Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Xe gập nước, khó quá, anh khuyên người ta kéo xe vào hãng.

Xe hết bình, dễ quá, anh khuyên người ta tự xử.

Xe nằm đường, không biết khó dễ, anh yêu cầu người ta trình bày đầy đủ theo quy định.

Ta hỏi anh: anh có biết anh đang làm gì không?

Ôi, loạn mất thật rồi:(
AC_Milan, Hôm nay lúc 09:23
Chính cmt của thánh là khoét vào nỗi lòng của em nhất cho nên em xin phép trả lời trước:

Vâng!
- Xe ngập nước mà S.O.Sers nhiệt tình quá lại vác xe đến cho câu bình đề nổ thì banh cái máy của người ta. Làm ơn mắc oán mang họa vào thân. "Nhiệt tình + không biết = tai họa". Thánh nhắc em, nhắc anh em là phải nhớ mãi mãi!
- Xe hết bình dễ quá. Nhưng các tài xế lại không có dây câu bình.
Làm người lái xe, mua chiếc xe việc đầu tiên là mua dự phòng 1 sợi dây câu bình, chỉ 3,4,5 trăm ngàn thui bỏ theo trên xe trị giá 1 tỉ bạc. Thế là mọi lúc mọi nơi không phải "lo hết bình không biết làm sao?". Có 1 mợ O.Ser nổi tiếng, ở Nguyễn Văn Linh, xe hết bình trong hầm chung cư, ngoài cửa đầy taxi nhưng không ai có sợi dây câu bình. Trước tình huống đó, nhận tin, em xách dây câu chạy tới, taxi xúm vô cho câu giúp cả chục chiếc. Xoẹt 1 phát là xong. Mợ ấy có bài học, mua ngay 1 sợi dây câu bình. 2 năm nay không hề phải gọi "a.Hà ơi" nữa.
- Xe nằm đường hoang vắng. Nhất định, "cần thiết, có thể" phải hỗ trợ!
Thánh nhắc anh em phải chú ý "vấn đề an ninh"! Bởi diễn đàn mở, bất kỳ ai gọi, tình huống này đều được hỗ trợ. Nhưng, nhiệt tình có, tổ chức phải chặt chẽ kín kẽ mới được!
Nhớ năm xưa, thánh núp lùm yểm trợ anh em trong chiến dịch cứu lụt miền Trung: trong khi mọi cmt của từ Nắng tới các tay tổ O.Sers Quảng Ngãi nói "không được thông qua chính quyền bởi ... nào là tham nhũng, nào là bớt xén..." thì chính Ngài - Thánh của chúng ta đã thỉnh đích thân Phụ Thân của Ngài xắn quần, tay nắm tay hàng chục Chủ tịch Mặt trận Tổ Quốc của từng huyện, xã đưa đoàn cứu trợ của O.S đến từng nhà nạn nhân cần cứu mà có Mặt trận nào xén được của đoàn cứu trợ 1 đồng đâu cơ chứ. Bởi, Thánh dạy "Tổ chức, chuẩn bị trận đánh phải kỹ lưỡng, chuyên nghiệp cùng cái tâm trong sáng, cái lòng nhiệt tình!"
Vắng Thánh đã lâu, nay Thánh vô chỉ dẫn 3 việc của công tác Đường Lối, lòng em như BỪNG NẮNG HẠ vậy đó!

• Like
Reactions: longtruong09
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
HungThanh nói:
tóm lại gặp sự cố là ngoắc taxi đưa 50 , phải vậy ko anh tư ?
Muốn câu binh nhanh nhất là ngoắc taxi. Hỡi các tài xế! Bạn phải có dây câu bình. Hãy mua dự phòng 1 sợi dây câu bình! Chứ taxi ko có dây câu bình.
Bạn HungThanh "tóm lại: gặp sự cố là..." thì chưa chính xác.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
Khi tư vấn hỗ trợ đầu tiên mình thường nói : "bác - mợ bình tĩnh nhé! Hít sâu thở chậm ... nhìn xung quanh coi... hãy tìm kiếm sự hỗ trợ gần nhất đã nhé! Không sao đâuu... Bây giờ em bật máy rà danh sách coi ai đang ở gần bác ..."
Có bác ở trong bãi xe TSN gọi nhờ câu bình em hướng dẫn vậy thì mấy phút sau là bác ấy gọi lại "có người giúp rồi bác!"
Được gọi đi hỗ trợ ở TSN nhiều nhất là anh @pack, @kien_viet thai

• Like
Reactions: longtruong09
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
Trong xe nên có 1 bộ dây câu bình. Nó không đáng bao nhiêu tiền nhưng rất hữu ích vì acqui chết bất kìi khi nào. Kể có xe khác đấy nhưng ko có bộ dây thì cũng bó tay.e nghĩ học GPLX nên có thêm bài học bắt buộc là thay lốp. Vì ko phải. Lúc nào cũng nhờ dc. Chị em còn bảo chân yếu tay mềm. Đàn ông đi cái xe oto mà ko biết tháy cái lôp......vưts
Civic 2988, Hôm qua, lúc 19:42

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
toy_vietnam nói:
Đù..... với 50k các anh định dẹp SOS hay sao?
"S.O.S" là tư tưởng giúp đỡ hỗ trợ nhau - là hành vi bộc lộ 1 phần tính cách của nhiều con người => Dù diễn đàn có hay không "chi hội S.O.S" thì việc làm giúp bạn, giúp đời những con người đó vẫn thực hiện. :)
Bác nhỉ?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.195
113
12
tp HCM
haobui nói:
E thấy a xử lý vậy hay và hợp lý.
P/S : e nhờ a xoá giúp sđt e trong list Sos đc ko? Cứ lễ , hay gì ở Q1 thì chả hiểu sao e nhận toàn cuộc gọi: alo, có phải chỗ vá xe di động ko vậy????? Nửa đêm khuya cuzng bị. Khổ lắm anh
:(
Chú cứ vô thớt "đăng ký S.O.S" tuyên bố "xin ra khỏi S.O.S vì bị làm phiền" là anh có nghĩa vụ xóa số đt như đã hứa. S.O.S là tổ chức của "những người tình nguyện không sợ phiền".
@haobui thì đúng là người không sợ phiền thật. Có gì đâu mà phải xoắn với ba cái cuộc gọi vá xe di động đó chứ! :( (Hồi chú đang nhậu mà vác xe Kiamoning đi cứu hộ, bỏ dở cuộc chơi sao không than "phiền"?)

• Like
Reactions: Linh74 and ninh2002