Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Diễn đàn nào cũng Nhật, Hàn, Âu, Mỹ chán bỏ mịa. Ông vinfast chưa làm nổi con bulong bán xe gần 2 tỷ kìa (giá k hỗ trợ), nói vậy để thấy thế giới nó phẳng lắm rồi các bác ạ, nên mỗi hãng có một tệp khách hàng riêng, khỏi bàn nữa :),
Túm váy lại bác chủ lăn tăn 2 e hoa hậu đó thì cứ tư véo cho bác ấy xúc đê :).

Hạng B2
8/9/15
108
114
43
37
Nếu là em e sẽ mua subaru outback lướt, nếu có đk hơn thì làm luôn con all new. Cá nhân e thấy 5008 còn dc chứ 3008 nhìn nó hơi kì

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Nếu anh chạy xe dịch vụ, ok khuyên anh chạy xe Nhật. Còn ở đây chủ thớt hỏi vậy, và những cmt ở đây thì chắc chắn mua về phục vụ gia đình. Vậy họ cần độ bền vừa đủ. Kinh tế tới đâu mua tới đó, dự trù kinh tế đi từ 5 tới 7 năm rồi đổi mua xe mới. Vì vậy độ bền ở đây kg quan trọng lắm. Và họ kg phải vay nợ để mua nên cái khúc sông có lúc gì của bác được loại trừ tối đa.
Chắc bạn chưa đọc comment trước của bạn kia nói, bạn ấy nói peugeot có bảo hành 5 năm thì nó có độ bền đảm bảo hơn. Quan điểm của tôi vẫn là giá của Peugeot quá lỡ cỡ, tầm 1.3 tỷ lăn bánh 3008 tôi thừa sức mua được những chiếc xe Nhật to hơn, options cũng chẳng kém cạnh gì còn nếu mua giá gần 1.6 tỷ lăn bánh 5008 thì có Mer GLC 200 đó, hơn kém không bao nhiêu lại mang chất sang chảnh của Đức.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Chắc bạn chưa đọc comment trước của bạn kia nói, bạn ấy nói peugeot có bảo hành 5 năm thì nó có độ bền đảm bảo hơn. Quan điểm của tôi vẫn là giá của Peugeot quá lỡ cỡ, tầm 1.3 tỷ lăn bánh 3008 tôi thừa sức mua được những chiếc xe Nhật to hơn, options cũng chẳng kém cạnh gì còn nếu mua giá gần 1.6 tỷ lăn bánh 5008 thì có Mer GLC 200 đó, hơn kém không bao nhiêu lại mang chất sang chảnh của Đức.
Các hạ leo lên con GLC200 bản base ngồi chưa mà kiu sang.

Mua Merc thì phải mua bản full cho nó ra thằng người, mua ba con xe đc cái logo , option thì ko có con mẹ gì thì mua làm gì. Ng ta kiu đú đó.

5008 ra bỉm 1547
GLC200 ra bỉm ~1800

Chênh nhau 250tr đừng nói là ít nha... Mà kiểu còm ráng ráng mua này mua kia là biết trẻ trâu.

Mình cũng trẻ trâu. Chào trẻ trâu.

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
PG và VW đều có phân khúc xe bình dân ở hạng mục xe 5+2 , đều xuất xứ châu âu, ko so chúng nó vs nhau thì so xe gì ?

Thế giới phẳng rồi anh, ngành công nghiệp phụ trợ nó phát triển tới đâu rồi con ở đó mà kiu xe Nhật bền xe Châu Âu kém bền....Vin còn sx đc xe hơi, thì vs 1 thương hiệu như PG thì chuyện nó đặt hàng bên thứ 3 để gắn dzô xe là bình thường nha .

Giờ này còn chê xe Hàn kém bền so vs xe Nhật nữa chứ, fan boy xe Nhục đây rồi , lại còn sông có lúc người có khúc nữa . kakaka .

