Hạng F
8/8/06
6.454
20.809
113
40
tuansaigon nói:
xì trum già nói:
con này nếu chia 4 bản giống focus giá từ 16 - 25k thì sốt hàng, có khi doanh số bằng tấc cả xe nhỏ liên doanh cộng lại . vì thực tế mẩu này quá đẹp nó sẽ thu hút thị phần của những ngừoi có ý định mua xe nhỏ đến với ford .

Quả thật em nó quá đẹp, nó mà về VN chắc phải xếp hàng mua giống mua xe của Toy quá.
Chưa chắc đâu bác,Ford mà. thôi mua Toy cho nó lành.Focus bây giờ em thấy giá quá hợp lý mà vẫn còn nhiều người nói thôi mua Civic hay Alitis để dễ bán lại.

Hihi sao bác xe đẹp bi quan thế :).

Em nghĩ dòng xe như Fiesta rất phù hợp với VN đới ...

những tiêu chí : xe đẹp nhỏ dễ xoay trở (trong đường chật hẹp),bền, tiết kiệm xăng, thương hiệu ngon, giá cả hợp lý.... rất phù hợp với đa số người dùng. Bởi vậy em tin rằng Fiesta sẽ thành công.

Fiesta : xe đẹp nhỏ,bền, tiết kiệm xăng, thương hiệu ngon thì chắc không ai phản đối, còn giá hợp lý thì em nghĩ Focus 1.8 MT 26.5k thì em này chắc không thể đắt hơn focus nên em nghĩ giá nó sẽ hợp lý.

Có 1 số bác hay chỉ trích những người mua xe quan tâm đến độ ăn xăng (dù chỉ chênh nhau 1-2 lít/100km), nhưng họ lại khá đông và là khách hàng tiềm năng.

Quan điểm của em KH là thượng đế, không bao giờ chỉ trích KH, mình cần đưa ra SP phù hợp với KH (nhất là KH đó chiếm số đông) thì tự nhiên sản phẩm của mình sẽ bán chạy.

Em tin rằng dòng xe này sẽ thành công, thậm chí nhiều khi còn thành công hơn Focus đới...

:)

Hạng D
27/10/07
1.154
16
38
Xe dap nói:
tuansaigon nói:
xì trum già nói:
con này nếu chia 4 bản giống focus giá từ 16 - 25k thì sốt hàng, có khi doanh số bằng tấc cả xe nhỏ liên doanh cộng lại . vì thực tế mẩu này quá đẹp nó sẽ thu hút thị phần của những ngừoi có ý định mua xe nhỏ đến với ford .

Quả thật em nó quá đẹp, nó mà về VN chắc phải xếp hàng mua giống mua xe của Toy quá.
Chưa chắc đâu bác,Ford mà. thôi mua Toy cho nó lành.Focus bây giờ em thấy giá quá hợp lý mà vẫn còn nhiều người nói thôi mua Civic hay Alitis để dễ bán lại.

bác xedap có nói thật lòng không đấy

Hạng F
8/8/06
6.454
20.809
113
40
Cái này em nghe từ chính khách hàng người ta nói.Tất nhiên em thì không bi quan rồi.Em làm cho Ford từ lúc Ford còn nhiều người chê còn bây giờ thì với giá cả và chất lượng đã được khẳng định thì em rất tự tin rồi.
Khi người khách hàng nói vậy.Em làm cho người ta một phép tính đơn giản thôi.Xe Focus 1.8AT giá 28.3K, Civic 1.8At giá 34.3, Alitis cũng Same Same.Nếu mua Focucs thì lợi được 6000USD.Nếu sau này bán lại thì chắc chắn Focus sẽ bán ít lỗ hơn vì đã có lợi được 6000 USD từ lúc mua xe ban đầu
Một ví dụ khá đơn giản là Escape 2,3L cũ đời 2007 trở lên hiện nay có giá không dưới 26K.Trong khi xe mới chỉ là 32.9K.Chắc chắc kỷ nguyên mua xe Ford hao xăng, Bán lại lỗ nhiều đã chấm dứt.Nếu có thì cũng chỉ là một vài ý kiến chủ quan nhỏ thôi.

Xe dap nói:
Cái này em nghe từ chính khách hàng người ta nói.Tất nhiên em thì không bi quan rồi.Em làm cho Ford từ lúc Ford còn nhiều người chê còn bây giờ thì với giá cả và chất lượng đã được khẳng định thì em rất tự tin rồi.
Khi người khách hàng nói vậy.Em làm cho người ta một phép tính đơn giản thôi.Xe Focus 1.8AT giá 28.3K, Civic 1.8At giá 34.3, Alitis cũng Same Same.Nếu mua Focucs thì lợi được 6000USD.Nếu sau này bán lại thì chắc chắn Focus sẽ bán ít lỗ hơn vì đã có lợi được 6000 USD từ lúc mua xe ban đầu
Một ví dụ khá đơn giản là Escape 2,3L cũ đời 2007 trở lên hiện nay có giá không dưới 26K.Trong khi xe mới chỉ là 32.9K.Chắc chắc kỷ nguyên mua xe Ford hao xăng, Bán lại lỗ nhiều đã chấm dứt.Nếu có thì cũng chỉ là một vài ý kiến chủ quan nhỏ thôi.

Thật ra bây giờ cầm 35k ra chưa chắc mua được chiếc Civic 1.8 AT đó bác Xedap (mặc dù giá em nó là 34.3k). thế nên bác xedap nên nói với khách FC rẻ khoảng 7k là vừa ;-).