Hạng C
17/8/18
735
348
98
Ok ... hôm trước có bóng bàn cả nhà rồi, tại vừa mua Volkswagen xong, đợi giãn giãn ra cho đỡ bị hàng xóm bàn tán.
Với lại hôm trước hà nội bán con E200 sport của mer giá khét quá ... đang xem như nào từ giờ đến cuối năm, dự đợt này lex cũng khó bán với mer nên có khi lại giảm giá. Tại tôi kinh nghiệm con lex bán con nx200t rồi, mer ra GLC phát khó bán là giảm giá luôn.
Xe lắp ráp vn nhiều option còn cắt bớt để giảm chi phí sx mới giảm giá được chứ chờ xe nhập giảm giá thì cũng hên xui ông ơi, phụ thuộc nhiều yếu tố: chính sách nhà nước, tỉ giá đô la v..v.! ES mà giảm giá được thì chi bằng lex vn bán giá 2ty3, 2ty4 ban đầu để dễ bán hơn, đẩy được nhiều số hơn rồi.

Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Ngoài lề chút.
NX tôi bữa h chạy ko để ý, bữa kia đi rửa xe xong de xe ra, em rửa xe báo là xe anh đèn de cháy có 1 bên ah, bên Lái ko cháy. Tôi nghĩ gì mà mau bị hư vậy..... Nay alo đặt lịch đi bảo hành em cố vấn báo là : anh ơi Lexus xe nào cũng vậy , đèn de cháy 1 bên thôi . . Tôi nghĩ sao kỳ vậy ta....thiết kế vậy ý nghĩa là gì các bác

P/s : đi về tối de vào sân vườn ko đủ sáng??

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Ngoài lề chút.
NX tôi bữa h chạy ko để ý, bữa kia đi rửa xe xong de xe ra, em rửa xe báo là xe anh đèn de cháy có 1 bên ah, bên Lái ko cháy. Tôi nghĩ gì mà mau bị hư vậy..... Nay alo đặt lịch đi bảo hành em cố vấn báo là : anh ơi Lexus xe nào cũng vậy , đèn de cháy 1 bên thôi . . Tôi nghĩ sao kỳ vậy ta....thiết kế vậy ý nghĩa là gì các bác

P/s : đi về tối de vào sân vườn ko đủ sáng??
Để tối em kiểm tra xem, xe mới mà sao mau cháy đèn vậy ta?
Ông lafitte có kinh nghiệm chạy rx vào cho ý kiến xem nào?

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Để tối em kiểm tra xem, xe mới mà sao mau cháy đèn vậy ta?
Ông lafitte có kinh nghiệm chạy rx vào cho ý kiến xem nào?
Ko phải cháy 1 bên ... mà là đèn lùi Nx chỉ sáng một bên, ko nhớ bên lái hay bên phụ, hình như bên lái.
Bây h nhiều xe cũng vậy, volvo đèn chạy sương mù đêm ở đuôi cũng chỉ sáng một bên.
Nó thiết kế thế, ko phải bị cháy. Nhưng chỉ NX là vậy, Rx có cả 2 bên.

Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Ko phải cháy 1 bên ... mà là đèn lùi Nx chỉ sáng một bên, ko nhớ bên lái hay bên phụ, hình như bên lái.
Bây h nhiều xe cũng vậy, volvo đèn chạy sương mù đêm ở đuôi cũng chỉ sáng một bên.
Em bên Lexus nói bên Lái là miếng decal ko hà. -( chiều về check)
Nó thiết kế thế, ko phải bị cháy. Nhưng chỉ NX là vậy, Rx có cả 2 bên.
Chỉ cháy bên Phụ bác ah
Bác Quang : Cháy có nghĩa là Sáng nhe bác, người Huế nói cháy cứ nghĩ là bóng ko sáng ( ông già mình người Huế):):)

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Chỉ cháy bên Phụ bác ah
Bác Quang : Cháy có nghĩa là Sáng nhe bác, người Huế nói cháy cứ nghĩ là bóng ko sáng ( ông già mình người Huế):):)
Kaka, huế em khi nói đèn sáng là đèn đỏ đó anh. Còn đèn cháy là đèn tắt, liệt!. Vậy là quê nội của anh ở huế rồi.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Xe em bữa e để ý khi de thì gương bên phải (bên phụ) cụp xuống, bên trái (bên tài) ngửa lên?!
Xong hôm qua ô già lấy đi sgòn về, sáng nay e de thì bên phải lại ngửa lên, bên trái cụp xuống??! Không hiểu sao. E hay nhìn camera khi de nên ít để ý kính chiếu hậu, lâu lâu để ý k hiểu nó bị sao? Bác nào giải thích giúp e với.
ps: ông già với thằng e chạy thì nói xe đề pa yếu, phải để sport thì khen ngon, rất hợp với bố. Chắc chạy camry quen rồi. Nhưng ổ k thích bim vì chạy bim3 của thằng e nói k thích kiểu gas đó.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Xe em bữa e để ý khi de thì gương bên phải (bên phụ) cụp xuống, bên trái (bên tài) ngửa lên?!
Xong hôm qua ô già lấy đi sgòn về, sáng nay e de thì bên phải lại ngửa lên, bên trái cụp xuống??! Không hiểu sao. E hay nhìn camera khi de nên ít để ý kính chiếu hậu, lâu lâu để ý k hiểu nó bị sao? Bác nào giải thích giúp e với.
ps: ông già với thằng e chạy thì nói xe đề pa yếu, phải để sport thì khen ngon, rất hợp với bố. Chắc chạy camry quen rồi. Nhưng ổ k thích bim vì chạy bim3 của thằng e nói k thích kiểu gas đó.
Anh vào số lùi, giữ phanh, chỉnh 2 gương theo ý muốn.
Xong rồi vào số D. Rồi vào lại số R, nó sẽ tự nhớ vị trí mình điều chỉnh lúc về R. Lex nhớ cả 2 gương, ko như xe Đức chỉ nhớ gương bên phải.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Anh vào số lùi, giữ phanh, chỉnh 2 gương theo ý muốn.
Xong rồi vào số D. Rồi vào lại số R, nó sẽ tự nhớ vị trí mình điều chỉnh lúc về R. Lex nhớ cả 2 gương, ko như xe Đức chỉ nhớ gương bên phải.
Thanks bác. Em sẽ làm ngay.