Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net
RE: Em có nên mua con Honda Prelude 90 không các bác?

chiếc này là Dodge Stealth, em ko hiểu có liên quan gì đến Mitsubishi ko[8|]

đời thì chắc chắn ko phải là 98 rồi, em nghĩ chỉ là đầu 90's thôi

lúc trước thấy tay Hưng buôn xe ở Trần Hưng Đạo rước về, rồi trước Tết thấy ko ở đó nữa mà thấy người khác đi, chắc là anh Dũng trong quảng cáo này mua về rồi bây giờ thanh lý

chiếc này thì hình thức long lanh lắm, về chất lượng kỹ thuật thì em ko hề biết nhưng giá thì cao ghê

về prelude thì em cũng từng chạy prelude (83) 1 năm, chạy rất đã, 86-89 thì có hệ thống lái 4 bánh - 4 wheel steering đấy các bác ạ, nên chắc là phức tạp lắm, nhưng con 89 mà nó hét bác tungrose tận 25k thì hâm quá, prelude ở mình chắc chắn giá rẻ hơn accord cùng đời rất nhiều, hơn nữa đời 89 vẫn rất vuông trông như civic đèn cụp ngày xưa, chứ ko phải trông kiểu thể thao đẹp đẹp như các đời cao

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Cảm ơn bác bigdog. Bi giờ thì em phân biệt được F22A và H22A rùi. Chênh nhau đến 90 mã lực thì cái công nghệ VTEC hơi bị siêu nhẩy!

Em ở SG, dưng mà chắc cũng như HN, đồ F22A thấy cũng dễ mua lắm.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Chiếc xe em xem nó có đăng trên báo điện tử nè bác longcg, nhờ tư vấn của một bác khác trên OH nên em bỏ dép chạy mất ( Lúc đầu chủ xe nói đời 93 cơ )

Bây giờ chuyển hướng rồi, kiếm PRE chạy cho sướng, chẳng cần tham khảo ý kiến lão gia nữa :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Prelude có phải là đời 2 cửa, muốn vào ghế sau phải lật ghế trước lên không nhỉ. Lúc muốn vào ra xe là bên phụ đang có khách ngồi phải nhẩy ra ngoài để cho khách lên. Bất tiện

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

@tiendat: đúng là prelude là 2 cửa bác ạ, muốn vào ghế sau phải lật ghế trước lên. honda prelude là cùng dòng với toyota celica (celica thì ở VN thấy nhiều hơn). nhưng đã chơi xe thể thao 2 cửa ai còn tính đến chuyện bất tiện cho khách lên xe nữa bác:D:D, chỉ cần mình chạy sướng thôi:), từ khi bắt đầu đi oto đến giờ em toàn đi 2 cửa, toàn đi 1 mình hoặc 2 vợ chồng thôi mà, đằng sau làm kho, để quần áo giày dép:D:D

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

....đời 89 mà nó còn hét 25K
Chắc thằng này nó là tỷ phú phải không bác. Buôn như nó thì chỉ cần 2 tay là giàu to rùi.Ford Mustag 98-99 mà cũng chỉ có 18K thui.

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/1/05
106
1
18

Prelude di chi ton xang, con lai di rat boc va ngon lanh, may ben. Celica don ton xang hon do. Prelude doi 90 gia do 12-14k la hop ly.

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

mustang 98-99 mà chỉ có 18k thôi ấy hở bác. Em tưởng con đấy dắt lắm chứ nhỉ
vâng bác ạ. Em biết 1 chú làm chủ quán rượu dân tộc ở bờ sông tô lịch có mua 1 em màu vàng khè giá 17K. Khoảng gần 3 lít. Trông cũng hoành tráng lém:D:D:D