Hạng B2
24/2/09
442
2
18
48
Vietnam
stevendph nói:
hunguyen123 nói:
monk2009 nói:
Tối qua em đưa gia đình đi Lotte Mark quận 7, đã cẩn thận gửi vào bãi xe của siêu thị, cụp gương...Vậy mà khi ra thì ôi thôi ..tròng gương bên phải đã đi đâu mất. Em gọi bảo vệ gần đó đến hỏi và nhận đc biên bản xác nhận mất cắp. Gọi Liberty họ yêu cầu có chứng nhận công an phường. Em thấy rắc rối quá...lên post lên nhờ các bác tư vấn dùm..chỗ nào mua tròng gương mới (xe em là STF2010) . Các bác chỉ dùm gấp cho em nhé, em cần lắp sớm để chạy VT đi làm. Cám ơn các bác nhiều.
chia buồn cùng bác Monk2009,các thông tin cần có thì bác KV và các bác khác đã cung cấp rồi.Cứ thế mà làm.
Em thì định tháng sau BH của em hết hạn sẽ mua BH của Liberty,vì thấy hình quảng cáo ở trang đâu tiên của OS quá pro.....
Bị trộm bẻ kiếng,nhấc điện thoại gọi BH,có nhân viên đến thay cái mới,còn choá choá óng ánh hơn cái cũ nữa chứ...Nhưng nghe bác Monk2009 nói vậy em sẽ xem xét lại.Đừng tin nhưng gì XXX quảng cáo,hãy nhìn kỹ những gì XXX làm.

Bác Monk nói không sai đâu bác ợ... nhưng Liberty làm cũng không sai. Thông thường bác call bảo hiểm, nếu bác đến VP bảo hiểm để nhân viên họ giám định thì chỉ cần biên bản xác nhận mất cắp của bảo vệ và nhân viên phòng bồi thường của bảo hiểm giám định là đúng và hợp lý thì ok.
Còn trường hợp mình chỉ call và không muốn qua công ty bảo hiểm để giám định thì họ sẽ yêu cầu mình đem biên bản xác nhận mất cắp của CA Phường là đúng nguyên tắc ạ. Vì biên bản này mình nộp và khai sự việc tại garage mình làm luôn chứ không phải ở vp bảo hiểm. Biên bản mất cắp đó dễ ợt ah, tới CA phường lúc nào mất cũng được (kể cả 8-9 giờ tối vẫn ok) không rườm rà rắc rối đâu ạh.

Riêng em thì xe công ty đã qua 3 năm 3 hãng bảo hiểm khác nhau: AAA, Bảo Việt, Dầu Khí... chả ai làm em hài lòng.
Xe em thì dùng Liberty, em hoàn toàn hài lòng với chất lượng dịch vụ và tính linh động cho khách hàng. Hết hợp đồng bảo hiểm cho xe công ty thì em cũng sẽ chuyển qua Liberty thui.

Bác Stevendph nói cũng đúng. Lấy chứng nhận của CA phường ko khó. Nhưng vào trường hợp mình có công chuyện không có điều kiện qua công an phường hoặc mất cắp ở những vùng hẻo lánh ko biết tìm CA ở đâu... lúc đó BH cũng phải cho 1 một giải pháp khác và cũng có sự linh động cho từng tình huống. Nếu thủ tục cứng nhắc quá thì cũng bất tiện cho ng được bảo hiểm.

Em hỏi các bác 1 trường hợp: mất cả củ đèn và bị đâm va / va quệt mất cả củ đèn hậu thì BH sẽ đèn theo đk nào? mất cắp hay tai nạn? Nếu ai bị trong trường hợp mất cắp này thì em nghĩ chắc báo là bị đâm va còn dễ đc đèn hơn là báo mất cắp.

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Như bác nói trong trường hợp hẻo lánh thì giống ý 1 của em, đem xe lên vp bảo hiểm để nhân viên họ giám định, nhưng lúc bác ở hẻo lánh cũng call hotline là họ hướng dẫn thôi. Liberty cũng khá linh động đó bác.
Như trường hợp em trước đây, em bị đâm nát cản sau, nhưng thằng chạy xe máy móc hết túi có 100k (công nhân xa xứ lấy đâu ra tiền), em vẫn giữ và call hotline (lúc 09h tối), trình bày thẳng là em có giữ người chạy xe máy và người ta là công nhân nghèo, không có khả năng bồi thường, kêu công an thì mãi vẫn không tới (cái vụ CA thì em giả vờ, vì không muốn phiền phức). Thế là bảo hiểm vẫn hướng dẫn em, bảo em photo Bằng lái và giấy tờ xe của thằng đi xe máy rùi để người ta đi, mọi chuyện bảo hiểm sẽ lo.

Hạng B2
24/2/09
442
2
18
48
Vietnam
Bác còn được BH hướng dẫn cách thứ 2. Em thì lại không được hướng dẫn nhiều như vậy..chỉ có mỗi cách như em nói trên. Tuy nhiên sau đó mấy ng bên phòng BH bồi thường cũng có gọi, em nói giá trị đồ mất dưới mức khấu trừ lên em nói ko cần BH bồi thường nữa. Em chỉ cần lấy hoá đơn mua tròng gường mới đưa cho bên cty bảo vệ Lotte để đòi bồi thường thôi.

