Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/7/11
353
14
18
Cty em hiện đang buôn bán thua lổ,nhưng có 1 cty chuyên làm dự án có nhiều mối quan hệ(cty em chuyên bán lẻ) muốn sát nhập với cty em để làm cty thành viên,em thử đặt ra 2 vấn đề:
1)Nếu cty em add vô cty mẹ thì bên em sẻ có nhiều mối quan hệ do cty em và cty mẹ đang nắm 2 lỉnh vực kd khác nhau(dự án và bán lẻ)lúc đó bên em sẻ bán lẻ đc nhiều hơn......nói chung là mọi thứ có vẻ tươi sáng hơn.
2)Cty em từ đó tới giờ đang hoạt động độc lập nay phải chịu sự chế tài của cty mẹ sẻ nảy sinh rất nhiều điều bất tiện,cái em lo nhất là sau 1 time họ sẻ chiếm luôn lỉnh vực bán lẻ này của em.
Em bối rối quá vì em nửa muốn sát nhập nửa ko nay nhớ bác nào có cao kiến cho em lời khuyên dựa trên kinh nghiệm thực tế đc ko ạh.thank you

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Trừ khi là 2 công ty nhà nước, còn lại ngu gì dâng khách hàng cho thằng khác

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Cty bác chủ làm mảng gì, bác đưa thêm thông tin các bác mới tư vấn thêm được, vì mỗi mảng khác nhau nhiều.

Ví dụ dây dựng cơ bản thì mối quan hệ là số một và bác nên chụp lấy nó.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
lienthanhquyet nói:
Cty bác chủ làm mảng gì, bác đưa thêm thông tin các bác mới tư vấn thêm được, vì mỗi mảng khác nhau nhiều.

Ví dụ dây dựng cơ bản thì mối quan hệ là số một và bác nên chụp lấy nó.
Thấy bác ấy nói bên bán lẻ bác ah
Mảng ấy kênh khách hàng là kênh quan trọng nhất

Hạng D
16/1/06
1.484
9.272
113
Thành thật khuyên bác là ko nên....e type ipad nên ko nói dài được

Hạng D
12/10/12
2.428
88.280
113
Trước sau gì thì bác chẳng chết sao không bám lấy cái phao này để qua cơn bĩ cực? Họ cần thị trường của bác còn bác thì lại cần tiền của họ. Một thời gian sau qua cơn bĩ cực bác có thể tách ra(trước khi bị đuổi) thì lúc này họ chỉ có thêm một số khách hàng của bác, ngược lại bác cũng có thêm nhiều bạn hàng hơn từ họ. Công bằng.

Hạng C
10/11/12
512
90
28
Kouler nói:
Trước sau gì thì bác chẳng chết sao không bám lấy cái phao này để qua cơn bĩ cực? Họ cần thị trường của bác còn bác thì lại cần tiền của họ. Một thời gian sau qua cơn bĩ cực bác có thể tách ra(trước khi bị đuổi) thì lúc này họ chỉ có thêm một số khách hàng của bác, ngược lại bác cũng có thêm nhiều bạn hàng hơn từ họ. Công bằng.
Chính xác ,giải pháp tình thê trong lúc này đó bác

Hạng D
23/12/10
2.789
26.221
113
Nếu không còn cách nào khác bác ôm cái phao này đi..Nếu đã biết trước hậu quả thì chuẩn bị phương án khắc phục trước
Em cũng đang gặp hoàn cảnh tương tự, chỉ khác là công ty em đang hồi phục và kinh doanh tương đối tốt nên em vẫn chưa có ý định sáp nhập

Status
Không mở trả lời sau này.