa được***Mazda thì nằm giữa 2 dòng trên 
Mazda 626 chỉ có bệnh bù ga( quan trọng phần điện). Có bác Dũng Văn trị bệnh bác khỏi lo.
Còn hư vặt cũng như mấy dòng xe khác thợ có kinh nghiệm sửa tuốt. Chúc bác có v2 như ý

Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
nhiều người ngắm nghé chiếc xe của bác Linh ghê ta, được thì lên đời luôn bác Linh ui, cho anh em có độ nhạo rửa xe :D

Hạng D
18/5/11
2.724
3
38
quangminh1972 nói:
nhiều người ngắm nghé chiếc xe của bác Linh ghê ta, được thì lên đời luôn bác Linh ui, cho anh em có độ nhạo rửa xe :D
E chưa nhu cầu đổi xe bác M ơi, để V2 đi đc rồi

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
HoanTon nói:
triangiang nói:
hihi ! Lần đầu tính mua xe mà Bác, ngân sách có hạn nên lên mạng tìm tòi. Thấy chỉ có Fiat đời cao mà giá thấp ( trừ xe Hàn ). Nên vào đọc box Fi ác cho biết.Nhưng giờ em chuyển qua theo dõi Mazda rồi ( đang tìm hiểu thêm ). Nghiệt cái em qua campuchia không thấy mazda mới chết chứ , xe tầm đời 90~00 toàn toy (trên 90%), sau 2000 thì toàn Lexus.Phải mà gặp mazda bên campuchia kha khá là em múc con 626 đời 93 rồi, khỏi suy nghĩ lăn tăn .Kêu bà xã chạy Cam 90 (phụ tùng hay nguyên con bên campuchia đều nhiều và rẻ )thì bả chê không đẹp = 626 93 (2 con này xe đẹp ngang tiền khoảng 180tr)Hôm trước đọc được ở đâu đó có Bác kia kết luận nghe cũng hay , cùng 1 số tiền mua xe (cũ ) thì :***HonDa trang bị nhiều nhất cũng phức tạp nhất===> kén thợ + chủ xe phải đam mê***Toyota trang bị ít nhất cũng đơn giản nhất ===> thợ huyện cũng sửa được***Mazda thì nằm giữa 2 dòng trên
Bác tìm lại trên box Mua Bán Oto hay ngoài thớt Mazda gì đó em thấy có rao 1 chiếc 626 đời 97 đó

Em chưa từng có xe con , cũng chưa chạy qua xe con nên em phải nghiên cứu thêm chút nửa

Ngân sách em có 200 nên em đang nghía con 187 ở An Giang. Mấy bữa nay đọc hoa cả mắt ( gần như box nào cũng vào tìm hiểu it hoặc nhiều ).

Giờ rút gọn lại theo dõi 2 dòng 626 và Accord nên em mới viết bài xin tư vấn chỉ dẫn trên 2 box này . ( 3 tuần nay chỉ đọc ké nhưng cũng hiểu kha khá về các thương hiệu xe con bình dân . hehe )