Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
May quá em định mua lại xe cũ mà kinh nghiệm còn ít quá. Bác có thông tin của bác thợ thì inbox giúp em với.

Hạng B1
5/9/16
55
6
8
30
hà nội
hehe chị chủ search mấy bài về service của Ford để anh cân nhắc..đừng kiếm trong đây..
chị view cho anh ấy xem mấy bài về đánh giá xe elantra đây a sẽ thấm ngay ạ
Vì elantra đang dc hyundai làm điểm nhấn cho năm 2016-2017 lên các tính nang và option nó rất nhiều và đẹp.mà năm 2016 elatra mang phong cách của sonata ( nữ hoàng đường phố ) lên dù phụ nữ đi xe này cũng có điểm nhấn rieng chị nhé

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Có bác nào có thông tin doanh số của Hyundai Thành Công không thì up lên cho anh em tham khảo tí. Dạo này doanh số của THC làm mưa làm gió quá mà anh Công thì vẫn im lặng về doanh số. Doanh số cũng quyết định lớn đến tâm lý mua hàng của người tiêu dùng như em ạ.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Khuyên 2 vợ chồng cần có xe đi ngay thì 450tr nên mua 1 con Civic đi cho nhẹ đầu chả cần làm gì ngoài đổ xăng thay nhớt và đi khỏi vay mượn gì cả. Có xe đi tinh thần thoải mái làm việc sau này dư tiền đập thùng 1 con xe mới theo sở thích, chứ lần đầu sở hữu xe chưa có kinh nghiệm thì cứ kiếm 1 con xe cũ đi cho đã có kinh nghiệm, con Civic sau này bán lại cũng chả lỗ bao nhiêu. Chạy tầm 2 năm đi rồi "đập thùng" 1 con.
Bác sợ mua xe cũ k có kinh nghiệm thì inbox e cho số dt của 1 thợ chuyên về Civic cho bác, cứ rủ bác ấy đi xem xe xong cho tiền cafe là dc. Còn nếu đã vay thì thôi chúc 2 vợ chồng sớm có xe mới, 2 con Focus hay Elantra tùy nhu cầu thôi, nhà 2 thế hệ chỉ 2 vợ chồng cùng 2 con thì lấy focus, còn nếu 3 thế hệ có thêm ông bà nên đi Elantra cho rộng rãi và thoải mái vì Focus hơi chật :)
ặc. civic 450tr là đời 2007-2008 à bác. tính ra cũng 8-9 năm rồi. odo phải tầm 120k-150k. odo tầm này là các bộ phận bắt đầu phải bảo dưỡng, thay thế khá nhiều.
vc bác chủ thớt nếu có 450tr thì chỉ nên vay chút xíu kiếm mấy chiếc hạng B như honda city, Kia rio là hợp lý

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
còn lăn tăn z thì cứ ra hãng, xem sale nào tư vấn tốt nhất thì mua bác chủ ạ :)

12/7/16
3
0
1
32
2 vc em có khoảng 450tr, định vay thêm. Đầu tiên nhắm M3, xong đi xem vòng vòng Elantra, Focus, Altis, thì cuối cùng chồng em thích nhất con Focus vì nó quá chừng options. Tội lớn nhất là nó nhỏ quá. E thì thích Elantra hơn vì nó rẻ hơn hẳn (bản 2.0), Focus 890tr mà Elantra lăn bánh cũng hơn 750tr à. Theo các anh chị thì có nên mua Elantra 2016 2.0 không? Em k có nhiều kinh nghiệm
Xin chào bạn! Mỗi hãng xe đều có thế mạnh khác nhau. Mình nghĩ bạn nên xem thực tế thế mạnh của từng dòng xe. Và xem dòng xe nào sẽ đáp ứng tốt nhất tất cả những nhu cầu về công nghệ, tiện ích thoải mái ngồi trên xe khi vận hành, sự an toàn, giá cả, .....Để lựa chọn phù hợp nhất! Tôi là Minh Triều - Hyundai Tây Đô Cần Thơ. Chúc bạn thành công và lựa chọn phù hợp nhất!

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
ặc. civic 450tr là đời 2007-2008 à bác. tính ra cũng 8-9 năm rồi. odo phải tầm 120k-150k. odo tầm này là các bộ phận bắt đầu phải bảo dưỡng, thay thế khá nhiều.
vc bác chủ thớt nếu có 450tr thì chỉ nên vay chút xíu kiếm mấy chiếc hạng B như honda city, Kia rio là hợp lý

Bác chỉ nghe nói hay đã sử dụng Civic chưa mà bảo thay thế khá nhiều :) Trên Civic thì chả có gì nhiều để mà thay đâu nhé :D Đầy người chạy Civic 2007 - 2008 ngoài đường đấy bác cứ làm quen rồi tham khảo ý kiến họ tại sao k bán con xe 8-9 năm tuổi cũng có tầm đó tiền mua con City đi cho nó mới :)
Kiếm được xe ngon chưa chắc chủ nó đã bán vì tầm tiền cỡ đó chả mua lại được chiếc gì khác chạy ngon và lành như Civic :)

Tập Lái
6/1/13
4
1
3
Elantra hoàn toàn mới 2016, mẫu mã đẹp, options nhiều và công nghệ mới nhất

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Bác chỉ nghe nói hay đã sử dụng Civic chưa mà bảo thay thế khá nhiều :) Trên Civic thì chả có gì nhiều để mà thay đâu nhé :D Đầy người chạy Civic 2007 - 2008 ngoài đường đấy bác cứ làm quen rồi tham khảo ý kiến họ tại sao k bán con xe 8-9 năm tuổi cũng có tầm đó tiền mua con City đi cho nó mới :)
Kiếm được xe ngon chưa chắc chủ nó đã bán vì tầm tiền cỡ đó chả mua lại được chiếc gì khác chạy ngon và lành như Civic :)
Quả thật con Civic là 1 con xe cực lành, công ty em có 3 anh chi ngày nào cũng con civic 2008 đi làm mà. Nhưng một chiếc xe đã 8-9 năm tuổi với odo tầm 150k thì chắc chắn thời gian sắp tới sẽ phải thay thế nhiều, đó là điều chắc chắn. bác có thể hỏi bất cứ ai chạy bất kỳ xe hiệu gì trên cái trái đất này. có phải chạy sau 8-9 năm là phải bắt đầu tốn tiền sửa chữa nhiều rồi. còn bác chủ thớt là người mới, nếu muốn mua xe cũ thì nên mua xe tầm 2011 đổ lại đây sẽ hợp lý hơn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Quả thật con Civic là 1 con xe cực lành, công ty em có 3 anh chi ngày nào cũng con civic 2008 đi làm mà. Nhưng một chiếc xe đã 8-9 năm tuổi với odo tầm 150k thì chắc chắn thời gian sắp tới sẽ phải thay thế nhiều, đó là điều chắc chắn. bác có thể hỏi bất cứ ai chạy bất kỳ xe hiệu gì trên cái trái đất này. có phải chạy sau 8-9 năm là phải bắt đầu tốn tiền sửa chữa nhiều rồi. còn bác chủ thớt là người mới, nếu muốn mua xe cũ thì nên mua xe tầm 2011 đổ lại đây sẽ hợp lý hơn.

