Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Re:FIAT SIENA 1.6 HL

Cái đèn báo hình cái phun xăng này xe em trước đây mua về cũng bị vậy.Đem vào Mekong mấy đồng chí đo chỉnh và bảo phải thay ECU,nhưng nghe báo giá choáng quá nên kêu chỉnh lại đi đở, chỉnh thì hết, nhưng mấy ngày sao lại bị tiếp, lại đem vào chỉnh tiếp, lại bị nữa .Lên OS có bác chỉ em lên gara Bác Văn (cũng là Oser) Bác ấy chỉnh lại và thay cái gì ấy.Tổng chi phí hết khoảng 800k. hết luôn . Bác nên đem đi kiểm tra đi, bị vậy là có vấn đề rồi ,để vậy chạy nguy hiễm đó,vì cái đèn này không phải riêng gì phun xăng mà giàn điện bị chạm nó cũng cháy lên đấy

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê

audible nói:
Cái đèn báo hình cái phun xăng này xe em trước đây mua về cũng bị vậy.Đem vào Mekong mấy đồng chí đo chỉnh và bảo phải thay ECU,nhưng nghe báo giá choáng quá nên kêu chỉnh lại đi đở, chỉnh thì hết, nhưng mấy ngày sao lại bị tiếp, lại đem vào chỉnh tiếp, lại bị nữa .Lên OS có bác chỉ em lên gara Bác Văn (cũng là Oser) Bác ấy chỉnh lại và thay cái gì ấy.Tổng chi phí hết khoảng 800k. hết luôn . Bác nên đem đi kiểm tra đi, bị vậy là có vấn đề rồi ,để vậy chạy nguy hiễm đó,vì cái đèn này không phải riêng gì phun xăng mà giàn điện bị chạm nó cũng cháy lên đấy

Bác làm ơn cho em địa chỉ chổ garage hay số ĐT của bác Văn đi ạ! Cảm ơn bác!

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê

Em thấy các oser của mỗi hội điều có những garage chuyên về loại xe mình đang chơi.
Vậy các bác cho em hỏi bên FiFC thì mình thường chăm sóc vợ hai ở đâu ạ!

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

ĐặngNguyễn nói:
Em thấy các oser của mỗi hội điều có những garage chuyên về loại xe mình đang chơi.
1. Cái này em không biết, chả giúp gì pác chủ được
2. Trước khi mua xe lăn tăn về .... cái giá.
3. Mua xe rồi lăn tăn về ... chỗ sửa
4. Em chạy được thời gian lại tăn tăn về ... chỗ bán

Chúc mừng pác chủ đã sắp mất ăn mất ngủ, bụng dạ rối bời vì vợ 2

Tập Lái
25/8/11
46
4
8

Các bác trong hội fiat đang vui vẻ ở Đà Lạt hết rồi, bác đợi thứ 2 tuần sau có nhiều cao thủ giúp bác.

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê

thang455411 nói:
ĐặngNguyễn nói:

Vậy là sắp khổ rồi! nhưng hiện em thấy vui! Sau này tính sau:D

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

ĐặngNguyễn nói:
thang455411 nói:
ĐặngNguyễn nói:

Vậy là sắp khổ rồi! nhưng hiện em thấy vui! Sau này tính sau:D
Nhìn chữ ký của pác thì biết
EM chỉ đùa thôi, nhưng chạy + sử dụng xe 4B nó không giống xe 2B (nghĩ là mọi thứ cứ (hơn ) gấp đôi )

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê

Cảm ơn các bác chỉ bảo giúp em. Em đã thử xe hơn 300km rùi các bác ơi!

Cái đèn báo phun xăng thì đã ổn rồi, mới bật chìa khóa thì nó sáng, đến khoảng vài giây sau nó tắt.
Chỉ còn cái đèn báo thắng tay nó vẩn đỏ mặc dù em đã rút chì khóa ra khỏi ổ khóa. Cái này em chưa biết giải quyết sao. Do đó, để xe qua đêm em sợ hết bình nên...không cài thắng tay mà...lấy đá canh bánh xe lại :(
Nói chung mọi thứ tạm thời vẩn ổn.

Em còn "dính" một vài vấn đề như sau:
- Cái gương chiếu hậu bên phải nó...bung cái tròn kính bên trong, tạm thời thì em đang dán lại bằng keo hai mặt, nhưng em thấy không an toàn (không biết khi nào cái tròng kính nó rơi xuống đường). Các bác thấy mình dán nó lại bằng cách nào?
- Em thiếu mất một miến mủ chặn ngay trên cửa (cái phía sau, bên trái). Hình bên dưới

Nhờ các bác chỉ giúp! cảm ơn các bác!