Em cũng xin chân thành cám ơn các bác đã giúp đỡ và chỉ bảo em.

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
monk2009 nói:
Tối qua em đưa gia đình đi Lotte Mark quận 7, đã cẩn thận gửi vào bãi xe của siêu thị, cụp gương...Vậy mà khi ra thì ôi thôi ..tròng gương bên phải đã đi đâu mất. Em gọi bảo vệ gần đó đến hỏi và nhận đc biên bản xác nhận mất cắp. Gọi Liberty họ yêu cầu có chứng nhận công an phường. Em thấy rắc rối quá...lên post lên nhờ các bác tư vấn dùm..chỗ nào mua tròng gương mới (xe em là STF2010) . Các bác chỉ dùm gấp cho em nhé, em cần lắp sớm để chạy VT đi làm. Cám ơn các bác nhiều.

trời ơi ghê quá....hôm trước em chở vợ con đi Lotte Mart thấy rộng rãi quá nên đạu trước cửa chính luôn...chẳng đưa vào bãi cũng chẳng ai coi....may mà không bị gì hết...

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
thôi rồi, hôm ra Hà Nội mua Fe chứng kiến chiến hữu HN dắt mình đi nhậu, vừa vào quán nâng ly chưa kịp uống, chú giữ xe lên thông báo : "anh ơi xe anh mất quả gương rồi" (mẹc C230 mới tinh ), em bảo đã có 2 chú trông xe của quán mà vẫn bị bẻ thì là cướp ngày rồi, sau mấy ngày ở HN em để ý mới thấy một thực trạng đau lòng: xe đậu ở bãi hoặc hàng quán, có người trông thì phải canh cả 2 bên xe luôn và mỗi quả gương còn mang thêm 1 bọc vải trùm lại (cái này hôm mới ra thủ đô em cứ tưởng các bác Hà Nội kỹ thế, đậu xe mà cũng sợ gương bẩn phải trùm lại), nếu đậu lề đường người trông phải bắc ghế ngồi phía ngoài lòng đường và cách 3 - 5 xe một người thì mới giữ được, giống như giữ cướp chứ không phải là giữ trộm nữa, kinh quá - em nghĩ Sài Gòn vẫn bình yên hơn ai ngờ vẫn có nạn này, hú hồn, hôm vừa rồi vào SG em cũng có đậu xe ở bãi xe Lolte Mark
em dân quê lâu lâu lên phố thấy mấy cảnh này sợ quá

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
bác monk nhớ phải làm việc với Lolte Mark cái vụ này nha rồi cho ae biết kết quả, nếu nghĩ không đáng bỏ qua là lần sau họ lại đem Fe của ae mình bỏ chợ lỡ nó tháo luôn 4 cái lốp như ngoài HN thì gay (4 quả lốp của FE là bao nhiêu các bác nhỉ???)

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0
cái mặt gương cũng rẻ thôi bác khoảng 150 n thôi nếu bác muốn nhân tiện mất gương muốn lắp gương có xinhan điện thì khoảng 900 gi đó bác

Hạng C
20/11/07
529
0
16
hoang an nói:
bác monk nhớ phải làm việc với Lolte Mark cái vụ này nha rồi cho ae biết kết quả, nếu nghĩ không đáng bỏ qua là lần sau họ lại đem Fe của ae mình bỏ chợ lỡ nó tháo luôn 4 cái lốp như ngoài HN thì gay (4 quả lốp của FE là bao nhiêu các bác nhỉ???)

Vừa rồi Em nghe đài nói ở Lotte Mark này nhân viên giữ xe móc nối với bên ngoài lấy cắp mấy chiếc xe xịn lun đoá
. Nên Bác Monk@ làm cho tới bến lun nhe Bác

Hạng B2
24/2/09
442
2
18
48
Vietnam
whitemouse nói:
hoang an nói:

Vừa rồi Em nghe đài nói ở Lotte Mark này nhân viên giữ xe móc nối với bên ngoài lấy cắp mấy chiếc xe xịn lun đoá
. Nên Bác Monk@ làm cho tới bến lun nhe Bác

Em sẽ làm tới bến với Lotte luôn. Nghe bác nói em cũng thấy nghi ngờ bảo vệ của Lotte. Lúc em phát hiện mất có 1 tên bảo vệ đứng gần đó, mà em gọi 2 lần hắn ko thèm trả lời mà quay đâu đi luôn. Em bực quá chạy tới gọi lần nữa , hắn mới chịu quay lại.

Hạng B2
24/2/09
442
2
18
48
Vietnam
claudeh nói:
cái mặt gương cũng rẻ thôi bác khoảng 150 n thôi nếu bác muốn nhân tiện mất gương muốn lắp gương có xinhan điện thì khoảng 900 gi đó bác

Bac mua o dau re vay? Em mua chinh hang gan 900 do bac.