Hạng F
9/8/09
6.395
68.500
113
TFC
xaydungquocgia.com
tommy_teo nói:
Chào các bác, em có ý đinh đổi xe nên e phân vân giữa 2 em này. Accord thì em có chạy rồi cảm giác lái cũng khá, cach âm tạm đc. H e muốn thử Mondeo trước khi quyết định. Mong bác nào có chạy qua thử 2 em này cho e xin ý kiến ah.
PS: cho e hỏi sao Ford VN ko facelift cho Ford Mondeo?
Xin cám ơn

Trên đây có bác F1 đã qua cả 2 xe trên.
Theo em nếu Acc 3.5 còn cứng đi ~20k km thì múc, 2.4 thì thôi múc Mon. Mon chỉ có cái mông xấu với thanh khoản kém nhưng các bác trên đã nói rồi, Mon mới ko có ESP.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Lấy vợ mới với lấy vợ đã làm dâu 4 niên,,,,,tè lè

Nói vậy để quyết đinh MONDAU cho nhanh hehe. Chúc bác vừa ý

Tập Lái
6/4/11
6
0
0
38
SAIGONFORD
Nếu bác phân vân như thế thì tốt nhất tự mình lái thử 2 con và quyết định. Nhưng theo em cưới vợ mới vẫn thích hơn.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
Ko biết pác tính Acc nào? Em dự Acc 2.4 của Honda VN nhập và Mon 2.3. 2 mẫu này thông số gần như tương đương, Acc nhỉnh hơn ở ESP và BA (Ford VN cắt hết BA -> chán :p). Vấn đề còn lại là giá thôi pác, Acc 1.4 tỷ, Mon 850 tr. Nếu ít tiền thì em múc Mon còn dư tiền thì em mua...Bim 3 :D:D:D

Nói chung tuỳ theo sở thích của pác. Còn về chất lượng thì em ko chê Ford bao giờ, đi nhiều lắm rồi ;)

tommy_teo nói:
Chào các bác, em có ý đinh đổi xe nên e phân vân giữa 2 em này. Accord thì em có chạy rồi cảm giác lái cũng khá, cach âm tạm đc. H e muốn thử Mondeo trước khi quyết định. Mong bác nào có chạy qua thử 2 em này cho e xin ý kiến ah.
PS: cho e hỏi sao Ford VN ko facelift cho Ford Mondeo?
Xin cám ơn

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Bác vào box Ford thì đương nhiên anh em nghiên về Mondeo rồi. Bác cân đối tài chính và nhất là phải chạy thử cả 2 em rồi hãy quyết định