Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
XL7 là xe gì ạ bác. Thanks
XL7, Ertiga hay Xpander (cross) là các dòng MPV 7 chỗ, gầm cũng tương đối cao.
Ưu điểm, chở được 7 người lớn, giá mềm, chi phí vận hành rẻ. Outlander, CRV, Santafe chỉ phù hợp để chở trẻ em ở băng ghế cuối.
Nhược điểm, là một mẫu xe MPV giá mềm nên trang bị hơi khiêm tốn. Chỉ xài máy 1.5 và hộp số AT4 cấp. Thân xe hơi hẹp ngang nên đi đông người thấy hơi ngợp (đi 6 người, mỗi hàng ghế 2 người ngồi sẽ thoải mái hơn là đi 7 người). Con nào cũng 2 túi khí.
Veloz hay Avanza cũng tương tự mấy con nói trên. Khác cái là dùng máy và hộp số CVT của Daihatsu. Do mới ra mắt, cũng chưa nhiều người trải nghiệm (độ ổn định thân xe hay khả năng leo dốc khi đi đủ tải, ...) nên không biết tư vấn cho bác thế nào. Veloz mắc nhất trong đám nên trang bị cũng xịn hơn như 6 túi khí, gói TSS (trang bị hỗ trợ lái). Nếu bác có hứng thú thì có thể ra đại lý mượn xe trải nghiệm thử. Còn có xe để mua hay có phải mua lạc hay không thì em không biết.
Hoặc 900tr ráng nhiều chút nữa mua con CX8 cũ, thì ăn hết tất cả các con mà em kể trên.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ko biet ford Everest tầm 900 có con nào ko cac bác. em thấy con này 7cho phù hợp gd. mà mua mới giá lại ko trong tầm tay. Thanks
Everest 900 thì chắc đời 2018 đi dăm 4-5 vạn trở lên, bản Ambiente thì chắc có.

• Like
Reactions: quoctuan
Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Tầm đó trên thị trường đầy xe, bác cứ tránh bia lạc ra là được. Nói không với bọn làm giá

• Like
Reactions: quoctuan