Thảo Luận Chung Em lại làm xấu XXX rùi

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Cảnh báo với bác chủ thêm lần nữa...ở Trảng Bom bắn,rình,núp 24/24..nghĩa là ngày và đêm nhé bác..ngoài ra còn có xe đi tuần tra liên tục...Em về đoạn này 3-4h sáng,cái giờ mà mọi người dân lương thiện đều ngủ,chỉ có "cướp" là vẫn đứng núp...
knine nói:
nguoiphutinh nói:
phuongcarall nói:
rongviet977 nói:
e nhớ 3 xi cũng được mà.hay mới lên theo giá xăng ta...:cool:
Em nhận việc đi giúp cũng ngót nghét 5-6 xị mịa nó rồi. Hay là bác muốn tổng cộng là 1,2tr + mòn mỏi 30 ngày đợi mong ? Bác nào ném đá em né, trật tay ráng chịu.
Âu cũng là 1 tình huống xử lý thoai.
Mấy tình huống nhạy cảm này em mạnh tay lắm.
Hôm bữa em đi Phan Thiết, khi vừa qua trạm cân Dầu Dây thì có khu dân cư, lúc này là 10h. Em bị bắn 81/50, lỗi này phạt 5tr giam bằng <span style=""color: #ff0000;"">60ngày thi luật lại. [style="color: #000000;"]Thấy tình huống nguy hiểm em liền tâm sự với XXX. </span>[/style]
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Sau cùng XXX đồng ý 5tr cho qua.</span>[/style]
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Em giở trò liền. Lại xe điếm tiền kẹp sổ 3.5tr, em nói gom hết xe còn có bi nhiêu hà. Thấy đông người XXX bỏ túi, trả sổ cho em đi luôn.</span>[/style]
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Mấy bác giờ cẩn thận khúc này nha. Mà hôn đó em còn thêm 1 lỗi nữa mà XXX tha là vượt trong. Nói thiệt em hong sợ bị phạt tiền mà em sợ mấy cái dòng màu đỏ. </span>[/style]
Khó tin cái chuyện 5T, rồi 3.5T... Bác có nổ kông zị

Bẩm bác,bác đi tỉnh,bác vi phạm tốc độ với bất cứ mức độ nào...một là bác nghiêm chỉnh ăn biên bản,chấp nhận mức phạt bổ sung....Hai là bác phải bỏ phong bì số tiền tương ứng hoặc ít nhất 70% giá trị cái tội bác vi phạm nhé bác...Ko tin bác thử đi nhé...Riêng về mảng tốc độ xin miễn bàn,miễn hỏi,miễn năn nỉ nhé bác..
Đã vi phạm tốc độ...nói thật,ai cũng mong muốn tụi nó ăn,ăn rồi giải quyết đi liền,còn hơn nó nhốt bằng,nghỉ lái 2 tháng,mà số tiền phạt vẫn vậy...Đã vi phạm tốc độ,cầu mà nó ăn dùm cho..

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Hic hic!
Chắc có lẽ do em hên hay sao đó mà đi đường là dễ cho qua lắm. Chắc do em có duyên.
Em nhớ hồi đó em có đi Gia Lai, đi thì không sao. Về qua đoạn Buôn Hồ thì bị bắn. 62/50. Sau em có 1 em santaFe Gold cũng bị lỗi y chang. Khi lên đèo Hà Lan thì bị bắt. Em đi trước nên bị bắt trước.
Có 1 XXX nhỏ tuổi qua chào em và thông báo lỗi. Em hỏi thử bị phạt thì bao nhiêu tiền. Em trình bài là xe em ở SG nên muốn XXX đóng phạt dùm em. Rồi XXX nhỏ đi qua hỏi XXX lớn tuổi hơn đang cầm bộ đàm ngồi bên kia đường. Rồi XXX nhỏ nói với em là ổng đồng ý. Giá đưa ra là 1 chai.
Trong lúc đó thì em Santafe Gold đang cự cải với XXX lớn và đòi xem hình. Santafe Gold biển 79.
XXX nhỏ nói em đứng đợi ở đây khi nào xong em kia mới đc đi. Em vô xe ngồi nghe nhạc.
Khi lập biên bảo em kia xong thì XXX lớn kêu em Santafe Gold chạy ngược lại Buôn Hồ xem hình. Em đoán thế vì chỉ nhìn qua kiếng chiếu hậu. Sau khi nói gì đó Santafe Gold chạy về Buôn Mê luôn, sau đó XXX nhỏ vẫy tay kêu em đi. Em đi mà vừa mừng vừa buồn. Mừng vì không phải lên Buôn Mê chuyến nữa và không bị giũ bằng. Buồn vì mất 1 chai.

