Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Siena làm quả mâm Albea thì đẹp phải biết nhẩy, cơ mà gắn đc ko ta?
Chiếc này phải chiếc phục hồi bộ ghế da xịn zin theo xe ko anh?
Àh còn quả vô lăng nữa, của Albea đem gắn Si đc ko? Kết bộ volang.
Mâm này R14 chỉ lắp cho 1.6 thôi
Ko phải ở TV bác
Siena lắp vô lăng Albea 1.3 ko có airbag chắc đc mà

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Mâm này R14 chỉ lắp cho 1.6 thôi
Ko phải ở TV bác
Siena lắp vô lăng Albea 1.3 ko có airbag chắc đc mà
Thì R14 gắn vô mới đẹp mà, thời này nhìn mâm R13 thấy nó nhỏ nhỏ kỳ kỳ.
Si hình mấy xe nước ngoài thấy gắn quả volang Albea nhìn hay phết.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Thì R14 gắn vô mới đẹp mà, thời này nhìn mâm R13 thấy nó nhỏ nhỏ kỳ kỳ.
Si hình mấy xe nước ngoài thấy gắn quả volang Albea nhìn hay phết.
Vụ lên mâm ko nghĩ đến đăng kiểm ah

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Vụ lên mâm ko nghĩ đến đăng kiểm ah
Đăng kiểm của em cũng R14 nhoa. Có điều này em ko chắc đúng ko, nhiều bác cứ lo xài mâm ko đúng nguyên bản sẽ có vđề đk nhưng em nghĩ khác đừng quá lố vượt ngoài khuôn khổ loại xe đó là đc. Vd thế này Fiat Si có nhiều phiên bản, loại thì xài R13, loại R14 dĩ nhiên R13 đi vỏ khác loại R14 nhưng tổng thành kết hợp bánh xe gần như nhau sai số ko đáng kể để vượt ra ngoài khuôn khổ ảnh hưởng đến an toàn vận hành nên em nghĩ ĐK cũng sẽ ok. Ktv đk họ là con người có kiến thức chuyên sâu để đánh giá đc vđề chứ ko phải máy móc. Bằng chứng xe em qua mấy kỳ đk chả có ai khó dễ vấn đề này cả.
Trước em đi con 323 bản full mâm đúc nguyên bản zin theo xe nhưng lại ko khớp so với sổ đk, có lần cũng bị vạch dò xét (thời điểm đk làm căng lúc trước), lúc khám xe thấy ktv săm soi kỹ 4 bánh xe của em đứng cuối dãy chờ nhận cũng có chút lo lắng. Thấy a ktv cầm sổ đk đi vào trong, lúc sau có thêm 1 anh nữa có thể là ks trưởng chuyền ra coi xe em. 2 anh săm soi đo mâm & coi thông số vỏ 1 hồi rồi thấy anh trưởng hội ý trao đổi gì đó với ktv xong xe em pass ko có vđề gì. Hú hồn kaka.

Chỉnh sửa cuối: