Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
Chào Gia đình FIAT !
Em định cuoi ALBEA làm vọ 3. Vọ 2 cua em la SIENA 1.6hlx.
Em mê hãng này.
Giá xe chua đến 23k. nghĩ thuong cho em VIOS.
Có bác nào đã test ALBEA nói cảm nhận cho em vói !
Đa ta các bác.[8|][8|][8|][8|]

Hạng B2
5/5/04
101
2
18
RE: FIAT ALBEA

KHông biết cái đồng hồ của Albea có hiển thị nhiều thông tin như Optiron như của Toyota không nhỉ.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

em mới đi thử 1.6,thấy cũng không khác Siena lắm Chẳng qua option thì tuyệt vời,ăn đứt Vios ! cái gì cũng hơn,từ cái vỏ đến option ;)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

LADA với FIAT có họ hàng với nhau đấy. Mà tui thấy mấy cái LADA cũ mèm từ thời 80 nay vẫn chạy kìn kìn trên Đà lạt hay ngoài Thanh hóa. Bà con xa còn vậy, chắc con cháu NỘI phải ngon rùi. Không hiểu sao dân mình cứ mê mấy em Nhật lùn mà không để ý đến mấy em người mẫu Địa Trung Hải.
Bác xài FIAT xem ra sành điệu đó. TO - MA - SU chạy đầy đường giống như hàng chợ ấy....Chán.[&:][&:][&:]

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

TO fiateds. Bác chạy thủ rồi , thấy độ cách âm của nó thế nào. kín hon SIENA không bác. Các nàng vọ - em chỉ khóai nhất độ kín khít . Yên ắng.
Chào các bác.
Sáng nay em mói ngồi thủ Albea 1.6 thấy nội thất thậm chí tiêu chuẩn còn xịn hon Altis 1.8.
Quạt gió êm ru tuong đuong của LASER 1.8 AT. Rộng rẫi , sáng sủa , da xịn. Đèn pha chỉnh đuọc tầm chiếu cao thấp tù trong xe.... Ghế lái chỉnh độ cao.

Bác phucsafi oi Táp lô em này thông tin hoàn hảo lắm.
Quan trọng nhất la bảng táp lô: nhiều ttin ,đèn màu rubi hồng nhu Mazda3... Đồng hồ đo nhiệt độ ngòai tròi..KM/h số điện tủ..
Nói chung đang thuong trộm nhó thầm em này. Vì em là Tây chú ko có chi tiết N d hóa.
Màu đen albea yêu lắm. Màu bạc em thấy cũng mê.
Giá hãng 24.9k bót 2000. là 23000 + thuế + đk = 24.500

Các bác hiểu luật mua bán cố vấn cho em : Mua xong , em đăng ký tên công ty TNHH Của bọn em ( để hoàn đuọc 10% VAT ). Giá xe chỉ còn khoảng 22.000. Sau này bán lại thì thế nào nhỉ? Có ăn ko đuọc của NN 10% VAT ko?
Giá 22k mà làm chủ ALBEA đi ngòai đuòng thì có thể cuòi đểu luôn khi gặp các xe khác các bác nhỉ !

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Bác fiateds oi !
Bác đè thủ em Albea rồi âu yếm chắc là ổn thôi vì bác nói chạy rằng chạy nhu Siena. nhung lúc bác tụt xuống em nó có thỏ gấp nhu em SIENA ko bác. Đó là cái tật em ghét nhất. Bác nhó lại và tả kỹ cho anh em nghe nhé!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Các bác hiểu luật mua bán cố vấn cho em : Mua xong , em đăng ký tên công ty TNHH Của bọn em ( để hoàn đuọc 10% VAT ). Giá xe chỉ còn khoảng 22.000. Sau này bán lại thì thế nào nhỉ? Có ăn ko đuọc của NN 10% VAT ko?

Khi bác mua vào Công ty phải chịu 4% chước bạ. Khi bán ra bác cũng phải chịu 4% nữa đó. Như vậy giá bán ra phải đại hạ giá thì mới lời đươc.
Cụ thể lúc bán ra lại
1/ Cty của bác phải xuất hóa đơn VẠT Bên thuế sẽ căn cứ vào hóa đơn đó để tính thuế chước bạ 4% sang tên từ công ty sang tên bác.
2/ Nếu công ty bán ra không hóa đơn , thì bên thuế căn cứ vào giá xe mới (năn nỉ thì bớt chút đỉnh) hoặc lập hội đồng định giá bên Tài chính đánh giá , rồi tính thuế trước bạ 4% trên giá đó. - Vụ này hơi căng.

Con xe tui mua (cách đây 3 năm) là xe "hóa giá" của công ty. Tất nhiên hội đồng của Cty ra giá nội bộ thấp hơn giá trị thị trường khoảng 30%. Mua xong , mang cạc vẹc xe, biên bản hội đồng định giá - hóa giá của Cty và cái hóa đơn VAT của Cty sang thuế đóng chước bạ . Không thấy bên thuế vặn vẹo gì. Hết đúng 15 phút.

Bác hỏi thử bên kế toán của Cty xem về phần công ty bác mua đắt bán rẻ có bị "thiệt" cái gì không?? Vì công ty tui là Cty Nhà nước nên khi mua xe tui không để ý vụ này.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Không ai quan tâm đến ALBEA à?
Tôi thấy họp lý hon Mazda 3 đó. Rẻ hon 7000.
Các bác đi tham khảo nó đi và cho em biết nhận xét vói.
Chết thật , mình định mua Albea mà ít nguòi biết về nó quá. Chắc minh bị biến thành vật thí nghiệm. Em mua rồi các bác đùng thèm nhé !:)
Cảm on bác Gấu đã động viên em.[8|][8|]

Tập Lái
14/8/04
14
0
0

em elbea 1.3 thì sao hở các bác. so sánh với siena 1.3 exl thì sao? giá thấp nhất bây giờ là bao nhiêu? bác nào cho biết với.