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Vượt quá tốc độ từ 10-20km/h hình như có 8xị mà bác. Hum bữa em bị bắt ở Cai Lậy 92/80 hết 8xị, giam bằng 1 ngaỳ, bị bắt T7, đi Châu Đốc về ngày hum sau ghé lấy bằng lun
Em cũng chả hiều XXX làm theo luật nào mà cho lấy bằng sớm quá, khi bị bắt, em nói nhỏ XXX cho em đóng phạt tại chổ, XXX hỏi em đi đâu, em nói đi Châu Đốc mai mới về, XXX bảo vậy khi về ghé My Tho đóng phạt lấy bằng lun...Chả hiểu sao nữa

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Rocket1349 nói:
Mấy vụ này cần kinh nghiệm tí, bật nhan phải và vượt...để nguyên xi nhan cho đến khi thấy an toàn phía trước không có xxx thì mới chuyển lane sang trái...Lỡ gặp xxx thì tấp vô lề xxx luôn...xxx éo làm gì được nhau.:D
Cách đây 2 ngày em cũng làm như bác khi lái xe của em đi từ kho bia SG ở Q12 ra, đường đông kg xin ra đc nó đành xinhan phải đi lane trong để rẽ phải vào Trần Cao Vân cách đó khoảng hơn 1km. Khi gặp xxx nó vội lủi vào con hẻm đúng vừa tầm tới, xxx lên xe dí theo và hậu quả là lái xe em nhét 2 xị vào sổ kiểm định mới im chuyện, xong nó bảo với lái xe là bảo kê cho mày đi lane trong đến ngã ba Trần Cao Vân luôn. Bó tay.
Còn trong OS có bác nào bảo de 200m vào đường ngược chiều thay vì đi đường vòng 2km em cũng xin thưa luôn. Từ cổng kho cty em đến ngã ba trước quận ủy Q12 khoảng 30m, lái xe bên em phải canh giờ mới dám de để quay đầu vì theo xxx: De đến mục tiêu kg đc quá 10m, trên 10m là phạm luật, em thì cũng tham khảo nhưng chẳng thấy, tuy nhiên mấy anh lái xe tải bên em thì bảo chả dại gì tranh cãi với xxx vì còn chạy đường này nhiều.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.875
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
chauhungvnpt nói:
Rocket1349 nói:
Mấy vụ này cần kinh nghiệm tí, bật nhan phải và vượt...để nguyên xi nhan cho đến khi thấy an toàn phía trước không có xxx thì mới chuyển lane sang trái...Lỡ gặp xxx thì tấp vô lề xxx luôn...xxx éo làm gì được nhau.:D
Cách đây 2 ngày em cũng làm như bác khi lái xe của em đi từ kho bia SG ở Q12 ra, đường đông kg xin ra đc nó đành xinhan phải đi lane trong để rẽ phải vào Trần Cao Vân cách đó khoảng hơn 1km. Khi gặp xxx nó vội lủi vào con hẻm đúng vừa tầm tới, xxx lên xe dí theo và hậu quả là lái xe em nhét 2 xị vào sổ kiểm định mới im chuyện, xong nó bảo với lái xe là bảo kê cho mày đi lane trong đến ngã ba Trần Cao Vân luôn. Bó tay.
Còn trong OS có bác nào bảo de 200m vào đường ngược chiều thay vì đi đường vòng 2km em cũng xin thưa luôn. Từ cổng kho cty em đến ngã ba trước quận ủy Q12 khoảng 30m, lái xe bên em phải canh giờ mới dám de để quay đầu vì theo xxx: De đến mục tiêu kg đc quá 10m, trên 10m là phạm luật, em thì cũng tham khảo nhưng chẳng thấy, tuy nhiên mấy anh lái xe tải bên em thì bảo chả dại gì tranh cãi với xxx vì còn chạy đường này nhiều.
cai bai "de xe...m hay la di vong 2km?" ghi ro la "de 20m" ma Bac? "HAI MUOI MET" moi ban chu 200m ai dam de duong 1 chieu?
(xin loi em khong go tieng Viet duoc vi ... khong hieu sao?)