Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
lohubu nói:
MaritimeBank nói:
Fiesta sắp có engine 1.0L EcoBoost turbocharged cho Fiesta nè, máy mạnh bằng 1.6L nhưng tiêu thụ xăng ít hơn nhiều
- Con này mà ra thì Morning đem cất tủ lạnh
Lẽ ra bác ko nên làm nghề bán xe Ford mà theo chân em đăng ký mem CNL Fc, trình tự sướng cực cao
Morning đã 4 năm nay chưa có đối thủ kể cả là yaris chứ đừng nói đến Fiesta

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội
Đều là chất lượng cao, giá thấp để chiếm lĩnh thị trường chủ yếu của Toy. Đầu tiên là Laser đến Fò cụt để đấu vơi Corolla: thua, tiếp theo Mông đau đấu với Camry: không thắng và bây giờ đến Fọt phẹt đấu với Yaris: em hèm.. đòi hòa.... chắc nó cũng không chịu.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
hngfdriend nói:
Đều là chất lượng cao, giá thấp để chiếm lĩnh thị trường chủ yếu của Toy. Đầu tiên là <span style=""color: #ff0000;"">Laser</span> đến Fò cụt để đấu vơi Corolla: thua, tiếp theo Mông đau đấu với Camry: không thắng và bây giờ đến Fọt phẹt đấu với Yaris: em hèm.. đòi hòa.... chắc nó cũng không chịu.

Em thấy con Lazer tốt đấy chứ, đến giờ này vẫn còn thấy ở ngoài đường nhiều mà. Em chỉ tiếc là Ford chấm dứt Lazer sớm và đưa ra focus với giá quá cao--> thua altis của toy, em nghĩ nếu kéo dài chu kỳ sống của Lazer thì không đến nỗi đâu.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em thấy giờ Morning cũng đẹp ngất, như bác kuto nói, chưa chắc toy qua Mor.
Chủ yếu là thích và an tâm khi mình chọn thôi , Như bác nói. ít tiền thì Mor. Vẫn sang

GAT vn nói:
Theo em:
- Nếu tiền rủng rỉnh 1 tý thì mua Fiesta đi cho sướng.
- Nếu không rủng rỉnh thì Morning.

