Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Re:Em khoe xe Matiz cùi, được giá thì em đẩy luôn ( 120 chai )

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Máy matiz có 0.8 mà nhậu như vậy thì dữ wá, pàc nên bán sớm đi giá đó là wá hời rồi. Con Innova nha em máy 2.0 mà anh tài xế em chạy TP có 10L, đường trường có 8L thôi
Bái phục, bái phục, đường trường 8L thì em có thể tin chứ TP mà 10L thì em đố bác nào tin

Hạng D
28/6/07
2.811
1.787
113

matiz chạy mệt cái là sang số mệt quá.....nhất là trong thành phố vì máy có 0.8 bật máy lạnh chở 2 người lớn.....chạy không nổi.....

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Bác chủ thớt thật sự chân thật. Ít ai bán xe mà nói rõ số km thật như bác và cả mức độ tiêu hao nhiên liệu nữa.
Vậy bác nào thích thì xem xe và thương lượng giá thôi.
Em thấy xe bác còn đep, chỉ có cái biển 56K hơi khó bán. Mà xe bác đời bao nhiêu vậy?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

pvht nói:
nguoixaydung nói:
cho lên 5 người 80kg ..nó chạy ko nổi luôn ...mà ko biết 5 người sao mà ngồi đủ nữa ah2

Em thấy các bác cứ chê tới chê lui, mà hình như đa phần là chỉ nghe người ta nói...rồi nói theo. Với dung tích xi lanh 800cc, 3 máy, em nghĩ nó cũng là kiệt tác rồi, vấn đề còn lại là kỹ năng của các bác mà thôi! Muốn ít hao xăng mà muốn xe như mãnh thú thì không thể 2 trong 1 được.
Nói về Matiz, bác kiếm ra 5 người 80Kg coi nó cõng nổi không?
Ngoài ra 10l/100Km là do bác chủ thớt nói quá thật lòng, nó còn lệ thuộc vào cách chạy nữa! Bác nào có Matiz 5l/100Km, đưa em chạy cho thành 10L/100Km cho coi!

Chuẩn không cần chỉnh

Xe matiz như bác chủ thớt nói 10l trong TP là tương đối chính xác rồi. Đường trường cũng phải gần 6l. Cũng phải cần 1 lượng xăng tối thiểu để em nó còn vận hành chứ!
Còn 5 người thì bình thường Matiz chạy vẫn ổn, nếu muốn đua thì mới không được chứ đi chợ thì vẫn ok.
Lúc trước con Matiz AT nhà em thử cõng đến 7 trong đó chỉ có 1 em bé 35kg và 1 bà bầu chạy vẫn ok:):)

Hạng B1
20/8/09
66
43
18

Sau mấy hôm đăng ý định bán xe, nhận được rất nhiều phản hồi, người em trải qua rất nhiều tâm trạng các bác ạ, buồn vui lẫn lộn, nhưng chắc có lẻ buồn nhiều hơn vui. Khi hỏi về lai lịch vợ 2 em và khi biết xe em gốc taxi thì hầu như ai cũng tỏ vẻ e ngại, giống như là gặp phải người bị HIV
Không biết trong đây có ai như em không, nhà nghèo nên phải mua xe bèo, tức là loại xe mà thiên hạ thường gọi là "taxi thải ra" í mà. Không biết có ai đã từng mua xe như em và đã phải khốn khổ với em nó chưa chứ riêng em, thì em thấy vợ 2 của em vẫn còn tốt chán và cuối cùng em quyết định là dẹp luôn ý định bán xe
 Chào tạm biệt cả nhà

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45

nguoixaydung nói:
pvht nói:
nguoixaydung nói:
cho lên 5 người 80kg ..nó chạy ko nổi luôn ...mà ko biết 5 người sao mà ngồi đủ nữa ah2

Em thấy các bác cứ chê tới chê lui, mà hình như đa phần là chỉ nghe người ta nói...rồi nói theo. Với dung tích xi lanh 800cc, 3 máy, em nghĩ nó cũng là kiệt tác rồi, vấn đề còn lại là kỹ năng của các bác mà thôi! Muốn ít hao xăng mà muốn xe như mãnh thú thì không thể 2 trong 1 được.
Nói về Matiz, bác kiếm ra 5 người 80Kg coi nó cõng nổi không?
Ngoài ra 10l/100Km là do bác chủ thớt nói quá thật lòng, nó còn lệ thuộc vào cách chạy nữa! Bác nào có Matiz 5l/100Km, đưa em chạy cho thành 10L/100Km cho coi!

kính thưa pác em đã thử rồi ah....và chính em cầm lái luôn rồi ah...

Xe em cõng ngon bác ơi. Vấn đề ở chỗ theo bác í như thế nào là cõng được, và như thế nào mới là không cõng được.
Em quan điểm đi đến nơi về đến chốn được là cõng được.
Matiz bánh béo đi phố nói chung vô cùng; tuỳ thuộc lượng tắc đường. Cách thử tốt nhất là lên đường cao tốc rồi công bố.
Xe em đường cao tốc chở 4 người (khoảng 200 kg) chạy 140 km hết khoảng 6~7 lít. Đạp chưa lút chân ga nhiều lúc lơ đễnh cho nó chạy đến 110km/h (mải theo đít xe khác); sau giảm đi tốc độ cỡ 80km/h. Đời 99 đấy nhá; dung tích 800cc; bánh béo.
Ghét mỗi cái tội nếu để nổ máy tại chỗ rồi mở nắp ca-bô ra thì nghe tiếng kêu lách cách to rất bực mình. Xe đời mới êm hơn.

Hạng B2
17/3/10
172
42
28

Đúng rùi, hoan hô bác chủ thớt, không phải vì em cũng đang chạy mờ tịt mà lại nói hay cho mờ tịt đâu chứ với tầm tiền ấy, chi phí vận hành, bảo dưỡng như vậy đố các bác kiếm được em 4 bánh nào ngon hơn mờ tịt.
Có gì mạo phạm mong các bác thông cảm nhé... tại vì em yêu mờ tịt mà.

Hạng B1
20/8/09
66
43
18

susu2010 nói:
Đúng rùi, hoan hô bác chủ thớt, không phải vì em cũng đang chạy mờ tịt mà lại nói hay cho mờ tịt đâu chứ với tầm tiền ấy, chi phí vận hành, bảo dưỡng như vậy đố các bác kiếm được em 4 bánh nào ngon hơn mờ tịt.
Có gì mạo phạm mong các bác thông cảm nhé... tại vì em yêu mờ tịt mà.
Hơ hơ!! Cám ơn chú vì sự đồng cảm. Nhưng nếu so với xe chú thì xe anh chả là cái đinh gì cả. Nhìn vợ 2 chú mà anh.. nhỏ dãi

Hạng B1
10/5/08
70
0
6

Chào cả nhà Matiz!
Mình cũng đang sử dụng 3 loại xe khác nhau, nhưng Maitz vẫn là lựa chọn của mình khi đi đường gần đem lại cảm giác thân thiện và gần gũi mà...cafe cuối tuần nếu các bác ở VT nhé.
Bác chủ thớt đừng bi quan quá....