Hạng B2
14/7/22
233
198
43
Hôm nay em lên trang csgt.vn kiểm tra xem có bị phạt nguội không thì thấy ra kết quả như thế này.
Screenshot 2023-04-05 153059.png

Theo em suy đoán chắc là em bị lỗi đậu xe trong phạm vi 05 m tính từ mép đường giao nhau. Giờ em phải làm gì tiếp các bác? Em thấy trong đó có ghi nơi giải quyết vụ việc. Vậy em lên 1 trong 2 địa chỉ trên đó để đóng phạt hay sao ạ? Cái này là tính đã vi phạm chưa ạ? Có thể khiếu nại không ạ?

Em kiểm tra phạt nguội trên trang csgt.vn thì ra như thế này, giờ em phải làm gì tiếp theo?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
18/6/23
1
1
3
38
Bác xem có cái biển này bị giấy phạt từ 2021 mà giờ vẫn chưa đóng nè: 29B17171

• Like
Reactions: anhmafia
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Này chắc bác đậu khúc giao nhau mũi tàu bên này cầu sắt đối diện khu cà phê Cộng, Coffehouse với Buds. Khúc đó tuy rộng, ít xe lưu thông do bị chặn đâm thẳng qua cầu sắt nhưng đúng luật vẫn tính là đường giao nhau cấm đỗ. Mình hay đi ngang qua thấy mấy anh đỗ hai bên đường uống cà phê ngẫm nghĩ thấy lạ lạ ai ngờ đúng thiệt.
Coi như tiền học phí, khúc đó muốn đậu thực tình khó có chỗ vì đường hẹp mà xe quá trời với đội Phú Nhuận thì danh trấn giang hồ rồi nên mình ít khi xách xe ra đó.

• Like
Reactions: anhmafia
Hạng B2
14/7/22
233
198
43
Này chắc bác đậu khúc giao nhau mũi tàu bên này cầu sắt đối diện khu cà phê Cộng, Coffehouse với Buds. Khúc đó tuy rộng, ít xe lưu thông do bị chặn đâm thẳng qua cầu sắt nhưng đúng luật vẫn tính là đường giao nhau cấm đỗ. Mình hay đi ngang qua thấy mấy anh đỗ hai bên đường uống cà phê ngẫm nghĩ thấy lạ lạ ai ngờ đúng thiệt.
Coi như tiền học phí, khúc đó muốn đậu thực tình khó có chỗ vì đường hẹp mà xe quá trời với đội Phú Nhuận thì danh trấn giang hồ rồi nên mình ít khi xách xe ra đó.
Đúng rồi bác. Mình cũng ko rành khu đó, thấy mấy anh đậu quá trời, nhìn cũng không thấy biển cấm nên tưởng đậu được. Xem như học phí thôi chứ cũng không có gì cả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/2/18
382
487
63
38
Các bác cho hỏi xe pickup đăng ký cty k được gia hạn đăng kiểm à