apv
OSOM
13/9/04
53
0
0
48
Sau 1 thời gian nghieen cứu các bình luận về FF trên các báo và tạp chí của nưóc ngoài tôii cũng rất kết FF, dự định đến ký ngay hợp đồng đặt cọc cho 1 em bản hatchback. Tuy nhiên sau khi lái thử 1 chiếc FF sedan tôi có vài thắc mắc: xe khá là ồn (trong khi tạp chí oto nước ngoài nói rất êm), tiếng máy vọng vào xe khi đi số thấp rất rõ, rất khó chịu (bà xã ngồi ghế sau nói còn khó chịu hơn nữa); ngoài ra cảm giác giảm xóc cứng, ko êm; hộp số 6 cấp ko thấy phát huy khi đi chậm, thậm chí ko mượt mà chút nào (hơi giật). Ko hiểu có phải do chất lượng lắp ráp tại Vnam kém hay ko. Bác nào đã đi nhiều hơn tôi cho nhận xét kỹ hơn thì tốt quá. Kết quả là mang tiền đi rồi lại mang về suy nghĩ tiếp các bác ah. Bà xã còn nói ko thấy hơn Kia morning đời nhà Đường của bà ý là mấy.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
apv nói:
Sau 1 thời gian nghieen cứu các bình luận về FF trên các báo và tạp chí của nưóc ngoài tôii cũng rất kết FF, dự định đến ký ngay hợp đồng đặt cọc cho 1 em bản hatchback. Tuy nhiên sau khi lái thử 1 chiếc FF sedan tôi có vài thắc mắc: xe khá là ồn (trong khi tạp chí oto nước ngoài nói rất êm), tiếng máy vọng vào xe khi đi số thấp rất rõ, rất khó chịu (bà xã ngồi ghế sau nói còn khó chịu hơn nữa); ngoài ra cảm giác giảm xóc cứng, ko êm; hộp số 6 cấp ko thấy phát huy khi đi chậm, thậm chí ko mượt mà chút nào (hơi giật). Ko hiểu có phải do chất lượng lắp ráp tại Vnam kém hay ko. Bác nào đã đi nhiều hơn tôi cho nhận xét kỹ hơn thì tốt quá. Kết quả là mang tiền đi rồi lại mang về suy nghĩ tiếp các bác ah. Bà xã còn nói ko thấy hơn Kia morning đời nhà Đường của bà ý là mấy.
Không biết là bác lái thử xe của ai nhưng cảm nhận của bác có chỗ đúng và chưa đúng.
1) Xe ồn: chưa hẳn, vì so với các xe cùng cấp thì chỉ có Forte và Altis là êm, Civic và các xe Hàn đều ồn hơn. Nếu tiếng ồn từ vỏ xe thì thay Michelin sẽ hết (vì bộ vỏ xe ban đầu của Ford khá ồn - hình như là Good Year thì phải - Good Year cũng có nhiều loại êm nhưng loại theo xe là ồn). Focus được đánh giá là cách âm tốt nhờ cửa dày cơm.
2) Tiếng máy vọng vào cabin: đúng ,đó là đặc thù mà chỉ Focus mới có, vì kế thừa từ dòng xe đua tạo cảm giác phấn khích cho người lái khi tăng tốc, vượt mặt, ... Tất cả các xe thương mại khác đều khó nghe tiếng máy.
3) Xóc cứng, không êm: đúng, lò xo trước cứng và cầu sau dùng thanh giằng chứ không phải lò xo độc lập nên khi qua ổ gà bị hất mông không êm như các xe khác nhưng chạy nhanh sẽ rất ổn định. Cái này phải đi xa một chuyến trên nhữg cung đường xấu mới cảm được
4) Hộp số 6 cấp giựt: không đúng, chỉ có hộp số 4 cấp mới giựt mạnh khi từ 1->2 và giựt nhẹ khi 2->3, còn 3->4 thì như xe khác. Cái này tài quen xe rồi thì chân ga hợp lý ở những khoảng chuyển số thì hành khách cũng không cảm thấy đâu. Còn hộp số 6 cấp ly hợp kép thì phải êm chứ.

apv
OSOM
13/9/04
53
0
0
48
Cảm ơn bác Minh đã chia xẻ nhận xét về FF. Mình muốn làm rõ thêm vài điều như sau: xe mình đi thử là xe của đại lý Ford luôn; tiếng ồn của máy mà mình nói gây cảm giác khs chịu (mình cảm thấy ồn và rất ù, mấy người ngồi trên cũng có chung nhận xét à ồn khó chịu) chứ ai cũng biết xe nào mà chẳng nghe thấy tiếng máy khi vận hành đặc biệt là dòng xe nhỏ như FF; Về hộp số 6 cấp thì mình cũng lần đầu tiên lái, trước đó nghĩ rằng phải rất khác so với xe mình đang sử dụng. Nhưng mà trên thực tế mình ko thấy có sự khác biệt đáng kể. Trên đây là vài cảm nhận ban đầu, chắc phải mượn đi thêm mấy bữa xem sao. Mong các bác, đặc biệt là đã sở hữu FF cho biết cảm tưởng với. Thanks all.

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
Bác apv thì đang nói về con Fiesta
Bác huỳnh nhật Minh thì lại nói về con Focus

Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
couto nói:
Bác apv thì đang nói về con Fiesta
Bác huỳnh nhật Minh thì lại nói về con Focus

Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Ây za, thanks bác cuto, em xớn xác quá, xin lỗi bác apv hi hi, tại em thấy FF, chắc phải thống nhất lại tên tắt, giống FE chẳng biêt Ếch hay Everest, giờ thêm FF fiesta

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Em rút lại mấy cái nhận xét về Focus, còn Fiesta thì chỉ mới test hôm Đà Lạt, tóm như sau:

- maxspeed 175km/h (chở 2 người)
- ôm cua cao tốc Liên Khương 140 km/h vẫn ổn (các xe sedan bình dân khác cũng không dám vậy)
- hộp số chuyển số êm, không giựt. Không biết chiếc bác chạy thử là 4 cấp hay 6 cấp côn kép.
- âm thanh hay, bass chắc
- nội thất dĩ nhiên là chật vì dòng xe nhỏ. sedan thì cốp sau quá rộng.