Hạng B2
6/5/07
174
483
63
em muốn mua xe accord doi 2007,2008,bác nào biết chỗ bán lại thì thông báo cho em bit' vói nhé.Em cảm ơn các bác trước.Ah nhân tiện cho em hoi có nguơi chào bán em 2008 2.4 860 trieu dc k các bác?

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
teddy_CLS nói:
em muốn mua xe accord doi 2007,2008,bác nào biết chỗ bán lại thì thông báo cho em bit' vói nhé.Em cảm ơn các bác trước.Ah nhân tiện cho em hoi có nguơi chào bán em 2008 2.4 860 trieu dc k các bác?
giá này ngon quá....mà máy 2.4 là số tay à?

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
Acc đời này máy 2.4 em thấy có 3 dòng phổ biến ở VN là LX,EX và EX-L trong đó phiên bản EX-L là cao nhất với option nhiều nhất chỉ thua phiên bản 3.5 cái màn hình navigation thôi.Giá bác nói ở trên nếu là xe EX thì dc,chứ nếu bản LX thì quá mắc.Còn nếu dc EX-L thì khỏi chê.bác cần thông tin j cứ đưa lên em trả lời giúp cho ạ,em cũng đang sử dụng dòng này.Chúc bác mau kiếm dc xe ưng ý

Hạng B2
6/5/07
174
483
63
@one_more:em xin đính chính lai là xe đăng ký 2008 nhưng đời 2007,xe ở trong sài gòn,em ở Da Nang, e đinh vào SG mot chuyến nên tìm hiểu xem một số xe khác nua,chu vào mà xem xe kia k dc thi phí quá

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
bác xem số vin rồi tra trên mạng là sẽ bit dc chính xác xe bác sx năm nào,hình như thứ tự thứ 10 trong dãt số vin là thể hiện năm sx đó.Xe em thì sổ 2007 nhưng số vin tra dc sx năm 2008.nếu bác có nhu cầu cần xem giúp thì khi nào vào SG em phụ bác 1 tay.em cũng nghiên cứu dòng này hơi nhiều,option mỗi dòng hoàn toàn khác nhau nên ráng kiếm 1 em dòng EX hoặc EX-L là oki!

Hạng B2
16/5/11
220
0
0
45
@ One-more: Xe em nhập Mỹ, có đầy đủ ghế da, màn hình, chỉnh điện ghế, không sunroof mà em cũng không biết chắc là dòng EX hay LX nữa bác ạ. Sản xuất 2007 nhưng số VIN cũng như xe bác là năm 2008
Vậy xe em dòng gì bác check giúp em với.
Cám ơn bác.

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
@carforfun: theo kiến thức em hiện có ko biết có chính xác ko nhưng đối với nhưng xe em từng gặp và thấy rằng:
2.4 LX: thì ko có sunroof,mâm nhỏ hơn dòng EX và EX-L 1 size,ghế zin là ghế nỉ( cái này thường dc salon nhập về thay ghế da tại VN)...
2.4 EX:thì mâm zin 17,ghế da zin,có sunroof
2.4 EX-L: thì ngoài những cái EX có thì có thêm điều hoà 2 vùng độc lập,2 ghế trước có sưởi ghế,có thêm 1 sub ở chính giữa sau hàng ghế sau,có đèn màu xanh chiếu vào hộc đồ rất nhỏ chỉ khi đi đường tối mới thấy dc ánh sáng của nó,có cảm biến áp suất lốp
Còn nếu là phiên bản 3.5 thì ngoài những cái EX-L thì có thêm màn hình Navigation zin theo xe và 2 ống xả.
Xe của bác có màn hình nhưng màn hình hiệu j có zin theo xe ko a?ghế da zin hay ko em ko biết,nhưng nếu theo kiến thức của em thì xe bác có thể là bản LX.Nhưng dù sao chạy vẫn sướng bác ạ!chúc bác luôn vui với em nó!

Hạng B2
6/5/07
174
483
63
WOA! Bác one_more có kiến thức về em accord này ghê quá,laị còn nhiệt tình nữa.Em cám ơn bác nhiều nhé,cty e đang định lập chi nhánh trong SG,có điều kiện vào trong đấy,e xin giao lưu với bác nhé.

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
teddy_CLS nói:
WOA! Bác one_more có kiến thức về em accord này ghê quá,laị còn nhiệt tình nữa.Em cám ơn bác nhiều nhé,cty e đang định lập chi nhánh trong SG,có điều kiện vào trong đấy,e xin giao lưu với bác nhé.
kiến thức em ko có j ghê đâu bác ơi,em chỉ là hạt cát so với nhiều bác trên đây thôi,bác nói vậy chết em bác ơi,nhưng những j em biết và em từng trải qua sau thời gian gắn bó cùng vợ 2 em thì nếu các bác cần giúp j về dòng này cứ hỏi,trong tầm hiểu biết em thì em sẵn sàng,đối với những bác sử dụng xe này em chỉ có 1 điều khuyên mấy bác lưu ý cái cảm biến ở bánh xe mỗi lần vá xe nhé,nếu tiệm nhỏ và nhất là ở tỉnh thì rất dễ làm hư cái cảm biến khi tháo vỏ ra nhé,tốt nhất các bác cứ thay bánh phụ vào sử dụng về chỗ chuyên nghiệp vá vỏ và cũng nhớ nhắc là xe tui có cảm biến nhé.em thì bị cái vụ này xương máu lắm rồi,bị rồi thì rất khó khắc phục nha bác.Bác cứ vào SG alo là em có mặt giao lưu thôi ạ!hihi