O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
Vụ này thông tin gì thêm không Bác chủ thớt. Tôi nhận được cáư của nó mà sôi máu.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Qua động thái và đọc trên báo thì nói thẳng với các bác là CĐT này nó nợ đầm đìa rồi.... vấn đề là nền của các bác nó cắm ngân hàng ko có tiền để lôi ra... vậy nên các bác thuê luật sư sớm đi... để lâu nó chơi chiêu "đảo nợ" bằng hình thức sang tay cho nhà đầu tư khác như bên Samsung Land (Bưng ô Thoàn) là các bác rối thêm đó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huynie
Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Qua động thái và đọc trên báo thì nói thẳng với các bác là CĐT này nó nợ đầm đìa rồi.... vấn đề là nền của các bác nó cắm ngân hàng ko có tiền để lôi ra... vậy nên các bác thuê luật sư sớm đi... để lâu nó chơi chiêu "đảo nợ" bằng hình thức sang tay cho nhà đầu tư khác như bên Samsung Land (Bưng ô Thoàn) là các bác rối thêm đó
CĐT này họ đã đóng 100% tiền sử dụng đất rồi bác, hiện nay chỉ nợ thuế TNDN do họ có chuyển nhượng 1 phần đất cho các dự án căn hộ thôi.
Ngân hàng bây giờ họ khôn lắm, họ kiểm tra giao dịch các nền đất tại phòng công chứng, nếu các nền đất đã giao dịch và không còn sở hữu của TAH thì họ không nhận giấy đỏ và cho vay đâu.
Sang tay cho nhà đầu tư khác cũng hơi khó vì hiện nay người đại diện pháp luật cũng là người sở hữu 99% vốn của công ty đã chết nên không có người ký HD chuyển nhượng dự án được. Những người khác trong công ty và vợ con ổng thì không ai dám nhận vị trí ĐDPL cả.

• Like
Reactions: vuila9999
O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
Bên cty Tân An Huy gởi cho bác cái gì vậy bác?
TAH gửi cái thư với 3 phương án như Báo TN đăng và yêu cầu trả lời cho họ. Tôi nhận được trước Báo TN đăng mấy ngày. Tôi trả lời là không đồng ý với mấy phương án đó và yêu cầu làm rõ để tôi xây nhà. Bác có thêm thông tin gì v/v thanh tra bên đó không?

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
TAH gửi cái thư với 3 phương án như Báo TN đăng và yêu cầu trả lời cho họ. Tôi nhận được trước Báo TN đăng mấy ngày. Tôi trả lời là không đồng ý với mấy phương án đó và yêu cầu làm rõ để tôi xây nhà. Bác có thêm thông tin gì v/v thanh tra bên đó không?
Cư dân dự án TAH đã bầu ra Ban Đại Diện và ACE trong nhóm này đã làm việc với nhiều cơ quan chức năng và truyền thông địa phương cũng như trung ương để nhờ can thiệp.
Bác chụp hình HĐ công chứng hoặc giấy xác nhận chuyển nhượng của công ty TAH, TPH, TMP và gởi viber qua số 0906 sáu 74 ba tám năm để được add vào group xem và cập nhật thông tin nhé.