Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Anh @Osin cho em hỏi chút.
Dầu trợ lực thắng, dầu trợ lực lái và nước làm mát có phải thay định kỳ không?
Xe em Cruze 2014, giờ xoay vô lăng thấy nặng.
Dạ .....đúng vậy ... ;);););), thường thì dầu lái thì châm vào , còn dầu thắng và nước nên thay , nhớ dùng cho đúng loại dầu nha bác

• Like
Reactions: bt_mis
Tập Lái
7/1/19
36
10
11
34
Dạ thank cccm nhiều hiện tại xe e đi qua hãng thay nước mát tới nay đc gần 400km nhưng chưa thấy hao chắc có thể do lúc châm bị hụt, lúc bên hãng thay về thấy cao để máy nguội rút xuống còn thấp e châm thêm gần chai 500ml như lần trc, tới hiện tại thì k còn thấy hao ạ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Dạ thank cccm nhiều hiện tại xe e đi qua hãng thay nước mát tới nay đc gần 400km nhưng chưa thấy hao chắc có thể do lúc châm bị hụt, lúc bên hãng thay về thấy cao để máy nguội rút xuống còn thấp e châm thêm gần chai 500ml như lần trc, tới hiện tại thì k còn thấy hao ạ.
Nước máy thị bạn nên châm lúc nguội, máy xe lạnh, Xe cũng thế trên đường phẳng mà canh nhớt, đừng để nó thiếu và dư, nhưng để mức MAX là đúng nhất . Các xe đời sau đều có cảnh báo nầy, do đó các bạn nên để trong xe 1 bình nhớt, 1 thùng nước mát và 1 thùng nước chùi kính ......

Tập Lái
7/1/19
36
10
11
34
Nước máy thị bạn nên châm lúc nguội, máy xe lạnh, Xe cũng thế trên đường phẳng mà canh nhớt, đừng để nó thiếu và dư, nhưng để mức MAX là đúng nhất . Các xe đời sau đều có cảnh báo nầy, do đó các bạn nên để trong xe 1 bình nhớt, 1 thùng nước mát và 1 thùng nước chùi kính ......
Vâng e cảm ơn bác ạ, xe e thì chuyên kt lúc đậu vài ngày và chưa khởi động ạ

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Dự phòng 3 can 3 thứ...oải vậy giời...

Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Dự phòng 3 can 3 thứ...oải vậy giời...
Đó là những xe trên 100K hay kh còn bảo hành ... còn khi xe bác còn bảo hành thì khác . Do đó thùng 5LX3, kh chiếm bao nhiêu trong cốp xe ???? kh đáng . tuỳ bác chủ xe muốn hay không hay là 3 năm đổi xe thì khỏi lo .... Thân !

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Đó là những xe trên 100K hay kh còn bảo hành ... còn khi xe bác còn bảo hành thì khác . Do đó thùng 5LX3, kh chiếm bao nhiêu trong cốp xe ???? kh đáng . tuỳ bác chủ xe muốn hay không hay là 3 năm đổi xe thì khỏi lo .... Thân !
Thế mà chúng nó lùa gà....bảo chỉ thay nhớt...chạy hoài không hỏng vặt...hè...