Lắc não trước khi còm nhé .
Một hãng xe bên cạnh công nghệ luyện kim nó còn có công nghệ thiết kế độc quyền về phần cứng lẫn phần mềm. Phần cứng có tốt mà phần mềm không tương ứng thì cũng dẫn đến xe hoạt động không hiệu quả bằng và độ bền sẽ giảm đi. Vin có thể mua được máy BMW, Zoyte có thể mua được máy Mitsubishi nhưng nếu như sản xuất xe ra chạy ngon và bền được như chính chủ chắc BMW và Mitsu bán xong dẹp tiệm luôn cho khoẻ thân. Mà so PG với VW thì PG chưa có cửa so nhé.
Ngoài ra cái link về cô gái lái xe Hàn đó chẳng có gì đáng nói, ở các nước đang phát triển như Việt Nam nếu không tua đồng hồ để lừa bán xe cũ thì số xe chạy hết odo không phải số ít để phải lên báo như vậy và ở các vùng địa hình khó khăn thử thách sự bền bỉ của xe thì xe Nhật vẫn chiếm đa số là đủ hiểu.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Các hạ leo lên con GLC200 bản base ngồi chưa mà kiu sang.

Mua Merc thì phải mua bản full cho nó ra thằng người, mua ba con xe đc cái logo , option thì ko có con mẹ gì thì mua làm gì. Ng ta kiu đú đó.

5008 ra bỉm 1547
GLC200 ra bỉm ~1800

Chênh nhau 250tr đừng nói là ít nha... Mà kiểu còm ráng ráng mua này mua kia là biết trẻ trâu.

Mình cũng trẻ trâu. Chào trẻ trâu.
Có tiền khoảng 1.5 tỷ để lăn bánh xe là đủ hiểu bác chủ làm kinh tế giỏi rồi, 250tr chẳng đáng là bao chỉ chậm lại vài tháng phấn đấu thôi. Còn nếu có 250tr mà cũng ngán thì mua quách xe Nhật đi cho bền bỉ, tiết kiệm.

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Cụ cứ chạy thử là biết nó khác xe châu Á ở điểm gì ngay. Và hơn nữa ngoại hình rất đẹp. Chứ nghe những người chưa đi hay đi xe hạng sang 2t đổ lên cảm nhận thì nó k đúng lắm. Vì giá tầm nào so vs tầm đấy cụ ạ. Về doanh số từ đầu năm tới giờ P3008 và 5008 đã bán đc 4000 chiếc rồi ạ.

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Nếu chỉ lựa chọn 1 trong 2 con 3008 và 5008 thì e chọn hẳn 5008. Còn nếu trong tầm giá 1ty5 thì e sẽ không chọn 2 con này, chỉ đc mỗi cái thiết kế ổn, máy thì yếu, hệ thống treo thì đơn điểm chạy sốc rung, dàn nhựa nội thất cũng chả có tí nào cao cấp, 1 cầu, hàng ghế 3 chật chội vô dụng với ng lớn, không có cửa gió điều hoà hàng 3, chưa kể do ông thaco lắp thì chả còn gì để nói, peugeot ngoài khu vực châu âu tạm chấp nhận là khu vực nước nhà là có người chạy mặc dù hiện tại còn không nằm trong nổi top 3 hãng xe ở châu âu, ngoài ra mẽo và các khu vực khác bói còn không ra. Thị trường mẽo khó tính vậy mà xe hàn xe nhật còn trụ được, ông xe pháp này thì sml phải bán thân cho trung quốc để khỏi bị phá sản. Thaco đem về ráp bùa phép lên rồi set cái giá ảo tưởng, các bác đừng mơ xe 5008 vn giống hệt chất lượng với 5008 bên tây nhé. 1ty5 ra biển e xin được phép chọn fortuner, pajero, santafe 2019, everest biturbo thay cho cái xe chỉ có cái mã. Quan điểm cá nhân của e là vậy. Xe nào cũng có người khen người chê, nhưng khi bạn đi ngược với phần lớn số đông người dùng thì nên xem lại mình đã đúng chưa, còn phần lớn số đông người dùng chọn gì thì cứ soi số liệu các dòng top bán ra ở vn là rõ

Chỉnh sửa cuối: