Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Tư duy của bạn chỉ dc thế thôi sao?
Dù là giỡn thì cũng nên nhìn lại xem phải trường hợp nên giỡn hay không, già rồi ý thức lối sống 1 chút bạn sẽ đẹp hơn
Do đó tôi mới viết là nếu bạn ý thức, xữ dụng đúng 2B không sai luật.... thì sẽ tuyệt vời khi bạn cần volant 4B không cần thấy dạy ...chắc luôn.

Hạng B2
11/7/17
103
61
43
HCM
Do đó tôi mới viết là nếu bạn ý thức, xữ dụng đúng 2B không sai luật.... thì sẽ tuyệt vời khi bạn cần volant 4B không cần thấy dạy ...chắc luôn.
Do mình ko tự tin á. Nên cần thầy dạy lại và kỹ chút để mình ko phạm luật cũng như ko làm ảnh hưởng đến mọi ng xung quanh.
1. hồi đó vừa lấy bằng lái xong, ông thầy dạy mình đưa mình con xe xịn ngàu chạy mà ko thắng phụ, mà cho mình chạy nguyễn văn linh, mình quẹo nhầm sang làn xe máy, hên mình chợt nhớ ra nên dừng ngay giữa làn xe máy và xe tải, mình hú hồn. Hên là k có chiếc xe tải nào chạy lên, không là mình ăn cho hết luôn.

2. đó mình chạy ngoài dg mà cảm giác sợ vãi, mấy chiếc xe máy nó cứ như muốn va vào mình.
Nên giờ mình muốn có thầy dạy nghiêm túc chuẩn chỉnh cho mình á.

Hạng F
3/10/15
9.845
12.119
113
Tư duy của bạn chỉ dc thế thôi sao?
Dù là giỡn thì cũng nên nhìn lại xem phải trường hợp nên giỡn hay không, già rồi ý thức lối sống 1 chút bạn sẽ đẹp hơn
Giỡn thế nào chứ.
Thằng đấy bán lại 520 thật đấy.
Chiếc đấy thì ai dám đùa ai dám chê.
Chiếc đấy mà tập lái thì vài tiếng đồng hồ sau là đam mê chạy xe luôn chứ đùa!
Thằng đấy cũng có kèm lái số tự động mà.
Tôi mà rỗi đi đùa với cô gái nghèo cô gái mèo sao.
Sang box xe cũ thấy nó ngay.
Tôi thật!

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Do mình ko tự tin á. Nên cần thầy dạy lại và kỹ chút để mình ko phạm luật cũng như ko làm ảnh hưởng đến mọi ng xung quanh.
1. hồi đó vừa lấy bằng lái xong, ông thầy dạy mình đưa mình con xe xịn ngàu chạy mà ko thắng phụ, mà cho mình chạy nguyễn văn linh, mình quẹo nhầm sang làn xe máy, hên mình chợt nhớ ra nên dừng ngay giữa làn xe máy và xe tải, mình hú hồn. Hên là k có chiếc xe tải nào chạy lên, không là mình ăn cho hết luôn.

2. đó mình chạy ngoài dg mà cảm giác sợ vãi, mấy chiếc xe máy nó cứ như muốn va vào mình.
Thầy dạy ở VN thì thú thật ....tôi không biết, nhưng tôi từng lái ở VN từ bắc đến nam, trong SG cho đến phố cổ HN. Thấy cách lái xe ở VN thì thú thật, viết không hết,

Trước nhất là luật lệ phải nắm rõ (bản chỉ dẩn, đèn đuốc)
Thứ hai là xử lý (rất quan trọng, chỉ tic tac thôi) mặc dầu người ta đi sai,

Bạn thử cho tôi biết những bước đầu tiên bắt đầu ngồi lên xe là phải làm gì, và những việc làm đó bạn có quen (như tự động) như cái máy chưa .... Tạm lý thuyết cái đã ... AT hay MT tuỳ bạn chọn. Bắt đầu đối thoại lý thuyết trước ... Còn thực hành tính sau ....thử đi

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46

theo như bạn mô tả thì chưa rành luật và bảng chỉ dẫn, nên xem lại và tập nhìn bảng khi chạy trên đường bằng xe motor trước cho quen.
còn bạn muốn tập xe cho quen thì cuối tuần ra trước sân vận động thống nhất có rất nhiều xe tập, tùy bạn giao tiếp và chọn xe cho phù hợp khi tập.

Hạng B2
11/7/17
103
61
43
HCM
Thầy dạy ở VN thì thú thật ....tôi không biết, nhưng tôi từng lái ở VN từ bắc đến nam, trong SG cho đến phố cổ HN. Thấy cách lái xe ở VN thì thú thật, viết không hết,

Trước nhất là luật lệ phải nắm rõ (bản chỉ dẩn, đèn đuốc)
Thứ hai là xử lý (rất quan trọng, chỉ tic tac thôi) mặc dầu người ta đi sai,

Bạn thử cho tôi biết những bước đầu tiên bắt đầu ngồi lên xe là phải làm gì, và những việc làm đó bạn có quen (như tự động) như cái máy chưa .... Tạm lý thuyết cái đã ... AT hay MT tuỳ bạn chọn. Bắt đầu đối thoại lý thuyết trước ... Còn thực hành tính sau ....thử đi

Yes thầy,
Có gì em thiếu xót anh fix giúp em nha.
zô bài:
Trước tiên xe đang ở chế độ mọi thứ ok,
Lên xe check ghế lái và chân phù hợp vs xe, sau đó block hết cửa tránh ăn trộm, seatdelt an toàn .
sau đó đạp chan phanh hết mức + chỉnh cần lái từ P về D + hạ phanh tay. Đề ga zô + thả phanh chân từ từ xe chạy, muốn nhanh hơn di chuyển chân qua chân ga, TỚI LUÔN....

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Yes thầy,
Có gì em thiếu xót anh fix giúp em nha.
zô bài:
Trước tiên xe đang ở chế độ mọi thứ ok,
Lên xe check ghế lái và chân phù hợp vs xe, sau đó block hết cửa tránh ăn trộm, seatdelt an toàn .
sau đó đạp chan phanh hết mức + chỉnh cần lái từ P về D + hạ phanh tay. Đề ga zô + thả phanh chân từ từ xe chạy, muốn nhanh hơn di chuyển chân qua chân ga, TỚI LUÔN....
Sai ....
Vào xe là
- Dây an toàn là đieeu đầu tiên
- kính chiếu hậu từ trong ra 2 bên, ngay cả ghế lái
- Cần số N hay 0
.....
Sau đó mới đạp phanh (+ đạp côn) à đề máy..

Còn bạn quá hay thì đâu cần hỏi dân trên mạng .. :):):) dể mà

Hạng B2
11/7/17
103
61
43
HCM
Sai ....
Vào xe là
- Dây an toàn là đieeu đầu tiên
- kính chiếu hậu từ trong ra 2 bên, ngay cả ghế lái
- Cần số N hay 0
.....
Sau đó mới đạp phanh (+ đạp côn) à đề máy..

Còn bạn quá hay thì đâu cần hỏi dân trên mạng .. :):):) dể mà
Hix, đấy, vậy nên em mới cần thầy giáo

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Hix, đấy, vậy nên em mới cần thầy giáo
Thì bạn tập mấy điều trên... như cái máy trước.. rồi qua phần đề máy và di chuyển. Con nếu ban dùng key lừa dây an toàn, mang giày gót cao, mang dép. Với xe chế độ thì đừng hỏi thêm. Ngoài ra trong 1 tuần bạn cầm 2b cảm thấy không sai luật thì tiếp tục hỏi ...
Tự bạn. Tự tin ... đó là điều quang trọng nhất...
Còn thầy vn cứ đèn hazar. Giữ lane phải.bấm còi... . Và có vấn đề thì... biết mẹ mày là ai không là chuẩn lái Việt ngay :):):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cô_gái_nghèo