Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Dạ em vừa ib
Anh xem chi tiết giúp ah
Tks a
bác cho mình hỏi film kính lái thì có nhiêu loại vậy
mình thấy có crystalline và crystalline pro, premium khác nhau gì vậy ah. Và crystalline cr60 vs 50 thì khác nhau gì.
Nên dán trong hay ngoài kính, mình đang dán film johnson và dán trong. Sự khác biệt giữa dán trong và ngoài.
Cảm ơn bác.
Mình chỉ cần dán kính lái cho 2 xe, santafe 2017 vs tucson 2020. Vậy bác xem cho mình xin giá các loại nha. Có giá cho aem os không bác. :D

• Like
Reactions: TINMY 3M
bác cho mình hỏi film kính lái thì có nhiêu loại vậy
mình thấy có crystalline và crystalline pro, premium khác nhau gì vậy ah. Và crystalline cr60 vs 50 thì khác nhau gì.
Nên dán trong hay ngoài kính, mình đang dán film johnson và dán trong. Sự khác biệt giữa dán trong và ngoài.
Cảm ơn bác.
Mình chỉ cần dán kính lái cho 2 xe, santafe 2017 vs tucson 2020. Vậy bác xem cho mình xin giá các loại nha. Có giá cho aem os không bác. :D
Dạ anh
Phim kính lái 3M có nhiều loại anh, mã CR_Crystalline là cao cấp nhất; Pro hay premium chỉ là cách gọi, cách viết chèn vậy thôi chứ cũng chỉ là một mã phim CR ah.
Liên quan đến mã phim CR_Crystalline này thì 3M có thêm mã phim SCR, thông số giống như CR và có thêm lớp phim Safety (an toàn) chống vỡ kính, giá cao hơn khá nhiều, chủ yếu PR là chính, rất rất ít khi dán.
CRxx: xx là thông số chỉ độ xuyên sáng. Số này càng cao, phim càng trong. CR60 và CR50 các thông số kỹ thuật ko chênh nhau nhiều, chủ yếu là đậm nhạt một chút. Trc đây, 3M về CR70 nhưng do thời tiết SG nắng gắt nên nhiều khách phản hồi chói nắng khó chịu (dù cách nhiệt tốt) => nên hiện nay chủ yếu là CR60 đậm hơn chút, cũng đỡ bị chói đèn ngc chiều. CR50 thì đậm hơn chút nữa, nhưng do kính lái nên vẫn phải căn nhắc thêm vụ chạy đêm, và/hay gặp trời mưa => bên em hiện chỉ làm CR60, ko làm CR50 là vậy.
Vấn đề dán trong hay dán ngoài thì tất cả phim cách nhiệt xe hơi đều dán trong anh. Chỉ dán ngoài với phim an toàn Safety như mã SCR nhắc đến ở trên.
Trc đây, SG có một vài đơn vị chuyên dán dòng phim Safety an toàn này cho kính lái, giá rất cao. Chủ yếu là các siêu xe, hay xe độc...sợ đá văng bể kính, thay kính thì rất đắt hoặc hàng độc thì khó tìm, hoặc muốn thay thì phải order hàng vài tháng...Thị trường ngách này thực tế rất nhỏ nên dần cũng ít đơn vị nào theo.
Ngoài ra dán mặt ngoài kính lái thì hạn chế dễ nhận thấy nhất là trầy xước do bụi bặm và gạt mưa...Phim rất dày nên thi công đảm bảo thẩm mỹ cũng là vấn đề...
Anh định dán lại kính lái thì Sant hay Tuc, 4 chỗ hay 7 chỗ gì cũng một giá ah. Chi tiết giá cả, anh check ib giúp em cho tiện.
Tks a ah

• Like
Reactions: dsgnewcons
Honda CITY
Film Cách Nhiệt 3M Chính Hãng_Tư Vấn, Chia Sẻ Thông Tin...
Dán phim cách nhiệt 3M chính hãng_Full Crystalline:
  • Kính lái với mã phim CR60: độ xuyên sáng ~60% giúp giảm chói nắng, chói đèn pha ngược chiều nhưng vẫn đảm bảo khả năng quan sát tốt khi chạy đêm /mưa..
  • Kính sườn và lưng với mã phim CR20 đậm màu hơn => tạo sự riêng tư, xe sau khi dán CR20 nhìn cũng đẹp hơn, liền lạc hơn.
http://www.tinmyautofilm.vn/honda-fc-3m-autofilm.html

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Shop cho hỏi kính lái có loại nào độ cản sáng thấp nhất, CR70, giá ? đang dùng 1 hiệu khác cản sáng 50% nhưng cảm giác tối quá.

• Like
Reactions: TINMY 3M