Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Giao hàng gì tới 300 km , xa quá vậy. Gửi chành phương trang, thành bưởi, tô châu ...vv là bao gần hết khu vực miền nam rùi. Còn về mua cái gì , thì 2 con này độ bền gần như nhau.2016, 2017 thì Niss nhìn dáng đẹp, cân đối, ghế ngồi êm, đường xa máy ngọt ru. Nội thất Triton có nút gài cầu đẹp nhứt dòng bán tải. Máy Mivec thì có tiếng dữ dằn xưa nay.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Na em không biết nhưng em nghĩ không tồi.
Triton form 09-14 em đang nuôi 4 con loại có 136HP
Con nào cũng 200-300k km rồi vẫn chạy tốt Sửa chữa cũng rẻ.
Bác tham khảo nhé.

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Công nhận Triton xấu kinh dị thật đối với 1 chiếc bán tải

Hạng B2
28/9/12
485
320
63
41
vũng tàu
nhìn hình 2 em trên thì . nếu cùng đời từ 2011 đến 2014 . thì Navara ăn đứt . còn như hình trên thì em mit đời cao hơn . tất nhiên ngon hơn . em cũng đang chạy em NAvara 2011 . thấy cùng đời chả con nào ngon và đẹp hơn . kể cả ranger ...

ĐOẠN TRƯỜNG MUA XE TRẢ GÓP
Em muốn tìm 1 con xe để đi cày nên định tậu 1 em, mà do kinh tế eo hẹp nên định vay Ngân hàng trả góp .
Lên topbank , thebank. .. . Thấy mấy anh chị bên ngân hàng rao kèo thơm quá, nào là cho vay mua xe cũ trả góp , mua xe mới vay đến 90% thậm chí có anh còn 100%, vay mua xe trả góp không cần chứng minh thu nhập ...
Nhưng nghe thì sướng nhảy vô mói biết đoạn trường .
Tìm hiểubquy trình chọn ngân hàng xong, em tìm 1 con bán tải cũ đời cũng mới 2 năm xe đi chưa được 2 vạn, giá vừa tầm .Gọi Ngân hàng thì được nghe cái giọng trong vắt- Anh ơi, xe cũ bên e cho vay chỉ 60-70% giá trị xe, mà giá trị xe do bên e m thảm định, phí thẩm định là . . bla bla bla ... Cái giá do Ngân hàng thẩm đi hj chưa được 70% giá giao dịch, hạn mức 70% là cho vay chưa được 50% giá mua, lãi suất kjoong ưu đãi, biên độ cao phải mua bảo hiểm này kia....
Nếu với điều kiện cho vay đó , để anh mày tự bỏ ra mua cho phẻ nha
Thôi quyết định chơi con mới hạn mức cho vay cao, không thẩm đinh .. Thế là e quyết chọn con Triton DID nhá, ký hợp đồng, cọc xong , lên topbank chọn Ngân hàng, lần này em nó gọi cho mình, oách chưa ????
Em nó giới thiệu qua NH CP nhà nước, anh ơi bên em chỉ cho vag hạn mức 70%,, giá theo hợp đồng nhưng anh phải chứng minh thu nhập đủ chi phí theo quy đinh, chi phí gia đình anh 16 triệu, chi phí thẻ tín dụng của anh là 25% khoản 30 triệu , khoản vay cũ 15 triệu. .. A cnhứng minh thu nhập của anh trên 55 triệu mới được , mà anh có 1 kỳ thanh toán chậm 22 ngày nên xếp loại 2, a cbir được vay 50% và không có ưu đãi. . Mẹ bố mày có nhiêu tiền ấy cần chó gì đi vay của mày , điên à? ??
Chọn 1 ngân hàng tư nhân, ok anh tất cả mọi thứ, em bùa phép cho anh , tbh nhập cũng trên 60 triệu nhưng nhờ anh cho bên phường 5 tr để nó xác nhận ở nhà a có ghu nhập phụ trên 20 triệu/tháng .

Mà anh ơi, hồ sơ anh khó quá phải mua bảo hiểm tiền vay, mua bảo hiểm nhân thọ năm 20 triệu. ... Trời, lãi 12.5%/ năm cộng BH 20 triệu bằng lãi cho vay cắt cổ rồi . Thôi cám ơn em . Vậy là GIẤC MƠ MUA XE TRẢ GÓP CHỈ LÀ GIẤC MƠ .
chắc mua 1 con cà tàng đi đỡ .
BÁC NÀO CÓ CON 7 CHỖ CHẠY DẦU, GIÁ TẦM 250 TR QUAY ĐẦU INBOX DÙM . TKS !!!

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Em có linh cảm rằng hạ tầng các thành phố lớn sẽ không bao giờ đáp ứng nổi nhu cầu người dân cho nên biện pháp hành chính sẽ là hạn chế phương tiện, khi đó bán tải sẽ được ưu tiên đưa vào danh sách hạn chế ra vào thành phố. Khi đó sẽ mệt.

• Like
Reactions: minhduc17