Cái bác nói ra càng chứng tỏ bác chưa từng sở hữu Civic hay đơn giản là 1 chiếc xe Nhật bao giờ nên cứ khăng khăng "xe 8-9 năm là bắt đầu tốn tiền sửa chửa". 1 chiếc Civic 2007-2008 bảo dưỡng lớn sau 10 vạn thì chỉ có những cái cần sửa và thay thế là phuộc, rotuyn, lốc điều hòa, cao su chân máy...ngoài ra cùng lắm là dọn nội thất cho sạch sẽ. Hết - Chi phí bác nói nếu trên 50 triệu thì bác có Civic đi hư cần thay hay sửa gì e giúp cho :) (ngoại trừ xe đâm đụng, thủy kích e xin chịu) thì Honda Civic thuộc cái dạng basic nhất của 1 chiếc ô tô rồi bản 2.0 thì có thêm lẫy chỉ cần check kĩ thêm hộp số, cửa sổ trời thì chỉ cần thay ron cao su (do nắng mưa làm hư hao). Đời 2007-2008 thì coi thêm thước lái + canh lại độ chụm bánh xe, thì trên xe chả còn cái gì để hư cả.
Cái e nói như cmt trên là nếu 450tr là maximum với 1 gia đình cần xe đi lại che nắng mưa trong tầm giá này chả con xe nào "lành" như Civic. Còn cái vấn đề bác khuyên vay thêm để mua City thì bác biết thu nhập hàng tháng của gia đình ra sao chưa :) Giá lăn bánh cho City hiện tại là 65x, như dậy ít nhất phải vay thêm 200tr (chưa tính tiền lãi hàng tháng) thì mỗi tháng cho trả cũng tầm 7-8tr là ít nhất ,với thu nhập tầm cỡ 10-15 tr/tháng cho 1 gia đình sử dụng ô tô thì k sao, nhưng nếu chỉ tầm 10tr/tháng thì đó lại là cả 1 vấn đề lớn đặc biệt nếu là mới sở hữu xe lần đầu chưa có kinh nghiệm sử dụng thì lại càng phát sinh nhiều chi phí trong quá trình sử dụng, còn nếu thu nhập xấp xỉ hoặc trên 20tr/tháng thì chả ai đi hỏi như thế này làm gì đâu nhỉ :)
Dậy với việc vay thêm 200tr cho 1 chiếc xe mới và việc dự trù thêm cao lắm 50tr để rước 1 chiếc xe cũ cho là 8-9 năm thì cái nào dễ thở hơn cho người sử dụng (cái này chưa kể là gặp đúng xe ngon của chủ trước bảo dưỡng đúng định kì, chăm sóc xe kĩ thay sẵn đồ cho người mua về chỉ việc sử dụng thì chưa chắc họ bán cho bác với số tiền như thế để đổi xe khác).
Vấn đề chốt lại là bác cứ k hiểu cái cmt của e trong khi bác đã nói Cty có 3 người đi Civic sao k hỏi thẳng họ nuôi tốn k? Nếu tốn sao giữ lại k bán đổi xe mới đi và tâm lý luôn nghĩ "xe cũ 8-9 năm" là tốn rất nhiều tiền -> Vâng đó là do bác k có hỗ trợ và hầu như "nghe nói". E tư vấn cho chủ topic đâu chỉ đơn giản nói là họ nên lấy xe này hay xe kìa :) E còn bảo bác chủ nếu chọn Civic thì e đưa contact của 1 anh chuyên sửa chữa và hỗ trợ cho các thành viên trên OS này (đó là cái lí do tại sao có diễn đàn ô tô). Chứ k phải thấy con xe tầm 10 năm là bác nghĩ là đồ bỏ đi vì tốn kém đâu, nếu thế thị trường xe cũ chết lâu rồi sao tồn tại :) Daewoo Matiz mà gặp chủ chăm sóc tử tế chạy phà phà đi du lịch cả tuần hơn so với khối con 2014-2015 mà chỉ biết đổ xăng chạy rồi quăng đó.
E cũng nhắc bác rồi cứ thử tìm chủ Honda Civic 2007-2008 hỏi thử với giá 470 hay 500tr xem họ có bán lại để đổi 1 chiếc xe mới 2015 cho an toàn khỏi phải sửa chữa hay k :D (cả box Honda đi Civic đầy chưa kể ra SG gặp cũng nhiều xe 10 vạn cũng có nếu tốn tiền sao họ k bán mua con đời mới thay cho 1 con đã 10 năm -> k ai rãnh đi giữ cái của nợ bên mình làm gì đâu). Bác cứ thử đi hỏi xem câu trả lời có phải là "trong tầm tiền này hoặc hơn xíu thì chả có con nào ổn định như nó và nếu có nhiều tiền họ cũng chọn phân khúc cao hơn" chứ e k có nói Civic là chiếc xe tốt 10/10 nhất định phải mua đâu :) Cmt của e cũng đâu phải chỉ dành riêng cho bác chủ mà dành cho những ai có tài chính như thế và cũng đang có nhu cầu sở hữu xe và đang phân vân đó chứ :)